Hạng B2
25/2/19
409
4.436
156
41
Kiểu gì cũng phải ạ thằng tầng dưới, thay phễu hay lắp thêm xi phông (con thỏ), thay phễu thu sàn thì kiểu gì cũng đục sơ sơ lên mới thay nổi, coi chừng thấm chết mịa xuống đầu thằng tầng dưới. Khổ

Hạng F
29/8/07
8.017
26.374
113
Bạn em chắc chưa xem phim Parasite rồi anh @bravia nhỉ ?
Nhà đã không sỗ mà cái lỗ thoát còn bị hôi. Không biết bạn mình ăn ở thế nào, chưa kể cái bếp còn bị bung tróc nữa. Gì chứ nói nghiêm túc đụng đến cái lỗ tập thể chua lắm. Thôi bán quách mua căn estella heights đi bạn. Mình biết tiền bạn không thiếu chỉ có bạn kẹo kéo thôi.

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.391
93
HCM
Kiểu gì cũng phải ạ thằng tầng dưới, thay phễu hay lắp thêm xi phông (con thỏ), thay phễu thu sàn thì kiểu gì cũng đục sơ sơ lên mới thay nổi, coi chừng thấm chết mịa xuống đầu thằng tầng dưới. Khổ

Chắc chắn siphon là có..TDC còn phải có nữa là kao cấp ?

cái này là mặc định,không thể nào mà không có..có chăng con thoát sàn của anh Man có thể trục trặc hay không phải là loại có màng ngăn nước chống hôi thôi.

Siphon..chắc chắn là có.

WC 18m2 hay 180 m2 ở CC..có trục trặc là đều phải quỳ lạy xin háng xóm để sửa chữa hết.

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng F
29/8/07
8.017
26.374
113
Lỗ thoát mở ra nó ko có gì dưới hết anh. Đa sô chung cư ho se làm ngăn mùi bằng cái co giống như bác gì post. Ko hieu sa cai bên ngoài tui nó ko làm.
Lỗ thoát trong WC có mùi hôi

cái này là mặc định,không thể nào mà không có..có chăng con thoát sàn của anh Man có thể trục trặc hay không phải là loại có màng ngăn nước chống hôi thôi.

Siphon..chắc chắn là có.

WC 18m2 hay 180 m2 ở CC..có trục trặc là đều phải quỳ lạy xin háng xóm để sửa chữa hết.

Hạng B2
25/2/19
409
4.436
156
41

Siphon..chắc chắn là có.

Có xi phông thì còn hôi cái gì nữa hả anh? Tác dụng chính của nó là ngăn mùi, không lẽ nó lắp nằm ngang? Màng nước cũng chỉ để ngăn mùi. Mấy cái loại phễu ngăn mùi thì cơ bản chức năng giống ống P thôi.

Hạng D
29/12/10
3.133
13.130
113
TP.HCM
Của em đã xác định hôi từ cái lỗ.
Có những cái lỗ hôi vẫn cắm mặt vào đó.
Còn lỗ này hôi ko chịu được.
Lấy băng keo dán lại xem còn hơi lên không, nếu có chỗ thoát khác thì silicon trét kín luôn

Hạng F
29/8/07
8.017
26.374
113
Đúng rùi Mun huynh. Chỉ sơ thay xong vẫn ko hết nên hỏi chuyen gia trước.
Bà mie, kiem đươc bà osin đoi cái nhà có wc 18m2 cái thì hết hôi
cái này muốn thay phải đục lên đúng ko? bỏ nguyên cái, thay cái chống hôi vào