Tập Lái
9/7/21
18
8
3
35
Em lần đầu mua xe phục vụ nhu cầu đi lại của gia đình, ngân sách trên dưới 600triệu xíu. Phương châm của em là xe bền, dùng càng lâu càng tốt, em ko có điều kiện kinh tế để thường xuyên lên đời xe. Có mấy lựa chọn sau khiến em băn khoăn nhờ các bác tư vấn giúp:
1. Vios G: Em ko thích thiết kế đuôi xe lắm, đc cái xe rộng rãi, nhiều option, tiết kiệm xăng, chạy bền. Vios đang khuyến mại giảm 30tr phí trước bạ hết tháng 7.
2. Accent 1.4 AT bản đặc biệt: Thiết kế đẹp, nhiều option nhưng đang lấn cấn về độ bền bỉ, option ko quá thực dụng, khoản nuôi xe và bảo trì bảo dưỡng, giá đẹp em ưng 542tr.
3. City L: Thiết kế đẹp, bền, điểm trừ là phanh sau tang trống, giá khá chát
Theo các bác thì nên mua xe nào kinh tế?

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Em mới lấy xe Vios G 2021 tháng trước nè bác. Cao tốc 100km đi phè phè, cách âm khá tốt, dù sao mấy xe phân khúc B thì độ ồn gần như nhau, phải chấp nhận đc cái lọ mất cái chai thôi bác. Tháng trc em thấy giảm đc 30 triệu phí trước bạ là em OK mua luôn. Lúc mua em cũng có nhiều băn khoăn chọn lựa giữa các option như bác cuối cùng thì chốt Vios G 2021.

Hạng B2
11/10/18
119
41
28
33
Trong 3 xe bác đang lấn cấn thì em nghiêng về Vios G 2021. Vios xưa nay có tiếng là xe bền rồi, xe gì mà đi mãi không chịu hỏng. City L 2021 ko ăn điểm vì giá hơi chát, giao xe lâu, phanh sau tang trống. Em mua xe coi trọng yếu tố an toàn đầu tiên mà xét về yếu tố an toàn thì Vios G 2021 hơn hẳn City L với 7 túi khí & hệ thống cảm biến đỗ xe. Đúng là thiết kế ngoại thất của City L đáng được cộng điểm nhưng đó là bác chưa nhìn thực tế thiết kế nội thất của City L. Áo ghế của City L là áo ghế nỉ trong khi áo ghế của Vios G bằng da nhìn cao cấp, sang chảnh hơn đó bác.

• Like
Reactions: nguyen.van.thanh
Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Accent ghi điểm nhờ thiết kế ngoại thất đẹp còn Vios ghi điểm ở sự an toàn, động cơ bền bỉ ổn định hơn. Chọn mua xe nào tuỳ vào mục đích & khả năng tài chính của bác

Hạng B1
24/8/15
86
31
18
37
Phân khúc B thì vios là số 1 nha bác, dòng này bền bỉ, ít hỏng hóc, tiết kiệm chi phí bảo dưỡng bảo trì cũng không cao. Chưa kể giờ 1 số đại lý còn tặng gói bảo hiểm vật chất 1 năm và phí trước bạ, cộng tổng vào thì so giá vios với mấy con cùng dòng khác thì vios lại thấp nhất rồi… Nói chung mua Vios kinh tế thì rõ ràng, nó tiết kiệm, ít hỏng vặt, trang bị thực dụng tuy nhiên em vẫn mong thiết kế ngoại thất trông đẹp hơn nữa chứ thấy vẫn chưa đc như em mong muốn, nhưng trong tầm giá vầy thì OK rồi.

• Like
Reactions: ctlink
18/8/19
99
20
28
34
Anh hai tui đã lái vios trong 7 năm, lái 56.000 km, xe ổng ko hỏng hóc gì luôn. Ổng chỉ thay bugi, lọc xăng và thi thoảng thay lốp mới thôi. Nên xét về đồ bền bỉ & đáng tin cậy thì vios bá đạo nhất phân khúc khỏi bàn.

Hạng B1
24/8/19
74
27
18
34
Vios G 2021 vẫn có nhiều điểm đáng chê nhưng vẫn đáng mua nhất phân khúc sedan hạng B. Bác cứ rước xe về đi rồi lúc mang xe đi bảo dưỡng bác coi phần chi phí sẽ thấy khác biệt ngay ah, trong khi các hãng khác mỗi lần bảo dưỡng lớn hết cả mấy chục thì Vios toàn dưới 10tr.

• Like
Hạng B1
17/8/19
51
25
18
40
Vios yếu hơn honda city 12hp, bề ngang nhỏ hơn chút nhưng phần chiều cao lại lớn hơn nên người cao trên 1,7m ngồi hàng ghế sau vẫn cảm thấy thoải mái. Bác mua xe cũng nên lưu tâm tới điều này.

• Like
Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Em đã từng đi Vios 5 năm đây. Chả có gì để chê em nó cả. Lúc em bán lại xe, vẫn được giá lắm.

Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Vios là 1 chiếc xe quá thực dụng, nó đáp ứng tốt mọi nhu cầu của người dùng phổ thông, các tính năng, vận hành của xe k phải tốt nhất cũng k phải tệ nhất, còn nói bền bỉ và chi phí sử dụng thì nó thuộc loại vô đối rồi bác. Vios ở tỉnh hay ở thành phố thì em vẫn thấy chạy đầy đường, dân tình mua vios nhiều hẳn phải có lí do.