Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
congbinht nói:
Em mởi thấy vụ này, chắc do bác chủ sang tên , nên trên HD BH ko còn giá trị?
Chứ e bán xe uỷ quyền, liberty vẫn bồi tthuong mà ta!
Cái này bác chủ sai chứ không phải bên BH sai.
Bên BH họ căn cứ vào các loại giấy tờ:
- Giấy đăng ký xe
- Bằng lái xe
- CMND của người mua BH
-Hợp đồng BH
Khi thay đổi chủ,giấy đăng ký xe đã thay đổi chủ sở hữu,rõ ràng,HĐ cũ đã bị vô hiệu,do nó không khớp với giấy tờ khi ký HĐ.

Liberty làm sao thì có. Em dùng bảo hiểm PVI Sài gòn có bị như vậy đâu, vẫn được bảo hiểm bình thường, xe trước của em cũng mua lại như bác chủ thôi. Khi đi bảo hiểm thì mang cái hđ mua bán công chứng photo ra + cavet+ bằng lái+ giấy bh là xong. Tào lao, rõ ràng là muốn làm khó khách hàng. Hđ bảo hiểm là với chủ xe, đúng, nhưng nv chính là chiếc xe, vấn đề là bác chủ không nói rõ em biết, khi làm hđ mua bán công chứng, bên B(bên mua, bác chủ) có thêm đk: B có trách nhiệm thực hiện mọi vấn đề bh chiếc xe hay không thôi... Còn đk Liberty có quyền huỷ hđ thì rõ ràng là không tôn trọng khách hàng rồi, huỷ sao chịu gia hạn cho người ta?.?.?? Gặp em là chít nhá

Hơ... Mà bác cũng thuộc loại hiền nhỉ??? Đợi cả tuần ah???Bên PVI cũng kiu em đợi sếp duyệt, có gì báo sau, em bực quá, tính em hơi nóng, sợ không hay nên baxa em mới gọi cho PVI nói thế này: em nhé, xe này là xe của a c cần đi làm, đâu có ai rãnh để xe lại gara chờ em báo giá cưng? rồi suốt thời gian a c hok có xe, những thiệt hại kte em chịu cho a c nha em, chứ chị là chị ứ có đợi lâu đâu em nhá. Ah, mà sếp của phòng em là anh xxx làm ở yyy ah??? Thế em có làm được, làm ngay hay không thì báo với chị 1 tiếng em nhá. Thế là em được giải quyết xong trong 2 ngày(ngày đầu báo giá, ngày 2 sửa). Nói chung bác gặp bh mà hiền là hok có được đâu...

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
nếu bác đã sang tên, thay đổi cà vẹt tên bác thì Liberty làm đúng, bác cần phải có phụ lục HĐ hoặc ký lại HĐ mới với Liberty thì sẽ đảm bảo được quyền lợi của bác khi cần làm bảo hiểm

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Em mua xe và đã làm giấy tờ mua bán nhưng chưa kịp làm thủ tục sang tên, đi làm bảo hiểm của BL không đòi hỏi phức tạp như Lib mà chỉ cần photo công chứng mua bán là đủ.
Em mua bảo hiểm Lib 3 năm liên tục, nhưng lần thứ 4 vừa rồi thì không!

El Matador nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Liberty làm sao thì có</span>. Em dùng <span style=""color: #0000ff;"">bảo hiểm PVI Sài gòn</span> có bị như vậy đâu, vẫn được bảo hiểm bình thường, xe trước của em cũng mua lại như bác chủ thôi. Khi đi bảo hiểm thì mang cái hđ mua bán công chứng photo ra + cavet+ bằng lái+ giấy bh là xong. Tào lao, rõ ràng là muốn làm khó khách hàng. Hđ bảo hiểm là với chủ xe, đúng, nhưng nv chính là chiếc xe, vấn đề là bác chủ không nói rõ em biết, khi làm hđ mua bán công chứng, bên B(bên mua, bác chủ) có thêm đk: B có trách nhiệm thực hiện mọi vấn đề bh chiếc xe hay không thôi... Còn đk Liberty có quyền huỷ hđ thì rõ ràng là không tôn trọng khách hàng rồi, huỷ sao chịu gia hạn cho người ta?.?.?? Gặp em là chít nhá

Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Khi mua xe với chủ cũ, thì chỉ làm hợp đồng uỷ quyền cho vợ em, trong đó có form sẵn hết rồi, chắc chắn là chủ mới có toàn quyền với chiếc xe và quyền lợi, trách nhiệm gắn với nó. Sau đó vì cái ND 71 gì đó, nên lại phát sinh cái hợp đồng mua bán nội bộ: bà xã em bán cho em :), và đổi biển số luôn. Nói thật e chưa bao giờ sở hữu xe ở mình, nên 0 có kinh nghiệm, cứ nghĩ đơn giản là BH nó thế.
Em đang đi công tác xa, chỉ nghe bà xã kể nói lại qua mail sơ sơ là đọc cái thông báo của Liberty rất khó nghe, "....khi có thông báo chuyển nhượng quyền sở hữu, Liberty có quyền xem xét và huỷ hợp đồng BH..."- đại loại như vậy, các bác chú ý nhé, cái việc mình thông báo với Liberty là 1 việc, nhưng kể cả khi thông báo, mà Lib xem xét và 0 thích thì vẫn huỷ HD được. Thế mới đáng giận chứ. Khi nào em về sẽ scan cái văn bản đó lên hầu các bác. Anh làm dịch vụ, ăn tiền chứ có phải bố người ta mà ăn nói thế.
Nhưng em nghĩ như vậy 0 hợp lí, vì chủ thể BH vẫn là cái xe, nếu chủ cũ BH nhiều, anh vẫn tính giá cao cho lần tái tục tiếp theo cho chủ mới-tức là anh thừa nhận tính kế thừa của HDBH. Em cũng định gắn bó vơi Liberty, vì xe em chỉ là xe cũ, mua 700 tr, nếu mang qua BH khác thì cũng giá là 1,2% là cùng, trong khi Lib báo giá em 11,6tr. Câu chữ văn bản có thể khác đi 1 chút thì hay hơn. Giống như anh vi phạm giao thông 0 thể nói là do a 0 biết, em là người biết điều, em sai-BH 0 BH là chuyện đúng, nhưng cách nói thì láo quá. Chỉ muốn anh em biết thêm thông tin để lần sau đỡ thiệt thòi và phiền phức thôi.
@bac Metadol: Em vẫn theo dõi thớt chỉ đường của bác bên đại lộ VVK, khi nào bác làm tiếp đường NVL đi bác :)

Last edited by a moderator:
hay là thời hạn bảo hiểm gần hết năm nên Liberty hok bảo hiểm ta???? Em thấy bác chủ hiền quá hà,
. Mà sao Liberty làm ăn thế sao mà nhiều bác vote thế nhỉ??? Chiếc trước em còn làm hok kĩ như bác, làm giấy mua bán, chưa sang tên, chạy phà phà.

Hixhix, em mới đi Tiền Giang bằng NVL-Trung Lương, qua 2 cái trạm thu phí, mỗi trạm hết 7k, tốc độ cho phép thì đa số là 80km/h, bảng chỉ dẫn rõ ràng, có điều đường xuống cấp rồi, nhất là những đoạn lên và xuống cầu. Bác cứ chạy lane ngoài cùng là good nhất. Cũng hok có lane buộc quẹo trái như VVK đâu.

Khi về em đi Trung Lương-VVK thấy chất lượng đường tốt hơn nhìu bác ah. hok tốn tiền, hok có trạm thu phí. tốc độ có đoạn 60(đa phần), có đoạn 40(bv nhiệt đới)

Còn đường vào cao tốc lưu ý nha bác, xxx hay chạy moto phạt mí a quá tốc, mà bảng hướng dẫn hơi chuối, đang 80 ngon lành, èo một cái 40. Móa oi, ai đỡ nỗi.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
<span style=""color: #0000ff;"">Bác có lộn không vậy? Qua 2 trả 1 thôi chứ!</span>

El Matador nói:
hay là thời hạn bảo hiểm gần hết năm nên Liberty hok bảo hiểm ta???? Em thấy bác chủ hiền quá hà,
. Mà sao Liberty làm ăn thế sao mà nhiều bác vote thế nhỉ??? Chiếc trước em còn làm hok kĩ như bác, làm giấy mua bán, chưa sang tên, chạy phà phà.

Hixhix, em mới đi Tiền Giang bằng NVL-Trung Lương, <span style=""color: #ff0000;"">qua 2 cái trạm thu phí, mỗi trạm hết 7k,</span> tốc độ cho phép thì đa số là 80km/h, bảng chỉ dẫn rõ ràng, có điều đường xuống cấp rồi, nhất là những đoạn lên và xuống cầu. Bác cứ chạy lane ngoài cùng là good nhất. Cũng hok có lane buộc quẹo trái như VVK đâu.

Khi về em đi Trung Lương-VVK thấy chất lượng đường tốt hơn nhìu bác ah. hok tốn tiền, hok có trạm thu phí. tốc độ có đoạn 60(đa phần), có đoạn 40(bv nhiệt đới)

Còn đường vào cao tốc lưu ý nha bác, xxx hay chạy moto phạt mí a quá tốc, mà bảng hướng dẫn hơi chuối, đang 80 ngon lành, èo một cái 40. Móa oi, ai đỡ nỗi.