Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
RE: Lời cảnh báo cho các bác đang đi xe Camry 2007

mà cái túi khí nó có bung ra không ??? [8D]

spam tý cho dịu bớt chứ em thấy topic này hay đó chứ, các bác chủ xe Camry 2007 hỏi hãng thử xem nó giải thích như thế nào rồi post lên đây cho các fan oto của OS tham khảo

Hạng B2
22/9/07
102
0
0

@N3L: y chang ý kiến của bạn Adco.

Nhân dịp này tôi cũng muốn chia sẻ về vấn đề túi khí.
Rất nhiều người cho rằng là túi khí là biện pháp an toàn quan trọng khi xảy ra tai nạn. Trong thực tế, dây đai an toàn là biện pháp an toàn quan trọng hơn túi khí rất nhiều.
Một số bạn cũng cho rằng, xe Camry Mỹ có nhiều túi khí thì sẽ an toàn hơn, và tốt hơn. Thực tế là với tốc độ giới hạn 100 km như ở thị trường Việt Nam, thì túi khí quan trọng nhất chỉ cho lái xe. Các vị trí hành khách trong xe hầu hết chỉ cần dây đai an toàn là đủ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/9/07
102
0
0

@Luuhong: Cho phép hỏi bạn 1 câu: có nước nào cấm đi quá 80 km 1 giờ ở quốc lộ như ở Việt Nam không.
Theo tính toán đi ở tốc độ đó túi khí không bằng dây an toàn và không cần thiết lắm. Mà thôi, chúc các bạn không phải sử dụng đến túi khí của chúng tôi. Còn bạn nào nhất định là "tôi phải dùng bằng được" thì tôi cũng miễn bình luận.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Lạc đường rồi các bác..

MOD nào xóa mấy bài lại đề đi dùm cái

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Các bác riết rồi buồn cười cực
:mad:, bài post nào cũng lôi cái ông GD_TMV ra mà hỏi là sao [8|].
Có đọc bài post nào của nick đó mà bực mình thì bỏ qua đọc bài sau, tui thấy nick đó post bài dù không đáng xem nhưng cũng chẳng vi phạm nội quy 4rum hay đã kích ai do đó bài post là hoàn toàn hợp lệ.
Mỗi người mỗi tính mỗi công việc mỗi hoàn cảnh-địa vị xã hội khác nhau, người ta có ăn cơm chúa mà múa tào lao thì cũng mặc :).
Còn các bác (thiểu số [8D]), post bài cứ réo hết ông nọ bà kia ra chưởi (dù xã hội công nhận họ cao hơn hẳn các bác đó, nếu bản thân mình giỏi hãy lên thay người ta đi), không thì cứ chăm chăm vào mấy bài post của 1 cái nick để chỉ trích, cãi vã. chán ốm :(
Cuối cùng, từ 01 chủ đề rất có ý nghĩa lại thành hỗn loạn :mad:

Vài dòng mong các bác suy xét.

Hạng B2
14/4/07
198
2.325
93

Có khi nào Cam nó khoét rãnh cho Airbag ở mặt dưới cái taplo không các Bác?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Tôi đã hỏi nhiều và coi vài đời xe và rút ra một số câu hỏi sau

1. Túi khí cho dòng Camry 2007 ở Việt nam khi bung ra thì sẽ bung ra tại điểm nào trên táp lô?

2. Tại sao các miếng ốp gỗ đó lại không được trang bị cho các thị trường khá khắt khe về độ an toàn như Mỹ, Úc, và Châu Âu?

Nội thất Camry tại Úc

Nội thất Camry tại Mỹ (http://blogs.edmunds.com/roadtests/1334)

Hiện nay các trang web của Toyota tại Đức (www.toyota.de) và Anh (www.toyota.co.uk) chưa cập nhật, hoặc không bán dòng Camry này??

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cám ơn nhiều về cảnh báo của bác HT, trước đây em cũng thắc mắc về việc này nhưng chưa hỏi ai được . Dù sao các bác đi Cam cũng nên check lại xem sao, liệu có đúng như bác HT nêu ra không, nếu không phải như vậy thì là tốt rồi, To càng củng cố được lòng tin của người tiêu dùng vào chất lượng cũng như thẩm mỹ của thương hiệu To hơn. Còn nếu đúng như bác ấy nói thì khi các bác được trải qua thực tế chắc không còn cơ hội tranh luận nữa.
Dù sao cũng gởi lời cám ơn tới bác hoatran!

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Và đây, ngay cả camry 2008 đăng trên trang web của Toyota cũng không có (???)

Vẫn biết đưa cái miếng ốp gỗ đó vào nhìn sang hẵn lên....nhưng lẽ nào các thị trường cực lớn kia không được trang bị mà chỉ Châu Á có???

Câu hỏi tiếp theo là

Khi thay đổi chi tiết của sản phẩm. Toyota đã nghiên cứu về vấn đề an toàn chưa?

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

có bác nào chính thức hỏi TVM chưa vậy cà. tuy là em k có Cam 2007 nhưng em thấy vấn đề này đáng được đem ra xem xét ấy chứ.