Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi khi khởi động xe

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
xe em Focus, gần đây thỉnh thoảng (1 tuần/lần) khi khởi động xe thì tiếng máy có vẻ không tròn và khi vào số thì xe bị ỳ ra không chịu chạy. Sau đó em tắt máy đề lại thì lại nổ và chạy bình thường... xe em bị bệnh gì vậy và cách khắc phục thế nào ạ?

Hạng F
29/10/16
11.604
22.292
113
Pháp
xe em Focus, gần đây thỉnh thoảng (1 tuần/lần) khi khởi động xe thì tiếng máy có vẻ không tròn và khi vào số thì xe bị ỳ ra không chịu chạy. Sau đó em tắt máy đề lại thì lại nổ và chạy bình thường... xe em bị bệnh gì vậy và cách khắc phục thế nào ạ?
Còn thiếu dử kiện, bạn đã làm gì rồi ? thay gì ?

Tập Lái
27/1/10
38
26
18
www.anycar.vn
Chào bác!
Nghe qua hiện tượng thì có vẻ như áp suất nhiên liệu xe bác đang gặp vấn đề, cụ thể là bơm xăng không giữ được áp suất cần thiết trong hệ thống khi để lâu. Việc cần làm là kiểm tra áp suất hệ thống nhiên liệu qua đêm xem có đạt không rồi có hướng xử lý tiếp bác nhé. Đây cũng là pan cần xử lý sớm, vì nếu đúng bơm xăng có vấn đề thì có thể gây nằm đường đó bác.
Chúc bác mau khắc phục bệnh tình cho em nó nhé.

Hạng F
29/10/16
11.604
22.292
113
Pháp
Ui trùi xe mới mà, đe vào check là xong, bạn check sau khi nói chuyện,

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
dạ em xe cũ ạ, xe làm bảo dưỡng ở bến thành Ford 6 tháng trước, nói chung chạy tới giờ ok ko vấn đê gì, tự nhiên 1 ngày đẹp trời em nó trở chứng như vậy, và khi em tắt máy đề lại thì nổ máy và chạy bình thường, bây giờ thì em chờ nó tái phát để đem vào garage kiểm tra, nhưng chờ cả tuần từ lúc em đăng bài mà nó chưa tái phát...em cũng hy vọng nó ko tái phát luôn, hy vọng là chỉ do em vặn chìa khóa ko dứt khoát khi đề máy nên thành ra vậy.. Thôi thì cứ chờ, nếu nó bị lại em đem vào garage kiểm tra, bệnh tình thế nào em báo lại sau ạ..