Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Bác không bật xi nhan luôn cũng có 700k, ở đos mà xi nhan trễ phạt 1500k giam bằng 30 ngày
Xxx nào nói giá tiền phạt hay đòi giam bằng lái.đích thị là kiếm banh mì.neu e biết mình đi sai,1 là chấp nhận đưa bánh mì nếu bị ở tỉnh,trg sg thì a cứ lạp bb.

• Like
Reactions: Duong Hiep
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Em nói thật với bác nhé, khi bác xì bánh mì rồi thì bác đừng lên đây than vãn vì cái tội ko hiểu biết luật khi đi xe. Bác cứ xin biên bản về anh em tư vấn cho bác thì hay hơn đó.
Lần đầu e bị cái lỗi này thật sự là ko biết ntn với lại e cũng đang cv nhiều hơi lúng túng nữa ... Chứ có phải e biết mà cố tình xì bánh mì đâu ... Bác biết thì chỉ giúp để lần sao e tránh cớ chi phải nói móc vậy thế

Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Lần đầu e bị cái lỗi này thật sự là ko biết ntn với lại e cũng đang cv nhiều hơi lúng túng nữa ... Chứ có phải e biết mà cố tình xì bánh mì đâu ... Bác biết thì chỉ giúp để lần sao e tránh cớ chi phải nói móc vậy thế
Thân chào @ lexus_460!!!

Mời @lexus_460 vào đường Link bên dưới xem sẽ biết thêm nhiều điều:
https://www.otosaigon.com/threads/tong-hop-tinh-huong-hieu-luat-giao-thong-duong-bo.8644588/
1/ Bác vui lòng đừng Comment trong Topic nhé. Vì Topic này Oser tổng hợp các tình huống để Lái mới xem rút kinh nghiệm.​

2/ Bác chịu khó đọc Luật giao thông, Luật cán bộ công chức, Luật xử lý vi phạm hành chính, Quy chuẩn 41/2012-BGTVT, Nghị định 171, 107, Văn bản hợp nhất số 19, thông tư 65, thông tư 17 trong Topic sẽ vỡ lẽ nhiều điều thú vị.​
3/ Vấn đề nào Bác đọc mà chưa hiểu thì gom lại khoảng 5 đến 10 câu hỏi rồi tạo Topic, các anh em sẽ giải đáp.​
4/ Trong trường hợp này Bác bị xxx hù thôi, trong luật thì có nêu khoảng cách bao nhiêu mét thì bật xi nhan chuyển hướng, tuy nhiên trong thực tế làm sao canh chính xác được. Lần sau Bác có bị xxx ra tín hiệu dừng thì Bác phải khẳng định Bác đúng Luật, hỏi xxx ngoài lỗi đó còn lỗi nào khác không? sau khi xxx xác định Bác có dấu hiệu vi phạm thì Bác phải đóng vai trò là người đặt câu hỏi và bắt buộc xxx phải trả lời và đưa văn bản pháp quy cho Bác xem vi phạm ở điều mấy, khoản mấy của Luật giao thông.​
- Bác hỏi xxx hướng xử lý lỗi vi phạm đó theo điều khoản nào của nghị định 171, 107 hoặc văn bản hợp nhất số 19 của BGTVT, sau khi Bác xem xong nếu thấy không đúng thì đề nghị xxx chứng minh lỗi vi phạm. nếu không chứng minh được bằng hình ảnh tức là không vi phạm, cùng lắm thì lập biên bản và Bác ghi ý kiến không chấp nhận lỗi vi phạm để khiếu nại về sau.​
......​
Chúc Bác vui vẻ, mạnh khỏe và lái xe an toàn trên mọi nẻo đường.​
Trân trọng.​

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em nói thật với bác nhé, khi bác xì bánh mì rồi thì bác đừng lên đây than vãn vì cái tội ko hiểu biết luật khi đi xe. Bác cứ xin biên bản về anh em tư vấn cho bác thì hay hơn đó.
Hey.. bác đừng manh động.. bác chủ không biết mới hỏi đó thui.. bềnh tễnh.. bềnh tễnh :)

• Like
Reactions: xeotobonbanh
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đã q
Chào các bác số là chiều qua e có việc đi xuống Vũng Tàu . Do lâu rồi mới đi lại đường dẫn trên cao tốc này nên chổ ngã rẽ chổ mai chí Thọ và đường dẫn lên cao tốc e lọ mọ nhìn bản hướng dẫn thì mới thấy biển bên phải chỉ lên cao tốc thế là em bật xi nhan phải để chuyển vào làn trong đường dẫn ( xe chưa cán vạch liền chổ ngã rẻ thế là mấy anh xxx ở trên ngoắc e vào .
xxx : chào và báo em lỗi bật xi nhan trể
e : ngớ người ra và hỏi bộ có luật này nữa hả xếp .
xxx : dẫn em lại chổ 3 xxx kia đứng , 1 ong xxx nữa ngồi trong xe ( civic ) , trên đường em lại thì xxx tiếp tục ngoắc các xe khác vào nhưng tuỳ cảm tính lúc xxx kia ra ngoắc xe kia vào thằng xxx khác lại nói thôi bỏ đi anh ơi đợi chiếc khác ... Chắc tập trung lo xử em
e : lại tới nơi gặp xxx cầm viết lặp biên bản
xxx : anh bật xi nhan trể phạt 1.5tr giam bằng 30 ngày
e : trình bày sự thật là lâu lắm rồi em mới đi lên đường này nên em hok biết đường mấy anh thông cảm cho
xxx : uhm thì giờ sao !!! Nhà ở đâu đi đau đây !!!
E : nhà trong sg đi vũng tàu có việc .
xxx: giờ anh muốn sao
e : cv thì đang vội nên e ko muốn đoi co nên nói giờ xếp muốn nhui
xxx : 5xi
e : xì bánh mì
Sự việc là như vậy đó các bác ... Các bác cho em hỏi là có cai luật phạt vì tội bât xi nhan trể ko ak các bác nào có hảo ý xin chỉ giáo e ! E xin học hỏi để làm kinh nghiệm cho bản thân
p/s lúc em xì bánh mì xong xxx kìa cầm cái tay em khen a có cái đông hồ đẹp nhỉ mua nhui đây a nữa .... Cmn khốn nạn thật hok biết đường còn hok chỉ cho ma kéo vô phạt nữa
Đã từng bị như bác nên rất thông cảm, kinh nghiệm của em là thỉnh thỏang vào tđtl đọc và comment, chỉ một thời kỳ gian ngắn em đã liệt kê được khỏang vài điều quạn trọng mọi người hay dính. Tập trung vào đó thôi, không lan man vì luật thì dài và rối, minh không thời gian đâu mà nghiêng cứu. Chỉ dưới mười điều. Sau đó là chiến đấu luôn, từ đó không bị mất thêm một xù nào. Mình chạy đúng không nói đôi khi mình sai nhưng không nghiêm trọng và cố ý thì họ cung không thể phạt mình, nếu mình biết điểm yếu của họ. Nếu bác thích em sẽ chia sẻ với bác. Nói thêm là em tiếc tiền của em lắm và không sợ lập biên bản. Còn một số bác bỏ tiền mua lấy bình an và luôn vội +sợ biên bản thì em không dám góp ý.ngòai ra em luôn gắng tuân thủ luật gtđb tối đa, và thà nộp ngân sách chứ không làm hư cán bộ

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng F
4/1/08
8.297
111.566
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác chủ cho xin tên thật, địa chỉ, số xe để em gửi giấy mời lên đội. Bác có dấu hiệu 1 số tồi lớn như sau:
- Không thuộc luật - làm hư chiến sỹ
- Hối lộ - cũng hư chiến sỹ
Đấy là mới tạm coi những lời bác kể là đúng.

Hình phạt: 1 tuần đọc thớt TDTL.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
hài vl thật, hôm bữa thằng bạn cty bị 5 xị lỗi xi nhan sớm tại ngã 4 An Sương, giờ là xi nhan trễ :D

• Like
Reactions: quangtienpham