Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Mấy cục này xài pin , cở 5AH , đề vài phát hết điện , anh mua cái bình cở 20Ah giá cở 6,7 xị, bỏ theo xe còn ok hơn nhiều
Nó đề 1 phát nổ luôn đó bác, khá ổn đã test rồi

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
có ít đi thì ráng nhớ ... vài ba ngay, một lần, cho nổ máy chạy ra lề đường trước nhà đậu khoản 3, 5 phút ... rồi chạy vô lại
tiện thể cho e ké topic, có bác nào bít cục jumstarter nào ok kg? lỡ trường hợp xe nhà ít đi, mà bình chết ỉu như zậy? còn có cái đề pa để đi tạm thời. em cám ơn.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.175
133
Nó đề 1 phát nổ luôn đó bác, khá ổn đã test rồi
Thì em xác nhận nó đề nổ , nhưng dc 2,3 phát thôi , nếu bình yếu , câu song song thì củng dc 7,8 phát . Pin thì củng phải xạc bảo dưởng định kỳ . Quên kg xạc thì lúc đụng chuyện củng như không .

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
E xài của Anker, nói thật mua cho vui và cũng dùng làm pin dự phòng sạc điện thoại được chứ nuôi quân 3 năm dụng quân 1 lần mới đúng, hôm rồi mới cứu 1 bác chung hầm chung cư rất ngon, điện giảm khoảng hơn 1/3 số vạch xanh nghĩa là nó sạc đầy có thể cứu được 2 lần
thì mục đích củ a em là 2 in 1. 1 là pin dự phòng lúc cúp điện mở quạt cho con, 2 là dụ này.nên đành mua.chứ cũng bít là ít khi dùng.

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
anh Gồ thì búa lua xua... nhiều ý kiến trái chiều.xe nằm ở nhà thì alo ai câu được bác? gọi nhờ ra àh.lâu lâu chết ỉu thì kg sao.chứ xe mà 10 ngày đến nửa tháng mới đi 1,2 lần thì ......
Thế thì giống xe e nên bác cứ chơi cái máy sạc là ok ạ!xe e mới sạc tối qua ạ!

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Tình hình là lắp nhiều thứ quá : Giám sát hành trình, auto lock, đông hồ, HUD v...v.... nên xe bị hết bình khi nằm bãi chừng 5 - 7 ngày . Muống lắp thêm 1 cái bình ắc quy cho mấy thứ linh tinh này được không các bác.
Ai có giải pháp kỹ thuật nào cho mình xin với...
Xin cảm ơn
Không cần lắp thêm, không chạy thì tháo cọc bình là ok

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Thế thì giống xe e nên bác cứ chơi cái máy sạc là ok ạ!xe e mới sạc tối qua ạ!
máy sạc bác mua loại nào/ giá ra sao? và mua ở đâu ok giá. em có hỏi vài ba chổ. toàn đòi tầm 1tr5 trở lên, vãi quá..

.
Không cần lắp thêm, không chạy thì tháo cọc bình là ok
cũng có ng chỉ e làm như thế, xe nhà e thì chỉ gắn mỗi con cam (nhưng kg nuôi nguồn) và xe về nhà thì kg lock cửa. nhưng tần 10 ngày là out....

Hạng B2
15/1/16
140
219
43
41
Thì em xác nhận nó đề nổ , nhưng dc 2,3 phát thôi , nếu bình yếu , câu song song thì củng dc 7,8 phát . Pin thì củng phải xạc bảo dưởng định kỳ . Quên kg xạc thì lúc đụng chuyện củng như không .
Khi bác ko thích thì nói sao cũng đc.
Cái bình nó chiếm không gian bao nhiêu, bảo quản thế nào ?
Pin trong cục Anker là Li-ion thế hệ mới. Em bao bác để 1 năm ko phải xạc lại nếu ko dùng đến nó.
Ngoài kích xe thì nó dùng làm xạc dự phòng kia mà. Cái bình 12V của bác có làm xạc dự phòng dc ko ?
P/S : Em chẳng phải là thằng bán Anker.

• Like
Reactions: Phadu
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Bác chơi bình Lithinum, bình lớn, siêu nhẹ, siêu mắc, anh em chơi PKL hay gắn.
1 số hãng tham khảo: Shorai, Antigravity, Alian ...
Hoặc mua cục sạc cho bình, nó sẽ nuôi bìn sống lâu hơn khi trùm mền.
Các hãng như trên :)
Xe em thì ko chơi vì hay đi tới lui, có chiếc pkl ghẻ thì có gắn vì lỡ quất cặp đèn Xenon nặng điện quá. Bình 14ah, nặng khoảng 800g, giá 4 chẹo =]]
Bình xe hơi chắc 20 chẹo :D