Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
các bác thân mến, bên BOX GM có mục này , nay em start cái topic này mong bác nào đã trãi nghiệm một số lỗi của INN thì chia sẽ với anh em đễ mọi người cùng học hửi 1 tí. Xe em đến h giờ này đi hơn 6K vẫn vô tư. Tuy nhiên em có thắc mắc là nơi ống cao su nối két nước và bình chứa dự phòng xúât hiện vết màu trắng như phấn, chùi không ra. Ko biết có phải do nứoc xì ra ko? Ngoài ra, xe em cũng đã phãi bỗ sung nước vào bình nhựa vì hơi hụt tuy vẫn còn nằm trong phạm vi cho phép. Catalogue ghi 100K hay 160K ( em quên rồi ) mới thay nước sau mới có hơn 5K là phải châm rồi. Bác nào biết xin chia sẽ.

Một nhân xét khác về A/C của In, khi bác đễ xe ngoài nắng, sau đó mở A/C, thời gian đễ gío trở nên lạnh tỏa ra từ giàn lạnh phãi mất đến bốn năm phút, khá lâu, (ban đầu gió thổi ra gần như chỉ là gió quat bình thường) , tưởng dàn lạnh bị xì, lát sau mới lạnh. Như vậy, khã năng đáp ứng của dàn lạnh sau hơi chậm so với dàn lạnh trước

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
RE: Lỗi của INNOVA

Em cũng có một thắc mắc về INNOVA mong các Bác chỉ dẫn.

Em mới lấy Innova được 3 ngày. Khi chạy một mình vào đường dằn xóc thì nghe bên phía tài phụ có tiếng kêu lạch cạch nhỏ giống tiếng kính bị rung. Em đã kiểm tra kỹ là kính xe và cửa đều đóng chặt.

Xin các Bác chỉ dẫn cho em với. Khả năng là bị cái gì hay là bình thường. Nếu bị lỗi thì cách khắc phục ra sao để còn biết đường làm việc với bảo hành. Về kỹ thuật thì em hoàn toàn mù tịt.

Mong tin các Bác.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

AC dàn sau có hơi chậm so với dàn trước nhưng ko đến 5p đâu, hơi quá nhời đấy, chỉ khoảng 30s là cùng. Máy lạnh IN cũng như toy là rất tốt độ lạnh sâu.

Vài hôm hữa em lấy INN, topic nay em sẽ theo sát.
@Luuhong: dàn lạnh của IN về nguyên tác giống ZACE. Ngày xưa ZACE em đi cũng khỏang 1ph là lạnh rồi. Bác honam đã giải thích rồi đó.
@ddtuyen: Theo em thì có lẽ taplo đó bác. Bác kiểm tra xem sao. Chiếc ZACE 2001 ngày xưa của em cũng thế.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: ddtuyen

Em mới lấy Innova được 3 ngày. Khi chạy một mình vào đường dằn xóc thì nghe bên phía tài phụ có tiếng kêu lạch cạch nhỏ giống tiếng kính bị rung. Em đã kiểm tra kỹ là kính xe và cửa đều đóng chặt.

Xin các Bác chỉ dẫn cho em với. Khả năng là bị cái gì hay là bình thường. Nếu bị lỗi thì cách khắc phục ra sao để còn biết đường làm việc với bảo hành. Về kỹ thuật thì em hoàn toàn mù tịt.

Mong tin các Bác.

Cái đó có thể do tiếng va chạm của chốt dây seat belt cạ vào thành xe. Em cũng hay nghe tiếng rung nhưng ko biết có giống bác ko, nhưng chỉ cần sửa lại chốt dây nịt là hết cọ hết kêu

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM

Cám ơn các Bác. Chiều đi làm về em sẽ thử lại ngay xem có phải là tiểng kêu phát ra từ bảng tablo hay dây seatbelt hay không. Và em sẽ báo cáo lại các bác.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

bác check lẹ nhé, nếu đúng như em nói bác thưởng em tấm huy chương "thầy thuốc " ưu tú nha

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Mong tin các Bác.
Bác kiểm tra xem có gì gõ vào nhau gây ra tiếng kêu xem. Bác kiểm tra cái bính cứu hỏa mini nữa. Lúc trước em bị một lần chả là cài bình nó có cái chụp bên ngoài thường để gắn cố định vào đâu đó, nhưng em không gắn cứ thế nhét vào cánh cửa thế là nó & cái bình cùnh biểu tình gõ nhau chí chóe:D

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Mong tin các Bác.
Inn về VN bị cắt bớt lớp cách nhiệt trên mui Bác ạ. Mà các ống lạnh của dàn lạnh sau chay trên mui xe. Nếu Bác để ý kỹ, sau khi đậu xe ngoài nắng. Bác mở dàn lạnh sau lên thì gió thổi ra sẽ rất nóng. Sau khoảng 30 - 60s sau thì mới lạnh.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Đúng vậy, gió thổi ra ban đầu là gío nóng. TOY chơi đểu thiệt. hèn chi lúc mưa nghe như mua rơi trên mái tôle. Mình có thể bọc thêm lớp cách nhiệt cho nóc xe không bác, nếu có thì bọc chổ nào và sau khi insulation xong thi dàn lạnh có lạnh mau hơn ko ??