Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN
RE: Lễ ra mắt Veracruz tại TP.HCM

Chán thế, đọc nội dung trong box này lại giống y như bên GM-DW hồi trước khi có bác nào vào đó chê Cap. Cứ một bác chê rồi một bác phản pháo, cứ loạn cả lên. Công bằng mà nói thì ai cũng thường bằng lòng với cái mình có và cảm thấy ngứa ngáy khi ai đó chê bai vợ yêu của mình. Em cũng thế thôi, nhưng em tự nghĩ là đã tham gia diễn đàn thì vô vàn ý kiến, trông lên chẳng bằng ai nhưng nhìn xuống khối kẻ không bằng mình, mình ăn nho chín mà mọi người cứ bảo nho xanh thì kệ họ, thế là hết bực mình:D Liệu em có AQ quá không hả các bác?

Hạng B1
11/7/07
91
1
8
SaiGon

:) Dạ ........ có lẻ có tí ti :D .... mà bác cho em hỏi AQ là gì hả bác [8|]

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Trích đoạn: MiPa

:) Dạ ........ có lẻ có tí ti :D .... mà bác cho em hỏi AQ là gì hả bác [8|]
AQ là từ viết tắt tiếng Anh của hệ thống kiểm soát chất lượng không khí trong xe Santa Fe đó bác :D

Hạng B1
11/4/07
91
0
0

Lâu lâu không online em thấy các bác chiến khỏe quá nên cũng mạn phép có ý kiến. Xe Nhật Bổn tốt thì không ai có thể phủ nhận được rồi nhưng với tầm tiền 50-60k thì em nghĩ đau hết cả đầu, nhìn ngược nhìn xuôi, nhìn trên nhìn dưới, nhìn trong nhìn ngoài, nhìn.... vẫn thấy em Santa fee là hợp lý nhất. Và thực tế qua vài tháng sử dụng đã thấy quyết định của mình chẳng sai tẹo nào.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: xdhungviet

ah mà chức năng bác kiến vàng phát hiện ra như gạt mưa tự động thì xe Đức xe nào cũng có:D
@bút chì gỗ : XG 300 thuộc trào lưu mới chưa bác, Santa fe 2003 cũng vậy? sao cũng mất giá ? thêm nữa phong cách thiết kế dùng nhiều đường cong em sợ đã hết mốt :D

Về cảm biến gạt mưa: nếu xe Đức ở những thị trường phát triển thì đúng là...xe nào cũng có thật, còn ở VN thì...ko phải như vậy bác ạ

Về độ mất giá: thực tế chỉ ở thị trường VN các mẫu Huyndai như bác nói mới có hiện tượng mất giá, tuy nhiên cũng nên xem xét lại yếu tố giá nhập đã quá cao, số lượng lại ít, dịch vụ tiêu chuẩn của hãng chưa có (ở thời điểm mấy mẫu xe đó nhập về) nên đại bộ phận người sử dụng không chuộng, dẫn đến bán lại thì giá thấp thôi, chứ nếu đánh giá dưới góc độ người sử dụng thì... em dẫn chứng cho bác 1 điểm: thằng hàng xóm nhà em đi XG300 biển LD (Korea ST Bank), mỗi khi đỗ gần xe nó em toàn ra gõ thử vỏ, mặc dù vỏ xe em cũng thuộc hàng chất nhưng phải nói vỏ XG300 dày như...T34 luôn [8D] nhất là ở những chỗ mà xe LD vốn hay mỏng như cánh cửa, vè tai trước, và hông cabo sau...còn cảm nhận bên trong thì thôi rồi, đúng là xe hạng sang của Kim Chi, có lẽ thua mỗi thằng President của Daewoo trước đây thôi:D
Về độ mất giá ở thị trường nước ngoài thì...nếu so sánh các đời gần đây như 2006-2007 các mẫu của Huyndai cũng mất giá tương đương với Toy hay Honda thôi bác ạ. Có 1 điểm em thấy là đại bộ phận dân Tây đi mua xe hầu như dựa vào tính kinh tế, và độ tiện nghi...trừ tụi nhà giàu thì mua xe theo mốt thôi, và họ toàn mua theo finance program (5-7 năm), sau thời gian đó thì đổi xe khác là vừa, vậy nên họ cũng không care lắm về chuyện bán đi mất giá nhiều lắm hay không, vì trên thực tế cái xe bên đó (nhất là US) thì so với thu nhập hàng năm của đại đa số dân chũng là quá rẻ (tầm 20K - 30K) ;)

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

Các bác xem nhe....

http://www5.dantri.com.vn/otoxemay/2007/8/193445.vip

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác Streaker nói rất đúng, cái gì làm nên thương hiệu nếu không phải là chất lượng? Thời gian sẽ trả lời thôi, mới đây có bác hỏi sao Cap sốt dữ vậy, đơn giản vì tầm tiền đó thì chọn ai khác bây giờ, nếu như Vn giống nước ngoài, có Jeep Compass 21k, có Outlander 32k, có CR V 32k, RAV4 37k, CX7 37k, Subaru Forester 37k, Audi A3 2.0T giá 35k, Acura RDX 2.3 41k, Nisan Xtrail 30k, Saturn 3.6 38k, Ford Escape 34k, Volvo C30 34k, BMW 3.0I 45k, Santa Fe GLS 36k ( đơn vị tính Can, giá trên là full, chưa thuế cho tiện tham khảo:D)

Nếu các bác ở VN mà chọn mua 1 trong số đó thì nghĩ sao, liệu có chiếc nào sốt nổi không????? Có mà sốt rét vì không đủ tiền mua hết vì em nào cũng ngon cả, nhất là mấy em của châu Âu, nhìn là chỉ có chết ngất thôi:D Bác nào có bản doanh số bán hàng của các hạng xe Sedan, Suv trên châu âu và bắc Mỹ cho em tham khảo với, để có cái nhìn toàn cầu thôi chứ em chẳng biết lọai nào bán chạy cả?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

thế các bác có biết cách đây vài năm chiếc Kia sorento giành rất nhiều danh hiệu trong dòng SUV vủa bắc mỹ không ??? bét mid-side SUV , best value SUV, quality award......., ngay cả tãi England Kia sorento cũng giành rất nhiều danh hiệu...., vượt qua honda, toyota, nissan, mitsu....ford ...trong thị trường Bắc Mỹ không phải dễ dàng vì khách hàng bắc mỹ nỗi tiếng là khó tính ....Kia hiện nay thuộc tập đoàn Hyundai ...nên em nghĩ các bác chê vera và santa fe hàng dỏm của Korea có phần hơi chủ quan ..., có thể ở mặt thương hiệu thì không bằng nhưng chất lượng thì hyundai cũng đã có cải tiến và tiến bộ rất nhiều ..., nếu giá cả cạnh tranh và tranh bị tốt hơn ..tại sao ta không chọn
còn nói riêng về Vera ...thì với giá như thế này em nghĩ cũng có nhiều lựa chọn như các bác khác nhận xét ...quan trọng là bác thích brand new hay chạy lướt ,. thế thôi ...còn em thì thấy tình hình khi mà mitsubishi outlander sắp vế với full option mà bằng giá santa fe như hiện nay thì các bác cũng biết rồi đấy ..Mitsubishi sẽ lá bá chủ ngôi SUV ở VN ....từ từ rồi sẽ có nhiều con xe để chọn ..!!:D