tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com
RE: Kính rung

Xe em cũng bị kêu như vậy, tim mãi không ra. Cuối cùng em bỏ chai nước và quyển sách lịch bảo dưỡng mà hôm bữa vào hãng họ phát cho, ... không thấy kêu nữa. Chịu![8|][8D]:D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM

Lại một ngày mới .... Have a nice day to all.

Em khẳng định là xe Innova của em bị rung kính cửa bên tài phụ. Xác định thì cũng đơn giản thôi. Khi đi vào đường dằn xóc nghe tiếng rung lạch cạch thì bấm hạ kính bên tài phụ xuống một chút thì hết kêu ngay. Đây có thể xem là lỗi được rồi phải không các Bác? Em định chờ đến lần bảo hành đầu tiên (1000 km) thì sẽ yêu cầu hãng kiểm tra và khắc phục.

Em báo cáo sơ bộ tình hình xe em cho các Bác như vậy. Trong quá trình chạy rà nếu phát hiện thêm gì nữa thì em sẽ tiếp tục post trong topic này.

PS. Thấy mới tin. Cái cần số Innova đúng là nó rung thật các Bác ạ.:D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Ke ke chuyện nhỏ bác nói nó siết lại ốc nhái là ok, cái cần số thì quá củ chuối giống y cái xe đò kinh vãi mật, có lẽ phải cưa bớt đi thui :D:D, em chạy IN thấy ko có vấn đề gì lỗi cả cứ BH đúng ngày là ổn.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Theo tôi thì dàn gầm của Innova cũng tạm tạm thôi. Đành chấp nhận vì tiền nào của nấy. Em trước giờ cũng không dám kỳ vọng đây là một chiếc xe êm như Sienna hay Previa...
Xe Innova của em đã thay luôn cặp phuộc trước rồi do đó em nhận thấy độ bền linh kiện không cao.
Nhưng tóm lại trong tình hình giá cả hiện nay thì Toyota Innova cũng là một lựa chọn tạm chấp nhận được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: dkhoi

Theo tôi thì dàn gầm của Innova cũng tạm tạm thôi. Đành chấp nhận vì tiền nào của nấy. Em trước giờ cũng không dám kỳ vọng đây là một chiếc xe êm như Sienna hay Previa...
Xe Innova của em đã thay luôn cặp phuộc trước rồi do đó em nhận thấy độ bền linh kiện không cao.
Nhưng tóm lại trong tình hình giá cả hiện nay thì Toyota Innova cũng là một lựa chọn tạm chấp nhận được.

Bác thay phuộc hết bao nhieu3 hàng origine hay loại khảc? xe bác đi được bao nhiêu km mà thay nhanh thế, thay xong kết quả thế nảo

cảm ơn bác

Tập Lái
30/8/07
31
0
0
www.starasia.vn
INN bị lỗi sắt xi phát tiếng kêu cọc..cọc...

Chào các Bạn,
Tôi sử dụng 1 con INN cách đây hơn hay gần 2 năm gì đó...quên mất ngày mua...đại loại là ngay sau lễ giới thiệu sản phẩm mới 2 ngày Nhưng ngay từ lúc mới chạy tôi đã thấy có tiếng kêu cọc...cọc...mé bên trước phía tài...nhưng vì bận quá chạy miết nên chỉ biết thế...Tôi có đem vấn đề ra trao đổi với mấy người có INN cũng găp vài trường hợp tương tự..

Hôm rồi rảnh tôi mang vào hãng ( Toyota Láng Hạ) để kiểm tra và dạo này thấy tiếng kêu đó lớn hơn bình thường. Kết quả là đôi giảm sóc trước bị thay vì Hãng báo " Chết " ( Mất toi gần 4tr) Nhưng vấn đề là sau khi thay vẫn không hết tiếng cọc ...cọc..đó...và Toyota Láng Hạ tháo tung hết các bộ phận phía đầu xe để kiểm tra nhưng cuối cùng vẫn bó tay...và hiên nay tôi đang chạy xe với tiếng cọc..cọc...mỗi khi vào chỗ xóc...

Qua trao đổi với mấy người bạn...1 số người nói đây là lỗi của nhà sản xuất, một mối hàn tăng cứng của sắt xi phía đầu bị lỗi...phải tháo sắt xi ra tìm và hàn lại...Bạn tôi đã làm công văn gửi Toyota Việt Nam nhưng hãng cũng chỉ dừng lại ở việc chỉ đạo trung tâm bảo hành kiểm tra, khắc phục nhưng chưa xe nào được khắc phục triệt để.

Tôi nêu chủ đề này để các Bác có INN chú ý xe mình có bị không, rất có thể 1 lô xe nào đó của INN bị lỗi mà nhà sản xuất đang cố tình lờ vụ này đi. Nếu quả thực là thế mong các Bác chúng ta cùng nhau lên tiếng đòi sự công bằng.

Trân trọng,

Nếu Bác nào cùng bị hại xin email về : [email protected]

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: INN bị lỗi sắt xi phát tiếng kêu cọc..cọc...

xe em đến h vẫn chạy vô tư. Đáng lẽ khi thay, hãng phãi bảo đảm là sẽ hết bệnh. Thay mà không hết thì hãng vô trách nhiệm qua', cứ muốn móc túi khách hàng còn hết hay không thì ko cần biết

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Trích đoạn: honam

Ke ke chuyện nhỏ bác nói nó siết lại ốc nhái là ok, cái cần số thì quá củ chuối giống y cái xe đò kinh vãi mật, có lẽ phải cưa bớt đi thui :D:D, em chạy IN thấy ko có vấn đề gì lỗi cả cứ BH đúng ngày là ổn.

Đúng rồi bác, cái cần số rung kinh khủng, cứ như là đang nắm cái cần số chiếc xe chạy dầu vậy, nhưng phải bằng lòng với nó thôi. Mấy bác đi lâu rồi cho mình hỏi: sau khi đi liền máy xe rồi thì tiếng máy sau khi khởi động có to không? xe mình thì mới lấy, khi đề máy thì tiếng động cơ rất to, ngồi trong xe cứ muốn ù tai.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

ĐẶC ĐIỂM XE NÀY LA KHỠI ĐỘNG MÁY TO( SAU KHI NGHĨ MỘT THỜI GIAN ). CÔNG NGHỆ WTI LÀ NHƯ VẬY ĐÓ.

------------------
Bác không post bài chữ in hoa nhé, bác vào diễn đàn lâu rồi sao lại mắc lỗi này nhỉ[8D]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/8/07
3
0
0

đâu phải vậy, xe nào của TO mà chả VVTi, đặc điểm riêng của Ỉn đấy