Hạng C
31/7/14
832
784
93
Cái len trong cùng ben trái là lane cho quay đầu.
nếu xe lớn trên 3,5 tấn thấy lane đó quay đầu thì chay vào đó r củng phải vào bb( vì xe cao hơn gầm cầu đâu có chui wa dc) mà quan trọng ở chổ là trước đó chỉ có biển chỉ hướng phải theo là quẹo trái hay quẹo phải mà vạch kẻ đường lane giữa lại thì mũi tên đi thẳng.
ng ở tỉnh hay lâu lâu mới đi chắt sẽ bị nhầm lẩn tới 90% . Nếu tới đó bác nào muốn về trường chinh mà lỡ vào lane đó thì cứ quay đầu rồi vào đường song hành tí ra la lai trường chinh.

• Like
Reactions: 51A-989.39
Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Cái này do Sở giao thông vận tải ngồi bàn giấy phân luồng này.
Đáng lẽ phải là mũi tên đi thẳng và quay đầu vì lượng xe quay đầu rất ít nên không đáng để dành cả 1 lane đường cho việc quay đầu này.
Thứ 2, biển báo 411 đã bị tháo đi như lời chủ thớt trong clip cũng không thấy biển.
Thứ 3, Đáng lẽ phải có vạch kẻ đường từ xa ít nhất 70-100m và phải có 3 vạch kẻ liên tiếp như vậy để người ta nhìn thấy mà tránh, đằng này vẻ có 2 vạch lại sát chổ xoay đầu ai không quen đường chạy vừa nhìn thấy vạch đầu tiên là thấy tới giao lộ tới nơi rồi.
Thứ 4, ở giây thứ 59 mình bó tay với cái biển báo đó luôn, nó phủ nhận việc quay đầu và đi thẳng trong giao lộ kế tiếp.
Dưới bảng cấm quay đầu e thấy có biển phụ là gì nhìn không rõ !

Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Ý bác ấy đơn giản là cái hồi trước còn có cái 411 giờ tháo mất tiêu rồi bác @ngotpro ơi. Chạy tới thấy vạch kẻ đường chuyển còn bị hốt giống em nè
Ủa, thì thấy vạch sơn thì mới biết đi sao cho đúng chứ hổng lẽ vừa đi vừa đoán mò (bb thì ko có) !

• Like
Reactions: Roberkieu
Hạng B2
18/11/14
133
58
28
38
THÀNH PHỐ MỸ THO
nếu như mình ko quay đầu mà vẫn đi len ngoài khi thấy mũi tên quay đầu thì si nhan vô len trong đi như vậy có bị bắt ko mấy bác?

Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Đoạn này có biển báo 411 nhé các bác ( đặt hơi xa chưa đến mí chân cầu vượt). Lan giáp cầu vượt ở biển 411 là mũi tên đi thẳng, nhưng đi tiếp thì lại có mũi tên kẻ dưới đường là quay đầu. Vậy là đối nghịch với biển báo. Theo em biển báo mới là chính còn vạch kẻ đường là phụ.

Hạng B2
23/5/13
322
207
43
Bà Rịa
..ngày hôm kia,e chở gia đình đi có việc ở gần cầu Tham Lương,khi e đi tới chân cầu vượt An Sương thì may mắn đc 1 bác cảnh báo giúp e..nên e ko bị tốn bánh mì và mất tg...em xin gửi lời cám ơn đến bác ấy rất nhìu ạ,nếu bác ấy có đi ngang qua thớt hoặc các bác nào nhận ra bác ấy thì cho e xin gửi ạ :3dtanghoa::3dtanghoa:..Chúc cả nhà lun vui vẻ:3dquaytay:
Lỗi đi vào lane quay đầu ngã tư An Sương

Hạng C
8/7/14
928
1.305
93
Ngã tư An Sương thấy nhiều bác dính lỗi này quá.
Lưu ý là trước đó nó ko có cái biển báo nào hết (trước kia có mà giờ mất tiu rồi) chỉ có vạch kẻ đường thui ah. Các bác ít đi thì tập chú ý lane trong cùng bên dưới là quay đầu về chiều ngược lại của QL1A. Vì nhiều bác đi theo cảm tính ko chú ý cứ nghĩ đi lane trong cùng rồi quẹo trái ra Trường Chinh rồi cứ thế phang. Mấy xxx thì canh cái lò này hầu như liên tục.
Vạch kẻ đường rất rõ@
- Trong Clip bác đi bên trên phút cuối giật mình xin nhan ra nhưng bị ngoắc lại@ Bác đi theo sau mà ko có phản ứng gì. Em đá đèn nhưng mà cũng chịu ko biết cứu sao.
P/S: Em thấy mấy bác kể cả taxi quẹo phải QL22 đi Tây Ninh ko quẹo ở lối thoát trước đèn mà quẹo khi qua đèn cũng bị vịn. (ko hiểu lỗi gì)

Lỗi này là ko tuân thủ vạch kẻ đường, mức phạt là 150k nhưng xxx hay hù là đi sai làn mức phạt 1,7 tr và giam bằng 30 ngày, ae chú ý!

• Like
Reactions: audio1607
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Bọn này chó thật, bác thấy vạch quay đầu bác sinh an ra mà nó còn bắt

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
..ngày hôm kia,e chở gia đình đi có việc ở gần cầu Tham Lương,khi e đi tới chân cầu vượt An Sương thì may mắn đc 1 bác cảnh báo giúp e..nên e ko bị tốn bánh mì và mất tg...em xin gửi lời cám ơn đến bác ấy rất nhìu ạ,nếu bác ấy có đi ngang qua thớt hoặc các bác nào nhận ra bác ấy thì cho e xin gửi ạ :3dtanghoa::3dtanghoa:..Chúc cả nhà lun vui vẻ:3dquaytay:
Lỗi đi vào lane quay đầu ngã tư An Sương
Nguoi làm viec tốt ko cần cảm ơn đâu bác bác truyền đạt lại và giúp các bác khác đó là lời cảm ơn chân thành nhất rồi. Cảm ơn bác truoc