Tui mới đi Hà Lội về, thấy mấy hôm nay ở ngoải mấy anh mần nghiêm lắm. Ngồi xe mà không cài sít beo là túyt liền, phạt luôn. Mấy bác taxi vốn coi xxx bằng vung là thế vậy mà cũng phải ớn. Lần nào mình ngồi lên taxi đều được mấy bác tài nhắc nhở phải cài sít beo ngay. Luật mới từ 1.7.2009 phạt nặng lắm mà !
Sự tự giác tuân thủ luật giao thông ở một nơi xưa nay vốn được xem là ...thỏai mái này xem ra ra là một tín hiệu đáng mừng. Tuy nhiên, không biết tình hình này có duy trì mãi mãi để trở thành một nét văn hóa người Hà Nội được không hay chỉ là theo chiến dịch đây?! Mặt khác, tại sao không mở rộng ý thức tuân thủ luật giao thông sang các hành vi khác như đi đúng làn đường, đậu xe đúng quy định,.... thì có phải hay hơn không nhỉ?
Quả này về Sì Gòn cũng phải nhìn lại mình chút, luôn luôn cài sít beo khi cưỡi vợ hai thôi !

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.370
113
Tình hình là phạt 200/lần thì cố mà nhớ thôi, quên thì phải trả học phí! :D

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
asiantiger nói:
Quả này về Sì Gòn cũng phải nhìn lại mình chút, luôn luôn cài sít beo khi cưỡi vợ hai thôi !

Ơ thế ra bác cọp châu Á quên vụ này à :D. Em thì leo lên xe là với tay phải qua nắm dây beo liền, cho dù đi xa hay gần, người ngồi cạnh cũng thế. Không phải vì sợ XXX đâu nhé :D.

Mong bác cọp châu Á làm gương cho mọi người nhé!

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
tốt nhất là nên sử dụng đai an toàn các bác ạ.kỹ sư không nghĩ ra 1 cái gì gắn trên xe mà thừa đâu bác.chỉ có người sử dụng thấy thừa thôi.
lật vn thì được vài bữa làm căng thôi chứ sau đó thì đâu lại vào đấy cả

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
Em lúc đầu thì là do cảm biến nó kêu inh tai quá nên phải đeo riết thành thói quen luôn

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
em cũng vậy, cài seat belt đã thành thói quen rồi, và cho dù ngồi phía trước mà bên phụ vẫn cài luôn đó chứ

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Em thì lên xe là cài cũng hơi quen rồi, vấn đề là khi yêu cầu người kế bên thì họ nói không sao đâu mà tỉnh queo không đếm xỉa gì nữa, chẳng lẽ không chạy thì cũng mếch lòng mà chạy thì cũng mệt.