Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Tất cả phương tiện lưu thông trên đường đều bình đẳng bác ah. Đến sau thì đi chậm và phải chờ là bình thường thôi. Làn đó nếu ko phân làn thì ko có lý do gì để chê trách cả.
Nếu 1 lúc nào đó bác gặp tình huống bác muốn rẽ mà xe trước dừng làm bác ko đi dc, đến lúc họ đi thì đèn rẽ đã đỏ thì bác mới hiểu cảm giác ức chế thế nào, đặc biệt là lúc bác đang vội hoặc kẹt xe.

Còn nếu bác cũng có suy nghĩ đúng luật thì ta cứ đi, mặc thiên hạ thì em chịu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Theo lời bác chủ thì bác ko sai, nhưng nếu bác cứ chạy kiểu đó thì gây ức chế cho rất nhiều xe muốn rẽ phải. Bác dừng ngay làn của họ, 1 mình bác làm rất nhiều người kẹt lại phía sau. Khi đèn xanh bác đc đi thẳng thì họ lại đèn đỏ. Ức lắm bác ạ.
Lỗi do anh Chánh, vì vạch kẻ đường cho đi thẳng và rẻ phải, nếu lần đầu đi đường này bác đâu biết là có đèn rẽ phải riêng cho lane này, vậy nếu muốn dành riêng cho xe rẽ phải thì vạch kẻ đường chỉ cho rẽ phải là ổn rồi.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.564
113
Nếu 1 lúc nào đó bác gặp tình huống bác muốn rẽ mà xe trước dừng làm bác ko đi dc, đến lúc họ đi thì đèn rẽ đã đỏ thì bác mới hiểu cảm giác ức chế thế nào, đặc biệt là lúc bác đang vội hoặc kẹt xe.

Ức cũng phải chịu, bởi anh chủ có nói rõ là khi nhận ra thì đã muộn bởi vạch liền. Gặp em em cũng ức, mà ức anh Chánh, kẻ vạch như vậy thì đừng để đèn lệch pha.

Hạng B2
7/8/15
325
197
43
tphcm

Cái này bác nói về văn hoá gt , chứ kg nói theo luật dc . vì luật nó kg cấm bác dừng đèn đỏ , ai đến trước đi trước ai đến sau phải xếp hàng , chúng ta hãy tập lại cách xếp hàng , và tuyên truyền cho con cháu chúng ta là vừa. Giờ đi siêu thị của nhật và hàn quốc mua đồ lúc ra tính tiền nhân viên vẫn nhắc nhỡ những người ăn mặt rất lịch sự và sang trọng đi sau mà muốn xong việc mình trước , nhiều lúc thấy xấu hổ . còn việc trên đây do thằng ngu nó vẽ bậy , chứ kg phải lỗi của người tham gia giao thông

• Like
Reactions: ntt61 and plato_nth
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Chỗ đó theo em bảng 411 đi thẳng và rẽ phải là ko hợp lý. Bác chủ không sai nhưng đi vậy hơi tội mấy anh muốn rẽ phải

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Xem lại clip thì thấy bác chủ có thể bị phạt lỗi không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường nhưng thật tình mà nói đây lại là 1 cái bẫy cho người tham gia GT .

Các bác lưu ý:
- Đầu tiên có biển R411 cho thấy làn bên phải cho đi thẳng vừa rẽ phải (giây 14)
- Tiếp tục là vạch kẽ đường cho đi thẳng và rẽ phải (giây16)
- Rồi ngay sau đó là vạch liền và trước mặt trên giá long môn là biển 411 chỉ cho rẽ phải.
He he, hỏng dính bẫy mới lạ

Lỗi dừng đèn đỏ gây cản trở giao thông

Lỗi dừng đèn đỏ gây cản trở giao thông

Clip

Hạng B2
4/5/07
189
233
43

Em thì nghĩ đơn giản thôi chứ cũng ko phức tạp quá. Cho dù đèn có đỏ vài lần thì cũng chỉ mất vài phút, trong vài phút đó thì mình cũng đi thêm được vài trăm mét nữa là cùng, có trách là trách mình chọn sai đường chứ ko thể trách thằng cha đang đậu xe trước mũi mình :)

