Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
bác nói đúng 1 nữa. Mình gặp mấy người vậy nhiều quá.

Dân Hàn đi xe Hàn nhiều thì bình thường thôi. Kiểu như người việt ủng hộ hàng Việt vậy. Chừng nào dân Âu, Mỹ đi e Hàn nhiều thì mình mới nể.
Xe Hàn thật ra k tệ lắm. Họ có nhiều cố gắng, đang vươn lên. Tuy nhiên chua thể ngồi vào mâm trên dc.
Mình đang đi Santa Fe nè, nhìn chú eco này cũng giống lắm, nếu santa fe ra sau chú này sẽ bị nói là nhái đấy! Còn a eco này ra sau giống thì không phải nhái đâu vì là hàng Mỹ mà.

Ở đâu em không biết chứ nhà e ở bên Mỹ chẳng ai dám đụng vào xe Mỹ, chỉ dám ngó tới xe Nhật, đa phần người Việt ở Mỹ cũng thế. Còn giới trẻ ở Mỹ bây giờ thì mua xe Hàn nhiều nhất là Hyundai.

Bác này có ác cảm với xe Hàn, chổ nào mà nói xe Hàn là thấy bác nhảy vô chê bai kinh lắm. Cái gì dùng qua biết thì hãy nói, còn chỉ đứng nhìn mà phán thì là thầy phán, tự kỷ ám thị.

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
Santafe cũng 1 tỉ 5 ít gì , hơn Camry hoặc thêm tí tẹo nữa cũng 320i hay Mer C new rùi , wan trọng là người mua thích xe gì thui , Sonata , K5 cũng gần ngang M6...nếu o chất lượng đâu fai đơn jản người ta bỏ tiền ra mua...nhìu pa bệnh suốt ngày cứ topic nào xe Hàn cũng nhảy vô Hàn Xẻng này nọ...chém jó cũng có , o có xe cũng có hoặc trc đã đi xe Hàn khen cho đã rùi way lại chê để thể hiện......đâu fai ai cũng wan trọng thương hiệu hay mới mua mà đã sợ bán lỗ,đâu fải gom góp mua 1 chiếc xe đi suốt đời...họ thích hưởng thụ nội ngoại thất,đi 3,4 năm đổi xe khác...

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Bỏ bánh treo sau?
cái này em thấy chuẩn nè. Nhìn cái vỏ sau kì kì. Với lại theo em nghĩ Ford cố tình làm vậy để người tiêu dùng có thể mang hình ảnh Ford chạy zong zong ngoài đường quảng cáo mà ko cần trả phí:3dcuoi:

Hạng D
2/10/14
1.201
1.426
113
Santafe cũng 1 tỉ 5 ít gì , hơn Camry hoặc thêm tí tẹo nữa cũng 320i hay Mer C new rùi , wan trọng là người mua thích xe gì thui , Sonata , K5 cũng gần ngang M6...nếu o chất lượng đâu fai đơn jản người ta bỏ tiền ra mua...nhìu pa bệnh suốt ngày cứ topic nào xe Hàn cũng nhảy vô Hàn Xẻng này nọ...chém jó cũng có , o có xe cũng có hoặc trc đã đi xe Hàn khen cho đã rùi way lại chê để thể hiện......đâu fai ai cũng wan trọng thương hiệu hay mới mua mà đã sợ bán lỗ,đâu fải gom góp mua 1 chiếc xe đi suốt đời...họ thích hưởng thụ nội ngoại thất,đi 3,4 năm đổi xe khác...
Mình đang đi Santa Fe nè, nhìn chú eco này cũng giống lắm, nếu santa fe ra sau chú này sẽ bị nói là nhái đấy! Còn a eco này ra sau giống thì không phải nhái đâu vì là hàng Mỹ mà.

Ở đâu em không biết chứ nhà e ở bên Mỹ chẳng ai dám đụng vào xe Mỹ, chỉ dám ngó tới xe Nhật, đa phần người Việt ở Mỹ cũng thế. Còn giới trẻ ở Mỹ bây giờ thì mua xe Hàn nhiều nhất là Hyundai.

Bác này có ác cảm với xe Hàn, chổ nào mà nói xe Hàn là thấy bác nhảy vô chê bai kinh lắm. Cái gì dùng qua biết thì hãy nói, còn chỉ đứng nhìn mà phán thì là thầy phán, tự kỷ ám thị.
Có gì đâu bác ơi, ai chê gì đâu xe hàn, chỉ là chua xài, nghe người ta nói rồi vào này nọ. Mình đi mình biết hé bác :3dup: mua xe cho mình, chứ có mua cho thiên hạ xài đâu.

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
cái này em thấy chuẩn nè. Nhìn cái vỏ sau kì kì. Với lại theo em nghĩ Ford cố tình làm vậy để người tiêu dùng có thể mang hình ảnh Ford chạy zong zong ngoài đường quảng cáo mà ko cần trả phí:3dcuoi:
Bánh treo sau âm vào kiểu Rav4 là ngầu nhứt

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng B2
2/6/13
356
253
63
47

thôi đi ông. Xe hàn là cùi thứ 2 sau xe tq. Mấy a giàu xổi mua xe hàn mới nên chưa bít. Mấy a đâu thấy cảnh nhiều xe hàn chỉ chạy vài ba năm đã mục dàn đồng. Giờ mấy a còn gà lắm nên mình k nói nhiều, có nói cũng k hiểu. Còn 3 cái xe Caren, k3, forte thì bọn bạn mình chạy hà rầm, nhưng toàn bọn đeo bit j về xe. Chứ có hiểu bít mình bảo đảm éo ai bỏ tiền ra mua mấy cái xe ấy. Santafe thì cũng tạm thôi. Đừng vì 1 vài chiếc tạm dc mà a cho rằng chiếc xe hàn nào cũng dc. Ông bít vụ đám xe caren chạy taxi k ? Đừng mù quáng bênh vực cho cái xe chỉ vì lơ bỏ tiền ra mua.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
3/4/15
90
48
18
43
nhìn mạnh mẽ thật,cơ mà em nghe bà con bảo Ford dễ trục trặc dàn dây điện,anh em nào đi Ford cho xin tí thông tin đúng không ạ?

Hạng D
2/10/14
1.201
1.426
113
thôi đi ông. Xe hàn là cùi thứ 2 sau xe tq. Mấy a giàu xổi mua xe hàn mới nên chưa bít. Mấy a đâu thấy cảnh nhiều xe hàn chỉ chạy vài ba năm đã mục dàn đồng. Giờ mấy a còn gà lắm nên mình k nói nhiều, có nói cũng k hiểu. Còn 3 cái xe Caren, k3, forte thì bọn bạn mình chạy hà rầm, nhưng toàn bọn đeo bit j về xe. Chứ có hiểu bít mình bảo đảm éo ai bỏ tiền ra mua mấy cái xe ấy. Santafe thì cũng tạm thôi. Đừng vì 1 vài chiếc tạm dc mà a cho rằng chiếc xe hàn nào cũng dc. Ông bít vụ đám xe caren chạy taxi k ? Đừng mù quáng bênh vực cho cái xe chỉ vì lơ bỏ tiền ra mua.
Thí dụ vụ nào hyundai coi? đem KIA vào. Santafe tạm thôi chắc foruner mới là vip hay sao bác?

Hạng B2
2/6/13
356
253
63
47
Thí dụ vụ nào hyundai coi? đem KIA vào. Santafe tạm thôi chắc foruner mới là vip hay sao bác?
a k thể nghĩ dc vài chiếc Suv của Audi, Bmw, Mec sao? Trong đầu a chỉ có Hàn, khá hơn tý thì Toy thôi sao?

Hạng C
26/3/11
506
463
63

Nếu bác muốn spam để lên hạng thì ok mình ko thèm để ý vì thấy đó là trò nhảm nhí. Nhưng đọc đoạn post trên của bác thì mình thấy có lẻ nên góp ý cho bác vài điều
xin hỏi bác sinh năm 68 ạ? Bác đã tự sắm cho mình được chiếc xe nào chưa hay là chỉ biết lên diễn đàn múa phím. E chỉ sinh năm 86 nhưng cày cuốc cũng sắm được chiếc Kia forte và e nghĩ e ko phải hạng giàu xổi và cũng ko phải đíu biết gì mới mua xe này theo lời bác nói ở trên. E chỉ thấy đây là chiếc xe ngon trong tầm giá tiền, chạy gần 4 năm hơn 3 vạn rồi chỉ thay nhớt với đảo bánh + một số thứ cần thay theo định kỳ, chả thấy cái gọi là chạy mấy năm nhanh tã với xuống cấp gì như lời bác nói. Hay là do e hên mua nhằm xe ngon :))
e nghĩ trước khi phán xét cái gi nên trải nghiệm kỹ chứ đừng phán vô tội vạ như vậy. Bác nói trong này nhiều người tư duy trẻ trâu riêng e thấy bác mới là ng trẻ trâu từ tư duy cho đến lời nói luôn
Sorry đọc comment bức xúc quá nên có đôi điều góp ý