Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Lễ ra mắt Veracruz tại TP.HCM

Bác lại lạc đề rồi, e đang nói Vera cơ mà [8|] còn Fe thì nhà nhà cùng máu .

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Các bác đì em Vera nó quá ... theo em nghĩ là SF đúng là lựa chọn tốt nhất cho anh em chúng ta, vì tầm tiền ấy ko hề có khách để so sánh, SF là 1st. (em và nhiều bạn nghĩ thế)

Vera tầm 70K thì lại có nhiều lựa chọn để so sánh. Tuy nhiên em nghĩ, Vera có cái máy suất sắc đấy, nó khác SF của mình ở kết cấu chasis và động cơ. Các tùy chọn khác thì khỏi bàn vì mấy em SF full option cũng sẽ ko kém nhiều nếu ko muốn nói là ngon hơn em Vera (HVN nhập).

Bọn khoai Tay cũng có bài Review so sánh hơn thiệt khi mua giữa SF và VR, ( chứ không phải so sánh tay bo hai mẫu xe nhé :D); để em tìm lại tóm tắt giúp các bác xem chơi.

hehe, hôm qua đi xem santa fe, đòi 52k máy dầu, nhưng mà chỉ có 1 dàn lạnh, nêu em kh6ong nhầm thì đèn hậu có cải tiến so với đời 2005-2006 ? đẹp thật. , nhưgn mà giao xe ...tháng 10:D:mad:

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Giá này thật sự làm em dội . Option và mẫu mã thơm ngon thiệt nhưng giá này em nghĩ khó kiếm khách hàng :D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: xdhungviet

hehe, hôm qua đi xem santa fe, đòi 52k máy dầu, nhưng mà chỉ có 1 dàn lạnh, nêu em kh6ong nhầm thì đèn hậu có cải tiến so với đời 2005-2006 ? đẹp thật. , nhưgn mà giao xe ...tháng 10:D:mad:

Bác xây dựng máu thì để em, SF - MLX - 2006 2 cầu, ghế da, rất nhiều option. Mầu xanh ngọc pha bạc bạn em mới mang về giấy tờ đầy đủ mang đi đăng ký được luôn, hàng HQ chạy lướt, giá rẻ hơn showroom nhiều. Bác thích thì pm em biếu bác số DT.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

RAV4 về đây cũng tầm giá đấy vẫn bán được mà bác

Trích đoạn: adco

Giá này thật sự làm em dội . Option và mẫu mã thơm ngon thiệt nhưng giá này em nghĩ khó kiếm khách hàng :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: minhgau

RAV4 về đây cũng tầm giá đấy vẫn bán được mà bác

Trích đoạn: adco

Có vẻ các bác miền Nam vẫn dè dặt với thương hiệu Kim Chi nên mới có ý kiến như vậy.
Chứ cá nhân tôi, và chắc là nhiều anh em khác sẽ chọn Vercruz nếu đủ xiền, còn không là SF. Yêu cầu: option tương đối đầy đủ. Chứ xài Rav4 hay CRV chỉ là bản standard thì chán lắm!

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Thực ra thì RAV4 & CRV trên thế giới không phải là đối thủ của Veracruz mà phải là RX350. Hyundai chẳng phải tự dưng mà đem Veracruz vào thị trừơng Mỹ nơi mà Lexus có 1 vị thế vững vàng và thực tế đã chứng minh là Hyundai đã đúng. Còn ở thị trường VN thì....không biết Hyundai & HMV đã nghiên cứu kỹ chưa vì đây là thị trường mà yếu tố thương hiệu vẫn đóng vai trò quyết định trọng đa số người VN

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: minhtit

Thực ra thì RAV4 & CRV trên thế giới không phải là đối thủ của Veracruz mà phải là RX350. Hyundai chẳng phải tự dưng mà đem Veracruz vào thị trừơng Mỹ nơi mà Lexus có 1 vị thế vững vàng và thực tế đã chứng minh là Hyundai đã đúng. Còn ở thị trường VN thì....không biết Hyundai & HMV đã nghiên cứu kỹ chưa vì đây là thị trường mà yếu tố thương hiệu vẫn đóng vai trò quyết định trọng đa số người VN

Theo em HVN cứ mang SF vào VN bán là tốt rồi, sản phẩm đã có tiếng vang và khen ngợi tuyệt đối. Tuy nhiên thực tế trước mắt SF sẽ không được HVN nhập nữa.

HVN nói là ko bán SF mà đưa VR vào thay thế là ko chính xác. Không có lý do gì bán được hàng mà họ lại từ chối phục vụ. Lý do em mà nói ra sẽ không mang lại happy cho nhiều bác. Còn lý do thương hiệu thì với Thị trường phong trào như ở VN, chỉ cần vài cú lăng xê và PR tàn bạo là quá đủ. Trong khi bản thân Huyndai là hãng o tô hạng 6- 7 thế giới, doanh thu 50-60 tỉ USD thì thương hiệu nó không phải nhỏ, có điều VN mình ít biết thôi.