Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
Những ngày vừa qua sau khi xảy ra vụ việc: bị cấm sử dụng mass damper, Alonso bị phạt xuống vị trí 10 trong grid và DNF, Alonso và boss Briatore của Renault đã có một số phát biểu đáng lưu ý:
- Alonso: F1 ko còn là sport any more.
- Briatore: so sánh F1 với vụ bê bối của Seria A vừa qua và kết luận: Briatore: F1 worse than Italian football
Compared to what is happening in Formula One, 'calciopoli' just makes me smile," added Briatore, referring to the football scandal which resulted in leading club Juventus, owned like Ferrari by the Fiat group, being demoted to the second division as punishment

Sau khi bị FIA dọa sẽ gọi ra nói chuyện về tội nói xấu thể thao (make disrepute) thì Briatore đã đính chính lại: báo chí đã quá thổi phồng và những gì Briatore nói chỉ là đùa - 'jokey' remarks. Tuy nhiên FA vẫn giữ vững và củng cố qua điểm của mình.

Theo các bác liệu FA và Renault có chịu hình phạt gì ko đây :D

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
RE: Liệu có hình phạt nào cho Renault và Alonso

Theo em thì cấm Renault tham gia F1 và F. Alonso ngừng thi đấu 1 năm. Hiện tại, có 11 đôi đua, nếu Renalt bị cấm thi đấu 1 năm thì có 10 đôi tranh tài cũng đủ, nếu không muốn nói có nhiều đội đua khác đang muốn tham gia F1.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Đến ngày 19/9 này sẽ họp hành - WMSC, và "If found guilty, the FIA can go as far as excluding the competitor from the championship."
Nhưng em chỉ khoái Renault bị trừ điểm, Alonso bị trừ điểm thôi, chứ loại đi thì F1 mất vui :D Mãi mới có 1 đối thủ ngang sức ngang tài với Ferrari [8D]

Hạng C
22/8/05
587
0
0

hehe
tiện quá rồi còn gì,trừ hết điểm đi cho schimi vô địch:D

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: hard

hehe
tiện quá rồi còn gì,trừ hết điểm đi cho schimi vô địch:D
Thế còn gì mà xem hử bác :D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Đến khổ, bi giờ lại mất công xoa dịu [&:]

Bi giờ Briatore lại nói: tôi tin tưởng 100% vào quyết định của FIA :D
Briatore: Renault have faith in the FIA
"We have full confidence in everything...we never believed that they (the governing body) were manipulating anything against Renault," he said in an interview. "I am sure of the integrity of the stewards, of this I am 100 percent sure."

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

F1 là 1 môn thể thao, đã là thể thao thì có người thắng người thua. Đương nhiên người thắng thì hả hê còn người thua thì cay cú - các bác nhỉ? :). Trong lúc cay cú thì người ta có thể phát biểu đủ các ý nghĩ của mình (tát nhiên trên quan điểm của họ và có lợi cho họ). Em nghĩ vụ này bên phía Renault phát biểu hơi "phá" và FIA có ngay phản ứng. May mà Renault đã hiểu và có lời bào chữa nen có thể FIA không làm lớn chuyện (gây ảnh hưởng xấu đến F1).
Bản thân Renault và Alonso khi đã chấp nhận xuống Grid 10 thì cũng không nên đổ tại đó dẫn đến việc cháy engine :D:D:D cái này hơi buồn cười.
Việc FIA trừ điểm (nếu có) cũng là buồn cười, em không hiểu họ trừ vào đâu (khi Alonso ko ghi điểm vòng này)??? Hay trừ của Fisi or của các vòng trước :(

@bác Hard: bác vẫn có vẻ cay cú MS nhỉ :mad::mad::mad: <<< em đoán thế [8|]

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Vụ phạt này thì em chẳng biết gì mà phát bẩu cả, chỉ nói cho vui miệng và cho bõ ghét thôi. OS nên phạt Renault như thế nào, mức nào thì phải nhờ Luật sư Bắp kia kìa.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Theo các bác liệu FA và Renault có chịu hình phạt gì ko đây

Mấy cái ông FA của bác thì chỉ thích phạt Chelsky thôi... :D:D:D

Còn hinh fthức FIA có thể múc Renault chắc sẽ trên phương diện tài chính thôi: cấm quảng cáo đến hết mùa chẳng hạn... thế cũng đủ cho thằng nhóc gày gò này chết iểu rồi... :D:D:D