Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Số là hôm sáng thứ 7, người nhà iem đi công tác nước ngoài về để quên Hành lý ( kem thôi ah) tại sân bay. Lúc về iem không đón do sáng 8h30 đến, người nhà đi xe cơ quan đưa về. Lúc 14h hơn, chợt nhớ ra để quên hành lý, kêu iem lấy 4B vào trong Sân bay lấy lại do nắng quá. Theo như vé iem còn đây ( hình) thì iem vào lúc 14h48 và ra lúc 15h04, iem "cảm thấy" cái máy tính tiền ăn gian giờ thì phải. Mô tả cụ thể như sau:
Vụ hành lý để quên thì do có trợ giúp, người nhà iem làm trong sân bay nữa muh, nên hành lý để tận cửa rồi. Iem đưa người nhà vào Gate số 7 ga đến, sau đó iem đánh xe vòng lại, đi vào bãi đậu. Đi thẳng từ cổng bán vé từ "tự động" vào khoảng 50m là hết đường và giáp với lối đi bộ vào bãi. Iem chỉ vừa kịp dừng xe thì thấy người nhà lụi cụi vác túi đồ ra và leo lên xe, thậm chí iem chưa kịp kéo thắng tay, chưa kịp de vào chỗ đậu nữa. May sao trời trưa nắng gắt, chẳng có ma nào đi bộ lang thang quanh bãi đậu và xe cũng ít nữa. Iem phi ra khỏi bãi ( khoảng 50m nữa).
Im đón người nhà đi ra cửa tính tiền. 1 bàn tay thò ra, iem gửi luôn 10 k tiền Vé đậu xe ô tô. Sau đó phi ra cổng để ra lại Trường Sơn lại móc 10k mua vé sử dụng sân đường. ( Iem nhớ mài mại là thu phí đậu rồi thì không thu phí Sử dụng sân đường nữa thì phải. Nhưng đang vui vì lấy lại được hành lý, iem đưa tiếp 10k nữa)
Như vậy iem đã tốn 20k rùi. Về nhà giở 2 cái vé ra ngẫm nghĩ 1 chút. Và....
Vấn đề chính là cái máy tính giờ có vẻ "ăn gian", chỉ khoảng 5-7 phút thôi ( iem đồ là thế, chứ iem nghĩ cũng 10 phút). Phi vào bãi, chưa kịp đậu là đi ra luôn mà mất 15 phút. Trong khi đó từ sân bay iem về đến nhà cũng chỉ 15 phút. Và hành trình toàn bộ đi ra sân bay, lầy đồ, về nhà iem mất khoảng 30 phút thui.
Iem viết lên đây để các bác có dịp test cái máy tính giờ giùm iem, hoặc iem có lúc nào iem sẽ test lại. Thêm nữa, nếu mình đã sử dụng vé đậu xe rồi thì phí Sử dụng sân đường không phải đóng!!!:cool:
Máy tính giờ có vẻ rất bậy bạ. Mong mọi người lưu ý, 5-10 k không lớn, không nhỏ,c hỉ 1 ly cafe nhưng nó gây ức chế:mad:.
Iem hết ah!

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Nếu bác gửi xe có đóng phí rồi thì khi ra cổng cứ lấy hoá đơn gửi xe đưa cho cô gái gác cổng là ra thôi không phải mất thêm 10k nữa. Lấy cái hoá đơn bên trái đó, đưa rồi ra thôi.:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/7/11
643
202
43
Trời vậy mà hồi nào giờ em có bít vụ này đâu. Cứ có trạm la đưa tiền Ngu hic hic...

Qui trình 10k của em là dư lày bác chủ check lại xem có thừa thiếu khâu lào không nha bác:
1.Chạy tới ấn nút xé vé tự động( Nó sẽ ra cái bill bên trái bác,thể hiện giờ ra, vào bãi, theo em biết cứ dưới 1h dù là mấy phút cũng sẽ là 10k nhưng bác chứ phải trả tiền ngay đâu nha)
2.Chạy vô bãi đậu rùi tung tăng đưa đón người nhà,sau đó xong xuôi thì lại trèo vô xe, lái xe ra khỏi bãi. Lúc này ngay chỗ ra trong bãi có cái trạm kính cửa sổ đen xì, có một bác ngồi trong, thấy mình tới mới hé cửa lấy cái bill bác vừa tự bấm hồi nãy check lại coi bác đỗ nhiêu lâu, nếu dưới 1h hay đúng 1h bác chỉ việc đưa bác ấy 10k)
3.Nộp 10k cho bác ấy xong bác nhớ lấy lại bill vừa nãy đưa bác ấy rùi yên tâm chạy ra phía ngoài cổng ngoài cùng ngoài đường Trường Sơn,đến cái barie chắn cổng chỉ cần đưa cái bill cho bác đang ngồi ở đấy, bác ấy gõ máy tính vài phát để check lại tý thông tin sẽ lập tức mở barie cho bác lượn ngay.
Bá cá bác chỉ có thế thui, còn cái vé bên phải thì hình như là để cho mấy bác tiễn người nhà, không vô bãi đậu, mà chỉ thả người xuống thì vù đi luôn thì phải.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
kidprince0101 nói:
Trời vậy mà hồi nào giờ em có bít vụ này đâu. Cứ có trạm la đưa tiền Ngu hic hic...
Iem chỉ nhớ mài mại thui. Hình như không phải ai cũng bít. Iem cảnh báo 2 vụ án luôn thể:
1. Máy tính tiền ăn gian giờ
2. Vô đậu thì khỏi mất vé đường![>:p]

