Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lên dàn âm thanh cho FE 3.0 ?

Tập Lái
2/11/07
3
0
0
38
Xin chào tất cả các anh em trong 4rum !

Mình mới nhận được con FE 3.0 nhưng do dàn âm thanh hiện tại của nó hơi dở nên muốn độ lại cho nó hay hơn , sau khi đi lòng vòng ở An Dương Vương và TBT đã được 2 tiệm tư vấn về cách lắp đặt nhưng do kiến thức hạn hẹp và lại không am hiểu về thị trường âm thanh nên post lên xin ý kiến của các cao thủ ( dự định lắp :
1 DVD + 1 Amply + 4 Speakers nếu còn tiền có thể lắp thêm 1 Sub + 1 amply cho Sub , dự định lắp đặt 10 T - 25 T )

*1 tiệm ở đường ADV : 1 DVD + 1 Amply + 4 Speakers chơi toàn đồ Pioneer khoảng 10T ( nhưng hơi sợ do mấy cao thủ bảo rằng đồ Pioneer hiện nay toàn Tung Của )
*Hp Car Audio :D : DVD ( JVC hoặc Sony ) + 1 Amply + 4 Speakers của DB Drive ( nghe nói là của Mỹ ) với thêm phần cách âm nữa tổng cộng gần $1400 :mad: .

Ngoài 2 cách lắp như vầy theo các lão tiền bối còn cách nào lắp nữa hay kô ( xin giải thích dễ hiểu thôi , đừng nói kinh quá em kô hiểu :( ) .

Mong các anh em trên 4rum chỉ bảo thêm . Cảm ơn nhiều :) .

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Lên dàn âm thanh cho FE 3.0 ?

Chúc mừng bác vừa tậu xe mới, option 01 với giá 10T thì chắc chắn toàn bộ hàng của TQ rồi.

Theo em được biết hiện bác Phú có đầu JVC AVX 900 hàng mới nhất của JVC có nhiều tính năng rất hay như TV, Bluetooth, có đầu USB đọc thẻ nhớ hoặc HDD USB!

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Chắc là Es 3.0 rồi.[8|]

Đầu tư ntn thì còn tùy thuộc vào nhu cầu và dòng nhạc mà bác muốn nghe nữa. Nếu xe bác là Es thì thay đầu DVD 2 din vào là đẹp rồi, dùng loại có màn hình cảm ứng thì có thể tích hợp thêm bộ GPS pro của Vietmap.:D

25T thì khoản cỡ 1500usd nhỉ, nếu bác muốn làm luôn cho cả sub nữa thì không đủ đâu bác. Cở 3000usd thì chắc là tạm ổn đó:D

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Đã dự định lắp đặt từ 10 đến 25 chai thì 1,400 $ có gì phải nhăn mặt vậy bác, hàng chất + cách âm = quá đỉnh! Chúc bác mau có dàn âm thanh mới :)

Tập Lái
2/11/07
3
0
0
38

Các bác trả lời nhanh khiếp . Vâng FE là Es đó ( do em không biết các từ viết tắt nên viết bừa :D )

otosaigon :
Chúc mừng bác vừa tậu xe mới, option 01 với giá 10T thì chắc chắn toàn bộ hàng của TQ rồi.
Theo em được biết hiện bác Phú có đầu JVC AVX 900 hàng mới nhất của JVC có nhiều tính năng rất hay như TV, Bluetooth, có đầu USB đọc thẻ nhớ hoặc HDD USB!
Cám ơn bác nhiều , em đã xem qua rồi ,gần 1100$ chịu hông nổi . hixhix ,con đó thì nhiều chức năng kinh khủng á .

reddevil:
Đầu tư ntn thì còn tùy thuộc vào nhu cầu và dòng nhạc mà bác muốn nghe nữa.
25T thì khoản cỡ 1500usd nhỉ, nếu bác muốn làm luôn cho cả sub nữa thì không đủ đâu bác. Cở 3000usd thì chắc là tạm ổn đó
Em thường nghe nhạc dance là nhiều , kô biết bác có cao kiến gì kô ? 4.1 coi phim hay kô ta ??[8|] . Chắc sub em đầu tư sau quá . 1 lần chít người chứ kô chơi .

Các bác nhiệt tình gíup đỡ ghê . 1 lần nữa cám ơn các bác nhiều !

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Trước khi quyết định nâng cấp, bác phải quyết định xem ngân sách của mình dành ra bao nhiêu rùi .. chơi tiếp! :D Vì từ 10-25chai mà bác đề ra.. có nhiều chọn lưa lém.. :D. Nếu bác chưa vợ con thì không cần đầu AVX 900, thay vào đó nâng cấp dàn âm thanh cho nó hoành tráng!

Nếu bác quyết định thì nên làm 01 lần, chứ làm xong.. rùi vài tháng tháo ra làm tiếp.. thì đồ nhựa nó .. lỏng hết bác ui!

Chúc bác độ được xe như ý muốn ! V

Tập Lái
2/11/07
3
0
0
38

Để mấy bác dễ dàng tư vấn em xin tóm lại như sau :
*Em dự định vốn bỏ ra là 20-25 T để đầu tư cho dàn âm thanh.
*Xe em đã có 3 màn hình LCD ( 1 màn hình ở giữa , 2 màn hình gối . Tuy hơi cũ nhưng thôi kệ coi đỡ cũng được sau này tính tiếp ).
*Em chưa có vợ thưa bác otosaigon:D.
*Em thích nghe nhạc dance dập bùm bùm á .

Nhờ mấy bác tư vấn xem sao nhé . Em ngàn lần cảm ơn các bác [8|]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Nếu ngân sách 20-25 chai thì xe bác .. bùm bùm mạnh lắm đấy!

1 Ampli 4 kênh cho 4 loa
1 Ampli 2 kênh cho loa 1 hay 2 loa Sub.

Quan trọng là thiết kế thùng Sub để phía sau sao cho đẹp! Theo em bác nên nhờ bác Phú - HP Stereo tư vấn xem đúc 01 thùng cho nó hoành tráng phía sau và thẩm mỹ thay vì các thùng Sub thông thường!