Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thằng shop nó nói Otani ở Thái cũng có tiếng, còn VN mình trước giờ có cont với tải, còn xe nhỏ thì mới có vài năm gần đây.
Mấy thương hiệu này chủ yếu làm vỏ dòng xe tải hay xe nhỏ nhỉ. Mấy vỏ xe sang, thông số lốp chiều ngang lớn thấy hiếm.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Otani này của Thái Lan, mình đã xem rất kỹ review của tụi Thái, có vẻ ổn
Chỉ là ko biết nó nói gì thôi.
Em đã đọc rất kỹ đoạn đầu của bác rồi tính đi mua bộ vỏ Otani về rồi. Sáng nay em mới đọc câu sau của bác.

• Haha
Reactions: nmduc
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đó là bác chạy. Còn bác ko chạy thì vứt. Cao su càng chạy càng bền.
Ngay cả lốp dự phòng dù có làm bằng bánh thường người ta cũng khuyến cáo max 80km/h
Bác có thể giúp giải thích cao su càng chạy càng bền không?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Vậy là giá hạt dẻ rồi.
Casumina có 2 thương hiệu. Milestar với Avenza (không biết viết chính xác không). Avenza nó sản xuất trên dây chuyền mới đầu tư. Bản thân lốp Milestar đến giờ em thấy ổn. Chỉ thằng shop hơi chuối. Nó săn đón mình khi sắp mua hàng, còn xong nó lơ. Thợ tay nghề cũng kém. Thay lốp 2 bên mà nó kê đội ngay vi sai cầu thay vì chỗ sắt xi. Em kêu nó mới sửa lại.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Mấy thương hiệu này chủ yếu làm vỏ dòng xe tải hay xe nhỏ nhỉ. Mấy vỏ xe sang, thông số lốp chiều ngang lớn thấy hiếm.
Tải, cont nhiều rồi bác. Giờ nó lấn thêm lốp xe du lịch.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Casumina có 2 thương hiệu. Milestar với Avenza (không biết viết chính xác không). Avenza nó sản xuất trên dây chuyền mới đầu tư. Bản thân lốp Milestar đến giờ em thấy ổn. Chỉ thằng shop hơi chuối. Nó săn đón mình khi sắp mua hàng, còn xong nó lơ. Thợ tay nghề cũng kém. Thay lốp 2 bên mà nó kê đội ngay vi sai cầu thay vì chỗ sắt xi. Em kêu nó mới sửa lại.
Mấy chỗ bán lốp rất ẩu và không có tâm. Trước đây em thay bộ lốp ở Lý Thái Tổ, nó không cân lại mâm, không chỉnh thước lái. Em thì gà mờ nên không biết. Chạy thời gian thì 2 bánh trước nó mòn mép ngoài, khiến em lại phải mất tiền thay lại cặp vỏ mới.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.922
113
Mấy chỗ bán lốp rất ẩu và không có tâm. Trước đây em thay bộ lốp ở Lý Thái Tổ, nó không cân lại mâm, không chỉnh thước lái. Em thì gà mờ nên không biết. Chạy thời gian thì 2 bánh trước nó mòn mép ngoài, khiến em lại phải mất tiền thay lại cặp vỏ mới.
View attachment 2471948
Chạy mòn cỡ này thì cũng nên thay mới cho yên tâm. Xe mình đi ít 5 năm rồi vẫn chỉ mòn 1/2

• Like
Reactions: triet gpvn