Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Lần này nó kêu mình nhìn vào không thấy báo cửa mở bác Vuhung ơi!

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Bác nên bình tĩnh xem xét :
1 mở ra khi đang Lock thì xe báo động là đúng logic.
2 Khi bác mở keo dinh công tắc bên tài ( thi xe đang trong tình trạng cửa mở) mà bác vẫn Lock được cửa -> chứng tỏ công tắc của bác đã bị hư dạng không còn đàn hồi nên bị chập chờn, bác test thử = cách tháo ra nối tắt bằng dây điện rồi đóng 4 cửa + Lock xem được ko?

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Thợ câu đèn Lumiled cho bác mà cắt xẻ dây thì tệ quá, bác kiểm tra mối nối coi có cẩn thận không? Nếu cần thì đi cho thợ hàn chì lại, nếu mối nối không tốt có thể phóng điện gây nhiễu radio mà làm ta tăng dòng rất hại hệ thống điện ( 1 cách từ từ :( )
Vậy hả bác? Đèn của bác xử lý kiểu nào ạ? Em nghĩ thợ họ chỉ ráp vậy cho nhanh chứ dễ gì họ hàn cho mình. Ở bên BH bác biết chỗ nào hàn không?

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Vậy hả bác? Đèn của bác xử lý kiểu nào ạ? Em nghĩ thợ họ chỉ ráp vậy cho nhanh chứ dễ gì họ hàn cho mình. Ở bên BH bác biết chỗ nào hàn không?
Hàn chì bình thường thôi bác, các cơ sở sửa chữa điện, điện tử cũng làm được.
Xe em chỉ tháo zắc zin cắm vào balast đèn, rồi -> balast đến Lumileds, không có tách đấu đây gì hết.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Bác nên bình tĩnh xem xét :
1 mở ra khi đang Lock thì xe báo động là đúng logic.
2 Khi bác mở keo dinh công tắc bên tài ( thi xe đang trong tình trạng cửa mở) mà bác vẫn Lock được cửa -> chứng tỏ công tắc của bác đã bị hư dạng không còn đàn hồi nên bị chập chờn, bác test thử = cách tháo ra nối tắt bằng dây điện rồi đóng 4 cửa + Lock xem được ko?
Không, khi mình mở keo dính rồi đóng cửa mà, nên nó vẫn lock cửa bt.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Vậy thì có thêm 2 khả năng mà cả 2 đều nằm ngoài khả năng xử lý của bác rồi.
Khả năng thứ nhất xe bác có lẽ hư cảm biến va chạm của hệ thống báo động.
Khả năng thứ 2 : xe bác độ đèn, tất cả đều qua rờ le nhưng bác cho hỏi hệ thống đèn DRL thì câu vào đâu ? Nếu như móc lấy ACC mà vô tình móc trúng đường điện có liên quan đến báo động. Trường hợp này mình cũng đã gặp nhưng kg phải trên báo động mà trên hệ thống lên kính của dòng xe khác.
Bác đành phải lên head, khả năng phải mất khá nhiều thời gian để tìm nguyên nhân thật sự. Mình đã giới thiệu bác 1 bạn ở Honda Vietnam, bác contact và nhờ hỗ trợ nhé bác :). Rất tiếc mình chỉ giúp dc bác đến đây thôi :(

• Like
Reactions: Letrung81
Hạng B2
24/11/15
119
40
28
42
Vậy thì có thêm 2 khả năng mà cả 2 đều nằm ngoài khả năng xử lý của bác rồi.
Khả năng thứ nhất xe bác có lẽ hư cảm biến va chạm của hệ thống báo động.
Khả năng thứ 2 : xe bác độ đèn, tất cả đều qua rờ le nhưng bác cho hỏi hệ thống đèn DRL thì câu vào đâu ? Nếu như móc lấy ACC mà vô tình móc trúng đường điện có liên quan đến báo động. Trường hợp này mình cũng đã gặp nhưng kg phải trên báo động mà trên hệ thống lên kính của dòng xe khác.
Bác đành phải lên head, khả năng phải mất khá nhiều thời gian để tìm nguyên nhân thật sự. Mình đã giới thiệu bác 1 bạn ở Honda Vietnam, bác contact và nhờ hỗ trợ nhé bác :). Rất tiếc mình chỉ giúp dc bác đến đây thôi :(
Rất cảm ơn sự nhiệt tình của bác, trong khi chờ sxep tg ra hãng có cách nào mình không cho hệ thống báo đông kích hoạt không bác?

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Bác chủ thử nhớ lại hiện tượng này bắt đầu có từ lúc nào.
1 / còn hiện nay theo nhu bác vuhung nói thì bác thử tháo dây nguồn của DRL thử xem
2 / Hoặc tìm ga ra tháo cọc bình coi có tác dụng ko

• Like
Reactions: vuhungcomp