@bác vannguyen113:
Y như bác nói ah . Còn iem thì chưa kịp đậu xe lại đã thấy người nhà ra rùi ( chỗ ngay Gate 7 ga đi đó bác, bi bộ ra ngay chỗ em vừa dùng lại luôn. Trưa nắng chang chang, chuyến bay ít thì phải). Bên người nhà iem có làm trong ga nên quen nhờ lấy ra sẵn luôn ah. Iem thì sợ lâu do chuyến bay xuống cách đó 6h rùi, ai ngờ nhanh dữ vậy.
Iem nghi cái máy ăn gian, vài phút nhưng ...bực thôi ah :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Cái bọn sân bay này chỉ biết ăn tiền dân thôi, chứ thiệt ra là phải huớng dẫn cụ thể cho tài xế bit, làm gì mà ăn tiền 2 lần!...chẵng khác nào là lấy tiền dân! lũ chết đói!

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Nói tóm lạii là ra vào sânbay thì phải tốn tiền. Hoăc là phi sân bay hoặc là tiền đậu xe.
Lưu ý là chỉ 1 trong 2 thôi nhé các bác. Còn ai thích đóng cả 2 cũng đc.

Xuanque nói:
kidprince0101 nói:
Iem chỉ nhớ mài mại thui. Hình như không phải ai cũng bít. Iem cảnh báo 2 vụ án luôn thể:
1. Máy tính tiền ăn gian giờ
2. Vô đậu thì khỏi mất vé đường![>:p]

@bác vannguyen113:
Y như bác nói ah . Còn iem thì chưa kịp đậu xe lại đã thấy người nhà ra rùi ( chỗ ngay Gate 7 ga đi đó bác, bi bộ ra ngay chỗ em vừa dùng lại luôn. Trưa nắng chang chang, chuyến bay ít thì phải). Bên người nhà iem có làm trong ga nên quen nhờ lấy ra sẵn luôn ah. Iem thì sợ lâu do chuyến bay xuống cách đó 6h rùi, ai ngờ nhanh dữ vậy.
Iem nghi cái máy ăn gian, vài phút nhưng ...bực thôi ah :D
Cái bọn này nó hay xài chiêu giả điên khiêng đồ Mỹ,ăn gian không được thì bỏ đó bác:mad:

Hạng B2
21/4/08
328
11
18
sân đường lúc trước có 5 ngàn à,xăng lên phí sân đường cũng lên theo.

Hạng B1
16/10/08
60
5
8
Luôn tiện, em nhờ thớt bác Xuanque chút:
Theo em biết vào sân bay, đậu xe trong bãi, lúc ra chỉ việc đưa bill đậu xe là khỏi đóng tiền đường ở trạm ngoài.
Trước giờ em chỉ có vào ga quốc nội, ra cổng quốc nội hay vào ga quốc tế ra cổng quốc tế thì thấy đúng như vậy.
Hôm vừa rồi, đưa người nhà đi quốc tế, gửi xe bãi quốc tế (lấy bill), xong chạy đường nội bộ sân bay qua quốc nội đón người nhà. Do đi và về sát giờ nhau nên em không gửi xe vào bãi quốc nội, chỉ ghé qua ga đến quốc nội đón người và đi luôn. Ra đến cổng quốc nội, em đưa bill đậu xe (bên bãi quốc tế) ra thì nhân viên ở trạm nói không được, bên nào tính bên đó...
. Thế là mất thêm 10k để ra ngoài.
Các bác cho em hỏi thế có đúng không nhỉ, tưởng là cùng 1 sân bay, cùng 1 đơn vị quản lý thì đậu xe bãi nào cũng như nhau, ra cổng nào cũng thế chứ nhỉ.