Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi đèn phanh Hyundai Elantra 2016

Tập Lái
1/6/20
14
7
3
29
Lỗi đèn phanh Hyundai Elantra 2016

*Ảnh minh họa

Hiện tại em đang gặp con Hyundai Elantra 2016 đèn phanh sáng liên tục.
Không đap phanh vẫn sáng, vẫn đề máy được (nút Star/stop).
Cao su ở cụm công tắc phanh ok, rút giắc ở cụm công tắc phanh đèn vẫn sáng, vẫn đề máy được.

Ai biết hoặc có sơ đồ mạch điện xin được trợ giúp.
Cám ơn mọi người!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.568
22.057
113
Pháp
Hiện tại em đang gặp con Hyundai Elantra 2016 đèn phanh sáng liên tục.
Không đap phanh vẫn sáng, vẫn đề máy được (nút Star/stop).
Cao su ở cụm công tắc phanh ok, rút giắc ở cụm công tắc phanh đèn vẫn sáng, vẫn đề máy được.
Ai biết hoặc có sơ đồ mạch điện xin được trợ giúp.
Cám ơn mọi người!
Bạn thử
1 - Trên cao tốc có thể lái bình thường (không bị khựng xe hay không, hay không thể vượt qua vận tốc nào đó thí dụ 80 kms)
2 - tháo chấu cắm (cảm biến) ngay ... chân thắng (thường từ 2 cho đến 4 chấu tùy xe)

3 - Kiểm tra và thay nếu cần thiết, rẽ rề, tự bạn có thể thay được nếu thích quậy
....... Xong

Hạng F
29/10/16
11.568
22.057
113
Pháp
Contact switch chân thắng hư hay phải chỉnh lại fit với hành trình. Hiện tại nó đang ở trạng thái tương đương rà thắng.
Về ưu tiên an toàn logic nó là tiếp điểm thường đóng NC đóng Mass, mất mass xem như thắng đang đạp, khi đó đèn sẽ sáng và Start vẫn được.
Bác Tuấn Cali sẽ bị vấn đề 3->4 chấu vì nó chuyển đến ECU coi như xe lúc nào cũng ... thắng cả (hay nó không thể thắng được theo electronic tuỳ theo nó bị gì), mặc dầu máy xe OK, nhưng không qua một vận tốc nào đó, thí dụ 60Mph là nhiều nhất, mặc dầu máy .... 6L cũng kh bốc được, em viết là các xe đời hình như 2000 trở đi. Và trên xe Đức (hình như đèn thắng ... đứt cũng bị dính điều nầy, cảm biến thắng 4 chấu kh phải 2 nha). Thú thật em từng bị trên chiếc VW Passat TDI cho nên biết, tìm hoài kh ra. trên Highway ... có 80 kms/h thui ,
thumb

Sau đó check bằng Vagcom, mua cái cục cảm biến dưới 10€ ráp thế là xong ....chưa đầy 15 phút với chỉnh đèn thắng

Nếu bác thích chia sẽ thì bác nhắn qua PM của OS số ĐT, có gì em nhắn PM tin trước, em xữ dụng nhiêu nhất là whatsapp, hy vọng sẽ chia sẽ trực tiếp với bác (hình như bác ở FL) . Thân các anh em OS !

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Bác Tuấn Cali sẽ bị vấn đề 3->4 chấu vì nó chuyển đến ECU coi như xe lúc nào cũng ... thắng cả (hay nó không thể thắng được theo electronic tuỳ theo nó bị gì), mặc dầu máy xe OK, nhưng không qua một vận tốc nào đó, thí dụ 60Mph là nhiều nhất, mặc dầu máy .... 6L cũng kh bốc được, em viết là các xe đời hình như 2000 trở đi. Và trên xe Đức (hình như đèn thắng ... đứt cũng bị dính điều nầy, cảm biến thắng 4 chấu kh phải 2 nha). Thú thật em từng bị trên chiếc VW Passat TDI cho nên biết, tìm hoài kh ra. trên Highway ... có 80 kms/h thui ,
thumb

Sau đó check bằng Vagcom, mua cái cục cảm biến dưới 10€ ráp thế là xong ....chưa đầy 15 phút với chỉnh đèn thắng

Nếu bác thích chia sẽ thì bác nhắn qua PM của OS số ĐT, có gì em nhắn PM tin trước, em xữ dụng nhiêu nhất là whatsapp, hy vọng sẽ chia sẽ trực tiếp với bác (hình như bác ở FL) . Thân các anh em OS !
Thanks, Osin. Bạn cho cách liên lạc đi vì mình dùng nhiều số ĐT, để xem số nào available.

• Like
Reactions: leanhthuu and Osin
Hạng D
19/6/19
1.178
1.905
113
ko thấy chú em Cớm Dẹp nói gì hỉ...... đi elantra biết gì ko hè chỉ cho chủ thớt với kìa....
chứ chú đi elantra mà xe nào chú cũng ra vẻ rành chú vào chú chê chú chửi hết hè......

Tập Lái
1/6/20
14
7
3
29
Cám ơn tất cả mọi người, em vẫn chưa biết nó bị gì nữa.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.057
113
Pháp
Cám ơn tất cả mọi người, em vẫn chưa biết nó bị gì nữa.
Nếu bạn kh biết điện, ngay cả cơ, lên hỏi anh em, sau đó là bác làm hay đưa garage ? Vậy mục đích bác chủ thớt muốn gì ? em chỉ là dân quèn thôi chia sẽ cùng các bác .

Còn nếu như bác viết như thế thì đi thẵng ra garage cho chắc ăn vì xe mình bệnh chẵng biết bệnh gì.

Mấy bệnh như kiểu nầy vừa khó tư vấn, và cũng kh biết muốn gì , ngay cả chủ xe ... do đó. Đi tiệm, garage, chứ góp ý chỉ là bằng thừa ... Thân bác chủ thớt em kh bàn nửa

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
ko thấy chú em Cớm Dẹp nói gì hỉ...... đi elantra biết gì ko hè chỉ cho chủ thớt với kìa....
chứ chú đi elantra mà xe nào chú cũng ra vẻ rành chú vào chú chê chú chửi hết hè......
Xe mình chưa bị. K bít nên dựa cột nghe hè...

• Like
Reactions: cnguyen55