Hạng B2
21/3/07
422
3
18
RE: Lễ ra mắt Veracruz tại TP.HCM

Hoon-die là một hãng có doanh số bán lớn nhưng cho đến thời điểm hiện tại thì ưu thế chủ yếu so với các nhà sản xuất khác là gía rẻ. Hãng Hyundai đang cố gắng nâng tầm thương hiệu trong mắt người tiêu dùng bằng cách đưa ra các sản phẩm có chất lượng tốt, thiết kế đẹp (copy của các mẫu xe khác:D nhưng vẫn cần thêm nhiều thời gian nữa để thay đổi quan niệm của người mua. Mặc dù các mác xe Kimchi đã có những tiến bộ đáng kể trong 10 năm chở lại đây nhưng mọi người hiện nay vẫn mua xe xứ sở củ sâm vì các lý do kinh tế hơn là lý do tình cảm. Theo em Hyundai nhập những sản phẩm gía cao vào Việtnam nhằm tạo ấn tựong với người tiêu dùng Hyundai là mác xe đắt tiền và xóa bỏ hình ảnh một hãng xe bình dân. Tuy nhiên ở thị trường mà nói đến xe hơi là nói đến Toyota như Việtnam thì kô dễ để người mua chấp nhận xe Hàn ngang với xe Nhật. Bác Maranelo làm sale của Hyundai nên tư vấn cho các xếp về mấy cú PR, lăng xê tàn bạo mau lên bác....

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Không phải là HVN sẽ không bán SantaFe nữa mà là họ chỉ tạm ngưng để điều chỉnh các phiên bản xe SF để người tiêu dùng có nhiều lựa chọn hơn, ví dụ như là có phiên bản ghế nỉ, có phiên bản ghế da, nếu ai thích thì mua loại ghế nỉ về rồi mang ra ngoài bọc lại để tiết kiệm chi phí

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: streaker

Hoon-die là một hãng có doanh số bán lớn nhưng cho đến thời điểm hiện tại thì ưu thế chủ yếu so với các nhà sản xuất khác là gía rẻ. Hãng Hyundai đang cố gắng nâng tầm thương hiệu trong mắt người tiêu dùng bằng cách đưa ra các sản phẩm có chất lượng tốt, thiết kế đẹp (copy của các mẫu xe khác:D nhưng vẫn cần thêm nhiều thời gian nữa để thay đổi quan niệm của người mua. Mặc dù các mác xe Kimchi đã có những tiến bộ đáng kể trong 10 năm chở lại đây nhưng mọi người hiện nay vẫn mua xe xứ sở củ sâm vì các lý do kinh tế hơn là lý do tình cảm. Theo em Hyundai nhập những sản phẩm gía cao vào Việtnam nhằm tạo ấn tựong với người tiêu dùng Hyundai là mác xe đắt tiền và xóa bỏ hình ảnh một hãng xe bình dân. Tuy nhiên ở thị trường mà nói đến xe hơi là nói đến Toyota như Việtnam thì kô dễ để người mua chấp nhận xe Hàn ngang với xe Nhật. Bác Maranelo làm sale của Hyundai nên tư vấn cho các xếp về mấy cú PR, lăng xê tàn bạo mau lên bác....
Có 02 thứ tôi có thể khẳng định với bác:
- Maranelo đang làm cho một cơ quan nhà nước, cấp bộ, ko liên quan gì đến Hyundai, chỉ đang chạy Santafe 2003.
- Cái mà bác nói "nói đến xe hơi là nói đến Toyota như Việtnam " thì tình hình chung đúng là như vậy. Nhưng ngày càng có nhiều người như tôi, Maranelo hay rất nhiều anh em đang chạy xe Hyundai cũng như Captiva Daewoo không xem thương hiệu là yếu tố quyết định. Cái chính là xe như thế nào, mang lại độ sướng, tiện nghi cho mình ra sao thôi!
Cuối cùng, bác thử xem có mác xe nào tại Mỹ ngoài Hyundai dám bảo hành, bảo trì powertrain (máy và hộp số) của SF tới tận 10 năm? Và dẫu sao, thật đáng buồn, việc quá chuộng thương hiệu mà quên đi chất lượng thực tế phản ánh trình độ dân trí, văn minh đang còn quá thấp ở VN.
Tôi đã nói hết ý kiến của mình ở thread này, sẽ ko post thêm, nhưng nếu đụng chạm tới ai đó, mong lượng thứ!

