Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Đến đây có thể khẳng định lỗi không phải do đèn lumileds( em đã sửa lại tiêu đề) mà nguyên nhân là nơi 4 cửa, cốp và nắp capo, hoặc xấu nhất là lỗi hệ thống. Bác Vuhung có thấy có khả năng ở nắp capo k bác? Vấn đề là chưa tìm ra đc do cái nào, khó là nó k bị liên tục mà lúc bị lúc không. Mong các bác có cao kiến gì giúp em với! À bác Vuhung oi, mình mua cái nút này ở đâu ạ, và tên gọi theo từ chuyên môn là cái gì vậy Bác? Thks bác!

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Mình ở tận Gia lai lận bác ơi, thế mới khổ! Rối quá lúc nãy làm thế này: lấy hết 4 cái ra vệ sinh, thấy 1 con cửa trc bên phụ có chút xíu nước, vệ sinh xong kết quả vẫn kêu. Tiếp theo mình lấy băng dính dán ép hết 4 con như đã đóng cửa, kết quả vẫn kêu, mình gỡ băng dính con cửa trc bên tài vẫn kêu, mình gỡ tiếp con cửa sau bên tài thì hết kêu được hơn 1 tiếng rồi, đang để im như vậy để theo dõi thử. Tóm lại là mình đang dán 2 con bên phụ, tình trạng hiện tại chưa thấy kêu, không biết được bao lâu. Theo bác Vuhung là sao, mình rối quá!
Bác tập trung vào con cửa sau bên tài giúp em ạ, bác tháo ra lấy máy sấy sấy khô xem sao sau đoa ráp lại bôi 1 lớp mỏng keo silicon để nc kg lọt vô. Em càng có cơ sở khẳng định là nc vô gây mass mấy cái nút.

• Like
Reactions: Letrung81
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Đến đây có thể khẳng định lỗi không phải do đèn lumileds( em đã sửa lại tiêu đề) mà nguyên nhân là nơi 4 cửa, cốp và nắp capo, hoặc xấu nhất là lỗi hệ thống. Bác Vuhung có thấy có khả năng ở nắp capo k bác? Vấn đề là chưa tìm ra đc do cái nào, khó là nó k bị liên tục mà lúc bị lúc không. Mong các bác có cao kiến gì giúp em với! À bác Vuhung oi, mình mua cái nút này ở đâu ạ, và tên gọi theo từ chuyên môn là cái gì vậy Bác? Thks bác!
Cao kiến là bác phải bình tĩnh :D rối kg giải quyết dc :D, sao basc không thử reset hệ thống báo động bằng cách gỡ cọc - bình điện ra trong 5 phút sau đó gắn lại. Test kỹ 4 nút, vẫn không dc thì bác phải đem vào head yêu cầu kiểm tra mấy cái sensor, mạch báo động. Đây là tất cả những gì em biết. Bác có thể add facebook em binbin ha để trao đổi .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Letrung81
Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Cao kiến là bác phải bình tĩnh :D rối kg giải quyết dc :D, sao basc không thử reset hệ thống báo động bằng cách gỡ cọc - bình điện ra trong 5 phút sau đó gắn lại. Test kỹ 4 nút, vẫn không dc thì bác phải đem vào head yêu cầu kiểm tra mấy cái sensor, mạch báo động. Đây là tất cả những gì em biết. Bác có thể add facebook em binbin ha để trao đổi .
Cảm ơn Bác, ngày mai mình sẽ tiếp tục thử, tình hình thế nào sẽ thông báo các bác. Facebook bác vuhung là vtworkshop mà!

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Em vừa trao đổi với bác Trung qua Face, hy vọng là xe chỉ hư nút tín hiệu đóng cửa, theo như bác nói tình hình hiện tại bác đã lock dc cửa từ 5h chiều đến giờ và vẫn chưa hú. Chúc bác tìm dc nguyên nhân và sửa triệt để.

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Mình không rãnh gì về kỹ thuật không biết là bóng zin có qua rơ le hay không nhưng hôm gắn đèn thì đúng là thợ xẻ dây cách vị trí chuôi đèn zin tầm 5cm để đi dây gắn bóng led. Mình có hỏi sao không xài dây cũ thì thợ bảo để sơ cua phòng trường hợp bóng led đứt thì lấy bóng cũ ra xài. Không biết đây là lí do gây nhiễu radio?
Thợ câu đèn Lumiled cho bác mà cắt xẻ dây thì tệ quá, bác kiểm tra mối nối coi có cẩn thận không? Nếu cần thì đi cho thợ hàn chì lại, nếu mối nối không tốt có thể phóng điện gây nhiễu radio mà làm ta tăng dòng rất hại hệ thống điện ( 1 cách từ từ :( )

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Em vừa trao đổi với bác Trung qua Face, hy vọng là xe chỉ hư nút tín hiệu đóng cửa, theo như bác nói tình hình hiện tại bác đã lock dc cửa từ 5h chiều đến giờ và vẫn chưa hú. Chúc bác tìm dc nguyên nhân và sửa triệt để.
Like cho sự nhiệt tình hỗ trợ của bác, của VTWorkshop.

Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Tình hình là cả đêm qua nó k kêu, hôm nay mình gỡ dần 2 con còn lại xem sao.