Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
Chào Bác TP1995,
bệnh xe em rất lạ, phím chỉn volume trên vô lăng và phím Voice Command cũng không phản ứng gì, bình thường thì mình nhấn vào thì màn hình sẽ hiện ra âm lượng để mình biết.
Thêm cái nữa là thông thường khi nhấn audio trên màn hình navi thì góc dưới bên trái sẽ hiện ra 2 màn hình nhỏ là Sound và Surround, thì nay chỉ hiện 1 cái sound , khi nhấn vào sound thì các nút bên trong sound đều liệt không có tác dụng.
Cảm ơn Bác
Phím chỉnh volume và Voice Command ko chỉnh dc có thể do lỏng dây điện, bác đến thợ điện cho họ lần ra đường dây và chỉnh lại là ok đó bác, cái này thường do dây nên ko gì hết.

Về trường hợp nút Sound và Surround thì e mới gặp lần đầu, chắc có thể do lỗi trong hệ thống âm thanh, có thể do amply hư nên lhông thể tạo hiệu ứng surround nữa cũng như điều chỉnh các mục Bass Treble trong menu Sound.

Nói chung với 2 lỗi như trên thì giờ bác thử cho rút cọc bình khoảng 5 phút cho hệ thống reset lại hết rồi cắm cọc bình vô lại xem sao, nếu vẫn bị thì phải nhờ đến hãng kiểm tra rồi, vô đó cho họ check cho ra lỗi để mình biết tình hình mà sửa.

Hạng B2
21/8/04
140
152
43
Phím chỉnh volume và Voice Command ko chỉnh dc có thể do lỏng dây điện, bác đến thợ điện cho họ lần ra đường dây và chỉnh lại là ok đó bác, cái này thường do dây nên ko gì hết.

Về trường hợp nút Sound và Surround thì e mới gặp lần đầu, chắc có thể do lỗi trong hệ thống âm thanh, có thể do amply hư nên lhông thể tạo hiệu ứng surround nữa cũng như điều chỉnh các mục Bass Treble trong menu Sound.

Nói chung với 2 lỗi như trên thì giờ bác thử cho rút cọc bình khoảng 5 phút cho hệ thống reset lại hết rồi cắm cọc bình vô lại xem sao, nếu vẫn bị thì phải nhờ đến hãng kiểm tra rồi, vô đó cho họ check cho ra lỗi để mình biết tình hình mà sửa.

Cảm ơn Bác TP,
Sáng nay em đã cho vào hãng check, họ báo Amply bị hư nên làm cháy cầu chì 30 A, thay cầu chì khác được chút xíu bị cháy luôn. Em đang tính sáng mai qua chỗ bác HP bên Saigon Car Audio.

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
Chào bác TP1995 và các bác,

Em ở SG.
Em cũng có niềm đam mê LX đặt biệt rất mê LS460L. Em cũng đọc xong 298 trang rồi.
Sắp tới em sẽ thường công tác các tỉnh miền nam, trung và có khi ra bắc, nên cũng tìm con xe nào có độ an toàn cao, vận hành êm ái cho những chặng đường dài.
Với khả năng có hạn em chỉ dám mơ đến LS460L 2007-2008. Nhưng mua xe cũ thì em rất băn khoăn làm thế nào tìm được con xe còn chất với giá tiền hợp lý.
Em cũng dự trù sẽ thêm 100-200k thay thế 1 số phụ tùng đến hạn. Xin bác TO và các bác tư vấn giúp em , em chọn loại 4 chỗ không nhún khí, option không cần full cũng được.
- LS460L 2007-2008 giá hiện tại bao nhiêu là hợp lý.
- Làm sao mình kiểm tra được tình trạng dàn gầm, hộp số còn tốt hay đã làm lại.
- Làm sao mình kiểm tra xe đã bị thủy kích , đâm đụng hay chưa.
- Người bán có cho mình mang xe vô hãng và check không ?
Em thấy LS460L rao bán cũng nhiều nhưng giá cả cao thấp tùm lum, em chẳng biết xem xe thế nào. Hay trong hội có bác nào lên đời cần gả LS460L thì PM cho em nhe, được xe của các bác gả thì yên tâm.
Em Cám ơn các bác

• Like
Reactions: haichau
Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
Chào các bác,
Em đang băn khoăn 460L 2007-2008 bây giờ mà đi xa thì khả năng nằm đường cao không các bác ?

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com
@Hac_93: Chào bác, mấy hôm nay bận quá chưa trả lời được, giờ có thời gian em trả lời bác như sau. 1 cách ngắn gọn mà nói thì nếu bác bác bảo dưỡng cẩn thận thì LS đi xuyên Việt cũng được nhé bác, suy cho cùng thì của bền tại người cả, bác quan tâm cho xe thì nó sẽ bền thôi. Bác mua LS460 2007 mà còn than bảo dưỡng nhiều thì chắc chắn BMW 7 hoặc Mer S cùng đời bác sẽ khốn đốn ngay.

Về việc check và bảo dưỡng xe, nếu bác không quen garage uy tín thì tốt nhất cứ đem vô hãng cho họ kiểm tra, rồi tình trạng như thế nào bác sẽ được biết hết, bác nói kiểm tra toàn bộ xe theo dạng mua bán là bên hãng hiểu ngay. Chi phí 100-200tr là đủ. Người bán buộc phải cho người mua đem xe đi check, nếu ai không cho thì chứng tỏ xe có gì mập mờ, bác phải tránh xa ngay. Ngay cả cò lái bây giờ cũng cho khách đem xe đi check hết.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
@toyotaprevia1995: Cám ơn bác TO đã nhiệt tình trả lời, bác nói thì em yên tâm rồi. LS460L là niềm mơ ước của em lâu lắm rồi, cố găng lắm bây giờ mới có điều kiện thực hiện ước mơ. Nhưng LS460L 2007 giờ xe còn chất tầm bao nhiêu thì hợp lý bác TO ? , chi phí test hãng khoảng bi nhiêu bác ?