Hạng B2
28/8/06
454
0
0
RE: Lời cảnh báo cho các bác đang đi xe Camry 2007

bác hoatran hơi căng thẳng rồi :D
Em nghĩ bác cứ hỏi thẳng bên bộ phận Khách hàng của Toy, họ sẽ trả lời thôi.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Xin lỗi bác hoatran chứ, khách quan mà nói thì em thấy bác adco trả lởi rất nhã nhặn chả có gì mà hằn học với bác cả. Nhưng bác có ý kiến như thế thì em mới e rằng chả có ai dám tham gia ý kiến nữa, bác hơi căng thẳng và nghiêm trọng vấn đề rồi đấy . Về vấn đề đang thảo luận thì tốt nhất là hỏi trực tiếp TO xem họ trả lời ra sao.Nếu em nói có gì không phải thì bác cũng cứ bỏ qua cho nhé.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Đây là câu bài trả lời cuối cùng của tôi trong bài này.

1. Với tinh thần vì sự an toàn của những người sử dụng mà tôi nêu vấn đề này ra. Hiện nay tôi không ở VN nên không đến thằng công ty To VN để hỏi được nên tôi đưa ra lời cảnh báo cho các chủ xe biết trước. Mong họ có những biện pháp tự bảo vệ mình. Sau đó tôi đã tìm hiểu và phân tích tại sao vấn đề nó như thế và tôi có đưa ra 3 câu hỏi mà chúng ta cần lời trả lời từ nhà sản xuất. Nhưng:

Khi Tôi chĩ đưa ra lời cảnh báo giúp các bác nhưng nhận được một lời như thế này từ chủ xe
Tuy nhiên khi đứng trước 1 vấn đề mới chúng ta nên đặt vấn đề 1 cách thận trọng hơn vì có thể chúng ta chưa hiểu hết ý đồ thiết kế .

Thật ra đa số chúng ta đều bất mãn giá bán của ToVN nên đôi lúc hay có cái nhìn thiếu thiện cảm với các sp của To
Nếu lời nhận xét trên trong mục bình luận giá cả hay mục khác thì nó đúng. Nhưng đây là mục mà đang tìm hiểu về sự an toàn của To, và được chủ xe nói thế khác gì nói tôi chụp mũ cho TO. Mặc dù tôi đã giái thích

Và sau đó

Khg biết ae khác đang xài cam thì sao chứ riêng em thì điều quan tâm là bong bóng có nổ khi lâm sự hay khg thôi . Nếu nói theo kiểu lý sự cùn , thì cái logo trên vô-lăng khg sợ nó bay vào mặt thì thôi chứ cái miếng nhựa kia có chắc gì nó bay
Phải chăng tôi là người đang lý sự cùn??? vì ngay cái vô lăng còn chưa biết mô tê thì làm sao hiểu chỗ khác.??

Và đây:
Chính tôi đang đặt câu hỏi túi khi bung ra từ đâu, và cũng là mốt quan tâm chính của chủ đề này. Nếu nó bung ra từ chỗ thanh gỗ đó thì cố thể la một vấn đề cân xem xét thì nhận được những lời sau
ở đây em xin phép khg bàn tới túi khí bung ra chổ nào thì hay hơn vì khg đủ trình độ .

TO thì cũng được là ra bởi những người như chúng ta mà thôi, hàng chục lỗi vẫn tồn tại....nên hàng trăm ngàn xe bị tẩy chay hoặc thu hồi trên thế giới đó thôi....
Thực tâm là khi phát hiện ra điều bất thường tôi muốn chia sẻ cùng anh em, mong mọi người tránh được những tình huống đáng tiếc. nhưng...Thôi

Xin thành thật xin lỗi các bác đã mất thời giờ cho những bài viết của tôi.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Đừng "rận" chứ bác :D, ai cũng thấy vấn đề bác đưa ra là rất nghiêm túc và ích lợi cho các thành viên đang sử dụng dòng xe này mà, rất rất rất và rất cảm ơn bác đã nghiên cứu, tìm hiểu và đưa ra cảnh báo này.
Chỉ là vấn đề ngôn từ sử dụng giữa các thành viên chưa thống nhất thôi mà [8D]
Mong bác tiếp tục nghiên cứu, làm sáng tỏ v/đ này nhé.

PS: bên đó "tụi nó" có sx mấy con này không HT hay form khác [8|]

Tập Lái
28/5/07
41
0
6

các bác vào đây xem crash test của Camry 2007 VN nhé, chiếc này bên Úc gọi là AURION chứ không phải CAMRY

http://video.google.com/videoplay?docid=7758423482704057117&q=aurion+crash+test&total=1&start=0&num=10&so=0&type=search&plindex=0

Cam LD va NK là hai sản phẩm với khách hàng khác nhau, nên thiết kế cũng có phần khác

ở Úc bán cả 2 loại, nhưng giá khởi điểm của AURION và toàn bộ model đều đắt hơn CAM , như vậy đủ biết TOY sắp xếp thứ tự thế nào rồi www.toyota.com.au

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

[YouTube=http://www.youtube.com/v/a6t1DTef0x0&rel=1]
Theo clip trên thì túi khí bên phụ bung ra trên taplo, không phải chổ con dao thái [8D]

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Đây là phần Test bung túi khí của Camry (2006-2007):

[YouTube=O7P1disDlIU]

túi khí bung trên táp-lô mà kô bung ngay thanh ốp gỗ :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Chính xác là nó bung ở trên tap lô, xe em cũng thế, tuy nhiên nó có 1 rãnh và hàng chử ảibag, theo cách nghĩ thông thường thì nó bung và đập vào kính lái, nhưng họ thiết kế sao cho bung thằng lên trên, em nghĩ Cam cũng thế.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@bác HT: Thực sự là bác đã suy diễn những thành ý của em đối với những ý kiến của bác đưa ra hơi bị xa . Em chỉ nêu ra 1 mặt khác của vấn đề để mọi người cùng xem xét thôi . Mong bác hiểu . Em khg bình lưân gì thêm các quote của em mà bác trích dẫn vì em khg có ý như bác nói . Chúc bác khỏe .