Tập Lái
10/11/13
36
3
8
Chào các bác,
Em Kia nhà em mới lấy mấy hôm đầu camera de thì Ok, nhưng mấy bữa nay tự nhiên dở chứng, lúc em de thì gương thấy tối om, hôm được hôm ko. Bác nào bắt được bệnh chỉ giùm em cách khắc phục với.
Em cảm ơn,

Hạng B2
3/11/04
281
424
63
Chỉ bị lỏng dây ở cốp sau thôi, bác cứ lên hãng chỉnh trong 30s

Hạng C
30/10/13
950
43
28
hongphuc nói:
Chỉ bị lỏng dây ở cốp sau thôi, bác cứ lên hãng chỉnh trong 30s

Chào bác, về nhà có phê không bác?

Tập Lái
10/11/13
36
3
8
Vâng, để sáng nay em vác lên hãng xem thế nào, em cũng hy vọng chỉ bị lỏng gì thôi :)

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
Chỉ bị lỏng đầu nối ở cốp sau thôi Bác, cứ yên tâm bác mang lên hãng chỉ 30" là xong thôi.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
matmeo_az nói:
Chào các bác,
Em Kia nhà em mới lấy mấy hôm đầu camera de thì Ok, nhưng mấy bữa nay tự nhiên dở chứng, lúc em de thì gương thấy tối om, hôm được hôm ko. Bác nào bắt được bệnh chỉ giùm em cách khắc phục với.
Em cảm ơn,
Chào bác….
Lúc nó bị thì màn hình không làm việc/đèn LED xanh trên gương nhấp nháy phải ko ạ?
Nếu đúng như vậy thì xử lý cũng dễ, thích thì tự làm cũng được mà…Nếu đang ở nhà em sẽ chụp hình lun cho bác dễ hình dung…
Bác mở cốp sau ra, tháo 1 mớ chốt nhựa và nhấc tấm ốp dạ/nỉ gì đó màu đen ra. Camera lùi được lắp ngay phía trên cái BS. Nhìn từ Camera sẽ thấy dây và connector của nó, rút connector ra/cắm lại vài lần cho tiếp xúc tốt (tốt nhất là thò kìm “mỏ Chim thúi” vào, xoay nhẹ các chân cắm của connector đực đi 1 góc, sẽ tạo tiếp xúc tốt hơn). Sau đó lắp lại và dùng dây rút nhựa (tránh dùng băng keo nhe bác, chỗ đó phơi nắng rất nóng, băng keo sẽ chảy nhão ra) cố định dây cáp của camera (và cả các thứ khác nữa) cho chặt chẽ (không cho nó rung động tự do)….Lên cabin bật điện ON lên và cài số lùi thử….OK rùi thì lắp lại các bộ phận như cũ.
Chúc bác thành công…

Last edited by a moderator: