Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lốp vá

Hạng B1
9/7/05
50
0
0
Hôm qua lốp sau xe em bị xịt phải đi vá, thấy 2 nốt nhỏ hơn cả kim châm ở bên thành lốp, thợ vá lốp nó không phát hiện được nguyên nhân tại sao có hai cái lỗ thủng này. em vá ở 92 Hai Bà Trưng
Các bác cho em hỏi là lốp sau bị vá 2 phát ở thành lốp như thế đi có an toàn không?

RE: Lốp vá

theo em có thể là khi lốp của bác bị xịt, bác cố lết thêm 1 chút khiến cho thành lốp bị mài xuống mặt đường và dính chấu...:D...vết vá ở đâu cũng ảnh hưởng đến độ an toàn của lốp, đặc biệt là vết ở thành lốp, lâu dần chỗ đó có thể bị phù...nếu có điều kiện thì bác nên thay cho an toàn.

Hạng B1
9/7/05
50
0
0

Em treo cái lốp này lên dự phòng rồi, để lốp dự phòng xuống chạy.bác kebal nói vậy thì ai bị thủng lốp cũng phải thay à?
thế thì chết, thủng lốp cái mất toi mấy triệu.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Nhất là ban đêm, tối hù, tấp vào lề : thường, bánh trước bên phải hay bị tét hông ngọt lịm, nếu lề đường nhô ra lởm chởm mấy cạnh bê-tông sắc bén, có khi khi chưa biết chuyện gì, vì vừa cảm giác cọ quẹt rất nhẹ, thì đầu xe lập tức chúi hẳn về bên đó. Y như miếng băng sơn rạch nát lườn tàu Titanic :D

Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com

Lốt dự phòng của Bác có mới quá so với 4 chiếc đang chạy không ? Nếu mới quá là đi sẽ ồn và lắc đó, còn nếu hai vết thủng nhỏ thì có thể vá miếng vá to phía trong, vì là lốp sau nên không đến nỗi lo lắng như Bác nghĩ đâu.