Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Đã q
Đã từng bị như bác nên rất thông cảm, kinh nghiệm của em là thỉnh thỏang vào tđtl đọc và comment, chỉ một thời kỳ gian ngắn em đã liệt kê được khỏang vài điều quạn trọng mọi người hay dính. Tập trung vào đó thôi, không lan man vì luật thì dài và rối, minh không thời gian đâu mà nghiêng cứu. Chỉ dưới mười điều. Sau đó là chiến đấu luôn, từ đó không bị mất thêm một xù nào. Mình chạy đúng không nói đôi khi mình sai nhưng không nghiêm trọng và cố ý thì họ cung không thể phạt mình, nếu mình biết điểm yếu của họ. Nếu bác thích em sẽ chia sẻ với bác. Nói thêm là em tiếc tiền của em lắm và không sợ lập biên bản. Còn một số bác bỏ tiền mua lấy bình an và luôn vội +sợ biên bản thì em không dám góp ý.ngòai ra em luôn gắng tuân thủ luật gtđb tối đa, và thà nộp ngân sách chứ không làm hư cán bộ
Chia sẽ luôn trong Topic này đi Bác, để mọi người biết thêm cách Trao đổi Luật với xxx đạt hiệu quả cao. Thanks Bác trước.

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- Khoản 1, điều 15, luạt giao thông đường bộ 2008 " khi muốn chuyển hướng người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có đèn báo rẻ."
- điểm c, khoản 3, nghị định 171 " chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tính hiệu báo rẻ" phạt từ 600 000 - 800 000.
- lái xe ít va chạm , thường mất bình tĩnh khi gặp xxx, nên bác chủ bị lừa cũng bình thường. Lần sau bác chủ nhớ giữ bình tỉnh. Hỏi xxx " em vi phạm điều nào, khoản nào, để tra cứu".
Luật thì nằm trong lgtdb 2008. Mức phạt ở nghị định 172. 107.

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Có lẽ do e hơi khớp khi gặp xxx lúc e bị thổi trong đầu e cứ lưỡng lự làm gì có cái lỗi bật xi nhan trể trời ... Hic nhưng có lẽ vì hok dám chắc nên đã dính đòn

Hạng B2
6/11/12
454
309
63
Ko sao bác ah, rút kinh nghiệm lần sau có gặp thì cố gắng giữ bình tĩnh thì ko bị thuốc nữa. Em lần đầu gặp cũng run lăsm

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Có lẽ do e hơi khớp khi gặp xxx lúc e bị thổi trong đầu e cứ lưỡng lự làm gì có cái lỗi bật xi nhan trể trời ... Hic nhưng có lẽ vì hok dám chắc nên đã dính đòn
Bác dow iThong về xài ngay và lun cho êm.. bị bắt cứ mở ra tra lỗi.. nếu ithong ko có muc phạt tức lỗi đó không tồn tại.. zậy nhoen :)

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Lần đầu e bị cái lỗi này thật sự là ko biết ntn với lại e cũng đang cv nhiều hơi lúng túng nữa ... Chứ có phải e biết mà cố tình xì bánh mì đâu ... Bác biết thì chỉ giúp để lần sao e tránh cớ chi phải nói móc vậy thế
Em nói thật, từ hồi lên OS tới giờ em rút ra đuoc 1 đieu: cứ mạnh dạn xin biên bản thì 50% không bị hớ rồi đo.