Hạng B2
4/5/07
189
233
43
Quan điểm của bác như vậy thì em chịu. Hy vọng trên đường em ko gặp những người có tư tưởng như bác. Em thì dù có đúng luật em vẫn chừa lane rẽ trái, phải để người khác đi. Em dù có xếp hàng dài ở lane giữa cũng sẽ xếp.

ok bác. Đúng sai hay như thế nào hợp lý thì tuỳ từng cá nhân, miễn là ko sai luật là được. Trường hợp như thế này em sẽ luôn hành động như trên. Tuy nhiên em cũng không đến nỗi quá cứng nhắc khi đường bé như Nguyễn Tất Thành mà chen nhau vào lane trong tranh đường với xe máy mặc dù chả sai gì.
Cheer and HPNY!

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Kinh nghiẹm của bác chủ ko xài trong trường hợp này rồi. Lane ngoài thường 80% là rẽ phải chắc bác biết, tuy bác ko sai nhưng thực sự sẽ gây kẹt xe cục bộ. E xin góp ý kiến, mong lần sau bác ko đi lane đó nhé

• Like
Reactions: Xe rác
Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Em thấy bác và nhiều bác khác đều có quan điểm đúng luật thì cứ đi, còn thiên hạ mặc kệ. Có bác còn lấy lý do ko quen đường này nọ. Các bác rõ ràng đi từ xa đã thấy đèn mũi tên rẽ trái, phải xanh hay đỏ. Các bác tự hào rành luật, lên OS chém lung tung mà không hiểu đường nhiều lane thì khi đến đèn đỏ nên đi lane nào cho chuẩn à?

Các bác chẳng qua thấy lane rẽ trái, phải trống mà lại có mũi tên cho đi thẳng nên tranh thủ chèn lên, còn mặc kệ thiên hạ bị kẹt phía sau thôi. Em nói các bác đừng giận, các bác chạy vậy thì ko sai nhưng tư tưởng ích kỷ lắm. Các bác ko thấy nhột khi chỉ vì mình mà rất nhiều xe khác phải kẹt lại à? Tư tưởng cho ngta đợi vài phút cũng chẳng sao làm em nản quá.

Vậy nếu trường hợp bác muốn rẽ phải nhưng đèn rẽ phải đang đỏ nên bác dừng. Em xếp hàng sau bác và đi thẳng, lúc này đèn đi thẳng xanh nhưng vướng bác nên em ko đi dc?
Em chỉ cần nhá đèn là bác vượt đèn đỏ để nhường đường cho em phải ko ạ?

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Vậy nếu trường hợp bác muốn rẽ phải nhưng đèn rẽ phải đang đỏ nên bác dừng. Em xếp hàng sau bác và đi thẳng, lúc này đèn đi thẳng xanh nhưng vướng bác nên em ko đi dc?
Em chỉ cần nhá đèn là bác vượt đèn đỏ để nhường đường cho em phải ko ạ?
Bác đã suy nghĩ trước khi hỏi em câu này chưa? Trường hợp này bác hoàn toàn có thể vào lane giữa để đi thẳng nhé. Còn ngược lại, em hoàn toàn ko có cách nào để đi. Bác có hiểu nó khác nhau chỗ nào chưa?

• Like
Reactions: Xe rác
Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Bác đã suy nghĩ trước khi hỏi em câu này chưa? Trường hợp này bác hoàn toàn có thể vào lane giữa để đi thẳng nhé. Còn ngược lại, em hoàn toàn ko có cách nào để đi. Bác có hiểu nó khác nhau chỗ nào chưa?

Thứ 1, đến sát đó đã có vạch liền rồi nên bác đừng yêu cầu người khác phạm luật để tiện cho bác.

Thứ 2, lưu lượng xe đi thẳng ở đây lớn hơn rẽ phải rất nhiều nên thật lãng phí nếu dành hẳn lane đó cho xe rẽ phải.

Thứ 3, ko chỉ xe rẽ phải mới cần gấp và đang bận việc. Em chắc rằng các xe đi thẳng cũng gấp và bận việc y chang. Hơn nữa việc bình đẳng và nguyên tắc xếp hàng là của người văn minh.

Đây là comment cuối cùng của em ở topic này nhé :)

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Thứ 1, đến sát đó đã có vạch liền rồi nên bác đừng yêu cầu người khác phạm luật để tiện cho bác.

Thứ 2, lưu lượng xe đi thẳng ở đây lớn hơn rẽ phải rất nhiều nên thật lãng phí nếu dành hẳn lane đó cho xe rẽ phải.

Thứ 3, ko chỉ xe rẽ phải mới cần gấp và đang bận việc. Em chắc rằng các xe đi thẳng cũng gấp và bận việc y chang. Hơn nữa việc bình đẳng và nguyên tắc xếp hàng là của người văn minh.

Đây là comment cuối cùng của em ở topic này nhé :)
Sao những người có suy nghĩ như bác nhiều vậy nhỉ. Chỉ vì tiện cho mình mà ích kỷ, lấn lane người khác rồi đổ tại vạch liền, trong khi từ xa đã thấy đèn gì và biết rõ nên đi thế nào là văn minh. Dùng từ thì tỏ vẻ này nọ nhưng hành động thì hoàn toàn ngược lại.

Thôi em cũng xin stop tại đây. Ai muốn làm gì thì làm, coi như khác nhau về quan điểm.

Hạng C
25/6/14
624
747
93
Đường chỗ nào có đèn riêng cho xe rẽ phải thì nên né hẳn làn đó luôn. Vậy mới có văn hóa. Còn chỗ nào không có đèn riêng rẽ phải thì cứ thoải mái thôi hehe

Tập Lái
26/6/16
27
222
28
31
Có nhiều bác có ý thức cao và tư tưởng luật không cấm thì tôi có quyền làm, mặc dù biết những việc đó không hợp lý. Người ta gọi đó là lợi dụng kẽ hở của pháp luật đó ạ.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Em thấy bác và nhiều bác khác đều có quan điểm đúng luật thì cứ đi, còn thiên hạ mặc kệ. Có bác còn lấy lý do ko quen đường này nọ. Các bác rõ ràng đi từ xa đã thấy đèn mũi tên rẽ trái, phải xanh hay đỏ. Các bác tự hào rành luật, lên OS chém lung tung mà không hiểu đường nhiều lane thì khi đến đèn đỏ nên đi lane nào cho chuẩn à?

Các bác chẳng qua thấy lane rẽ trái, phải trống mà lại có mũi tên cho đi thẳng nên tranh thủ chèn lên, còn mặc kệ thiên hạ bị kẹt phía sau thôi. Em nói các bác đừng giận, các bác chạy vậy thì ko sai nhưng tư tưởng ích kỷ lắm. Các bác ko thấy nhột khi chỉ vì mình mà rất nhiều xe khác phải kẹt lại à? Tư tưởng cho ngta đợi vài phút cũng chẳng sao làm em nản quá.
Lane có mũi tên cho đi thẳng mà bác lại cho là lane này là lane rẽ trái, rẽ phải? Nếu muốn dành riêng cho rẽ trái, phải thì đừng có mũi tên đi thẳng, đơn giản vậy, còn tại sao có mũi tên đi thẳng là ý đồ hoặc sai sót của GTCC chứ trách gì người TGGT đi đúng luật.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Sao những người có suy nghĩ như bác nhiều vậy nhỉ. Chỉ vì tiện cho mình mà ích kỷ, lấn lane người khác rồi đổ tại vạch liền, trong khi từ xa đã thấy đèn gì và biết rõ nên đi thế nào là văn minh. Dùng từ thì tỏ vẻ này nọ nhưng hành động thì hoàn toàn ngược lại.

Thôi em cũng xin stop tại đây. Ai muốn làm gì thì làm, coi như khác nhau về quan điểm.
Nói thật chứ giờ ra đường ae ta cứ bơ đi mà sống, cứ đúng luật mà chấp hành.
Đúng pháp luật là có văn hoá rồi.
chứ ba cái văn hoá kiểu nữa mùa thì chán lắm. Từ trên xuống dưới, từ lớn tới nhỏ.