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Em thì nghĩ đơn giản thôi chứ cũng ko phức tạp quá. Cho dù đèn có đỏ vài lần thì cũng chỉ mất vài phút, trong vài phút đó thì mình cũng đi thêm được vài trăm mét nữa là cùng, có trách là trách mình chọn sai đường chứ ko thể trách thằng cha đang đậu xe trước mũi mình :)
Em thấy bác và nhiều bác khác đều có quan điểm đúng luật thì cứ đi, còn thiên hạ mặc kệ. Có bác còn lấy lý do ko quen đường này nọ. Các bác rõ ràng đi từ xa đã thấy đèn mũi tên rẽ trái, phải xanh hay đỏ. Các bác tự hào rành luật, lên OS chém lung tung mà không hiểu đường nhiều lane thì khi đến đèn đỏ nên đi lane nào cho chuẩn à?

Các bác chẳng qua thấy lane rẽ trái, phải trống mà lại có mũi tên cho đi thẳng nên tranh thủ chèn lên, còn mặc kệ thiên hạ bị kẹt phía sau thôi. Em nói các bác đừng giận, các bác chạy vậy thì ko sai nhưng tư tưởng ích kỷ lắm. Các bác ko thấy nhột khi chỉ vì mình mà rất nhiều xe khác phải kẹt lại à? Tư tưởng cho ngta đợi vài phút cũng chẳng sao làm em nản quá.

Hạng B2
4/5/07
189
233
43
Em thấy bác và nhiều bác khác đều có quan điểm đúng luật thì cứ đi, còn thiên hạ mặc kệ. Có bác còn lấy lý do ko quen đường này nọ. Các bác rõ ràng đi từ xa đã thấy đèn mũi tên rẽ trái, phải xanh hay đỏ. Các bác tự hào rành luật, lên OS chém lung tung mà không hiểu đường nhiều lane thì khi đến đèn đỏ nên đi lane nào cho chuẩn à?

Các bác chẳng qua thấy lane rẽ trái, phải trống mà lại có mũi tên cho đi thẳng nên tranh thủ chèn lên, còn mặc kệ thiên hạ bị kẹt phía sau thôi. Em nói các bác đừng giận, các bác chạy vậy thì ko sai nhưng tư tưởng ích kỷ lắm. Các bác ko thấy nhột khi chỉ vì mình mà rất nhiều xe khác phải kẹt lại à? Tư tưởng cho ngta đợi vài phút cũng chẳng sao làm em nản quá.

Thưa bác, em không nghĩ là có chuyện giận dỗi gì ở đây cả. Em cũng không nghĩ là mình ích kỷ khi làm thế. Luật đặt ra là để tuân thủ đúng chứ không suy diễn hay hành động theo tư tưởng như bác nói. Ở đây là văn hoá xếp hàng thôi bác, đang xếp hàng bác không thể nói em tránh ra chỉ vì bác đang...vội.

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Thưa bác, em không nghĩ là có chuyện giận dỗi gì ở đây cả. Em cũng không nghĩ là mình ích kỷ khi làm thế. Luật đặt ra là để tuân thủ đúng chứ không suy diễn hay hành động theo tư tưởng như bác nói. Ở đây là văn hoá xếp hàng thôi bác, đang xếp hàng bác không thể nói em tránh ra chỉ vì bác đang...vội.
Quan điểm của bác như vậy thì em chịu. Hy vọng trên đường em ko gặp những người có tư tưởng như bác. Em thì dù có đúng luật em vẫn chừa lane rẽ trái, phải để người khác đi. Em dù có xếp hàng dài ở lane giữa cũng sẽ xếp.

• Like
Reactions: boymi and Xe rác