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Box Hyundai dạo này hot không kém box GM-DW hồi em mới biết OS. Thôi em tạm kết luận thế này các bác ợ , bác nào đồng ý thì lob-bia em nhé ...:D:D
1. Hyundai là hãng xe thiên chỉ về giá rẻ , chất lượng ko cao , thượng hiệu tầm tầm kimchi , đi rất khó bán và mất giá kinh người ....ko đựoc ưa chuộng như TOY, HONDA, NISSAN.... hoàn toàn đúng cho đến trước khi Hyundai thay đổi quan điểm KD và tập trung vào các sản phẩm như GETZ, SF, VR....
2. Chọn các dòng xe mới ra của Hyundai như SF, VR...là 1 sự dũng cảm của những người mua giá trị sử dụng của xe chứ ko mua thương hiệu. Các nhận xét phiến diện về Hyundai nói chung và SF nói riêng chỉ đúng với những người chưa bao giờ trực tiếp chạy SF...
@streaker : Bác Maranello làm ở VCCI mảng DN vừa và nhỏ , bác đổi nghề cho bác ấy nhanh thế ...:D:D

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

Mới biết chạy xe mà cảm nhận được độ sướng là giỏi đó, hồi em mới biết lái đi lò rò đâu có cảm nhận được xe nào sướng, xe nào không, chạy HUAZ cũng giống Landcruiser

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Bác nói thế là quá khiêm tốn rồi, các xe đời mới được hỗ trợ nhiều tính năng AE mình nhàn đi nhiều chứ. Bác MR.... mới lái chính nhưng chắc lái...phụ nhiều :D nên có cảm nhận đúng không?

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Em thấy Vera này về nội ngoại thất cúng rất đẹp, bắt mắt, nhưng em thấy riêng cái mặt nạ phía trước của xe không đẹp, nhìn quê hơn Lexus RX nhiều! nếu HD mà thiết kế lại cái mặt nạ phía trước nữa thì xe sẽ đẹp hơn lên rất nhiều!
Còn về giá : Khá cao so với 1 chiếc xe của HQ, nếu là em với 75K em sẽ lựa chọn các dòng xe sau : RX330 lướt ( lựa chọn đầu tiên), Land 4500 VN, GX470 đời 2003-2004, MDX đời 2005-2006, hoặc đầu tư 60K cho 1 em Santa FE 2007 loại Full như của bác Kien vang!

ah mà chức năng bác kiến vàng phát hiện ra như gạt mưa tự động thì xe Đức xe nào cũng có:D
@bút chì gỗ : XG 300 thuộc trào lưu mới chưa bác, Santa fe 2003 cũng vậy? sao cũng mất giá ? thêm nữa phong cách thiết kế dùng nhiều đường cong em sợ đã hết mốt :D

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Ý bác Kienvang nói người Việt mình càdốt xe hoondie ngon qúa kô mua mà đâm đầu đi mua xe Nhật hả bác? công nhận Việtnam dân trí thấp thiệt nhưng kô fải vì chuộng thương hiệu nên dốt đâu bác ạh. Cái gì làm nên thương hiệu nếu kô fải là chất lượng.Xe Nhật cũng fải mất rất nhiều năm mới tạo được uy tín là kinh tế và bền bỉ thì làm sao mấy chú Kimchi cách đây 5 năm còn sản xuất những chiếc xe tệ hại có thể thay đổi quan niệm của người tiêu dùng trong ngày một ngày hai được.
Theo em nếu các xe Escape 07, outlander, CRV sắp tới được ráp ở Việtnam theo như tin đồn thì SF sẽ trở thành hàng độc đi ra đừong kô sợ ai đụng hàng thôi.

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: streaker

Có 02 thứ tôi có thể khẳng định với bác:
- Maranelo đang làm cho một cơ quan nhà nước, cấp bộ, ko liên quan gì đến Hyundai, chỉ đang chạy Santafe 2003.
- Cái mà bác nói "nói đến xe hơi là nói đến Toyota như Việtnam " thì tình hình chung đúng là như vậy. Nhưng ngày càng có nhiều người như tôi, Maranelo hay rất nhiều anh em đang chạy xe Hyundai cũng như Captiva Daewoo không xem thương hiệu là yếu tố quyết định. Cái chính là xe như thế nào, mang lại độ sướng, tiện nghi cho mình ra sao thôi!
Cuối cùng, bác thử xem có mác xe nào tại Mỹ ngoài Hyundai dám bảo hành, bảo trì powertrain (máy và hộp số) của SF tới tận 10 năm? Và dẫu sao, thật đáng buồn, việc quá chuộng thương hiệu mà quên đi chất lượng thực tế phản ánh trình độ dân trí, văn minh đang còn quá thấp ở VN.
Tôi đã nói hết ý kiến của mình ở thread này, sẽ ko post thêm, nhưng nếu đụng chạm tới ai đó, mong lượng thứ!

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Ôi đẹp quá ! ý em nói mấy em người mẫu đó :D:D:D