Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
Bác To ơi LS460 2007 ( không có chữ L) thi bao nhiêu hợp lý bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Dạo này em hơi bị handyman, tối t7 ko ngủ hay mày mò làm cái này cái kia cho xe (cơ bản xe em bị một số lỗi nhỏ mà nếu mang ra tiệm thì cũng ko ai muốn làm, tự đặt đồ về làm). Đợt vừa rồi em có thay đèn soi vị trí hộp số, thay miếng slide trượt hộp số (do miếng cũ lão hóa gãy hết trọi), ráp bộ Yatour nghe nhạc (nó đang bị conflict với CD Changer nguyên bản, em đang tìm cách xử lý), đi lại và giấu kín dây nguồn camera lùi ra dưới gầm ghế phụ, mở tất cả các miếng ốp chân để vệ sinh (cát đầy luôn), dán lại những chỗ thảm sàn lâu ngày bị bong ko ốp sát...

Kỳ này em đang muốn nghiên cứu 1 quả máy đọc lỗi ngon rẻ, nhung ko rành vụ này lắm. Muốn mua cái nào chỉ xài cho em xe, chủ yếu lâu lâu scan xem có lỗi gì, cách khắc phục ra sao, để ra garage nghe thợ mô tả còn biết đúng sai.

Đợt rồi xe em nổi đèn VSC, em xóa theo cách hôm trc em có bài báo cáo ko đc, nên mang ra thay 2 cái cảm biến oxy rồi -> về nhà báo lại, em tháo cọc (-) bình điện ra, "giận dỗi" bỏ đó luôn 2 tiếng, hôm nay đi chưa thấy VSC nổi lại :)

Vì lẽ này mà em đang nghiên cứu bộ đọc lỗi xe. Bác nào kinh qua vụ này chia sẻ kinh nghiệm nhé, ngon bổ rẻ, nhẹ thôi. Nếu có 1 bộ đọc truyền vào máy tính cài đặt phần mềm cũng đc, laptop có sẵn chủ yếu nghe nhạc với backup iphone nên phải trưng dụng thêm cho đỡ phí :)
Bộ yatour nghe ổn không Bác , e định làm 1 bộ

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Bộ yatour nghe ổn không Bác , e định làm 1 bộ

Dạo này nghe ổn bác ạ. Lúc mới đầu nó hay bị lag. Em tháo ra đi dây cho gọn gàng lại thì vụ lag diễn ra ít hơn, mấy tháng nay ko bị lag nữa (lag là nhạc vẫn phát nhưng k chỉnh gì đc cả, chỉ off audio đc thôi).

Có điều là dùng Yatour nghe nhạc từ Yatour thì hay, nhưng (ko biết bác lắp vào có bị giống xe em ko) khi chuyển qua các kênh của Head Unit (FM, AM hay CD nguyên bản) thì nghe tiếng vít vít (giống như tiếng xe máy dầu - i.e. Fortuner - mỗi lần tăng tốc nó rít lên ấy). Mà tiếng vít vít này lại tăng giảm theo chân ga, em muốn nó vít to e đạp ga nhiều là nó vít to :D Cảm giác giống lái máy dầu turbo ấy :D

Nhưng nói chung là nếu xài Yatour thì em hài lòng. Mấy tháng rồi e nghe CD 1 2 lần cho nó trơn tru máy móc, radio thì ít nghe vì dạo này e đi đường ko bị kẹt xe nhiều nên ko còn thói quen nghe FM 91Mhz hay 104.5 Mhz nữa.

• Like
Reactions: haichau
Tập Lái
12/10/16
7
1
3
38
Các baca ạ
E tính lên em Ls460L 2008
Các bác tư vấn e với
Tầm giá nè
Chi phí sử dụng nè
E xin cám ơn ạ

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Hiện tại em có dư vô lăng kèm đầy đủ nút chỉnh , 4 cây nhún cơ có 2 cây còn xài oki, bộ mâm zin 245/65/r18 ( 2 mâm bị méo) của LS430, Bác nào cần thì e xin tặng lại để thay thế ạ.
Lexus LS430, LS460/L,  LS600h/L - Im Lặng Là Vàng

• Like
Reactions: vioswhite