Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Thằng mặt lờ lzd mà rate * thấp là nó ẩn luôn comment. Thằng shopee vui hơn. Chửi nhau giữa người mua và chủ shop rất khí khế. Sendo như clq. Search engine còn chưa ngon mà e-commerce cái éo gì. Tiki hàng hoá ko đa dạng và ko cho chọn nhà vận chuyển mình mong muốn

Hạng B2
26/2/16
141
4.283
93
E cắm điện ngày cổng mà anh, cho họ xem luôn chứ ai như anh đem vào phòng thử :D

Em ví dụ thế thôi .. chứ nhiều vấn đề sẽ nảy sinh. Chẳng hạn anh cắm vào cổng, rồi điện ở đó do chập chạm gì gây cháy hàng, trong khi anh chưa thanh toán. Giờ NV giao hàng tính sao? Hoặc quần áo thì làm sao thử ngay tại cổng được? Vậy nên chính sách chung là vậy, không cho thử sản phẩm khi giao được, trừ khi người bán và người giao hàng là một :D

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Thằng mặt lờ lzd mà rate * thấp là nó ẩn luôn comment. Thằng shopee vui hơn. Chửi nhau giữa người mua và chủ shop rất khí khế. Sendo như clq. Search engine còn chưa ngon mà e-commerce cái éo gì. Tiki hàng hoá ko đa dạng và ko cho chọn nhà vận chuyển mình mong muốn
Vậy chắc chủ shopee này là cnler nè. Cho tuột quần luôn hả bác? :p

Hạng D
11/6/14
2.410
12.403
113
Em ví dụ thế thôi .. chứ nhiều vấn đề sẽ nảy sinh. Chẳng hạn anh cắm vào cổng, rồi điện ở đó do chập chạm gì gây cháy hàng, trong khi anh chưa thanh toán. Giờ NV giao hàng tính sao? Hoặc quần áo thì làm sao thử ngay tại cổng được? Vậy nên chính sách chung là vậy, không cho thử sản phẩm khi giao được, trừ khi người bán và người giao hàng là một :D
Tùy sp mới thử chứ anh, ra ngoài mua dụng cụ cầm tay cũng phải bấm chạy ro ro mới trả tìn mừ :)

Hạng B2
26/2/16
141
4.283
93
Tùy sp mới thử chứ anh, ra ngoài mua dụng cụ cầm tay cũng phải bấm chạy ro ro mới trả tìn mừ :)

Anh mua tại cửa hàng thì vậy là đúng rồi vì chỉ có 2 bên là người bán và người mua.
Còn mua online thì thường có tới 4 bên lận: sàn - người bán - người giao hàng - người mua.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Vậy chắc chủ shopee này là cnler nè. Cho tuột quần luôn hả bác? :p
Uh. Nhiều món hàng bị rate thấp tụi nó ẩn luôn và list lại món mới. Shopee còn có tính năng trả giá rất hay. Mình toàn trả 70% hoho

Hạng D
5/7/14
2.476
85.511
113
HCMC
Xác nhận ở đây là xác nhận muốn mua hàng và thanh toán thôi anh.

Trên shopee, Khi anh nhận hàng xong thì anh có 3 ngày để bấm xác nhận đã nhận đúng hàng như mô tả và sản phẩm hoạt động tốt. Anh bấm xác nhận thì tiền mới vào ví của seller và seller mới rút ra được. Hết thời hạn 3 ngày anh ko bấm xác nhận thì đơn hàng cũng tự động hoàn thành và tiền vào ví seller.

Mới đây hình như nó lên 7 ngày rồi anh. Hồi sáng lướt nhanh quá thấy số 7 mà em không chắc. Chắc vì vậy mà nó OK hơn sendo chỗ này :)

Gần đây nhiều mặt hàng khó thanh toán thẻ, chắc do chính sách Shopee thay đổi.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.511
113
HCMC
Em thấy mua online hay mà. Bây giờ ở VN cũng nhiều sàn TMĐT tốt rồi, nên mấy anh cũng yên tâm đi. Gặp vài case phải đổi/trả mất thời gian cũng tức, chửi vài phát thôi, chứ tiền bạc của mình cũng không mất.

Để góp phần TMĐT phát triển thì khi mua hàng online mấy anh nên:

+ Tự tìm hiểu món hàng trước, xem review ... và xác định rõ mình muốn mua món hàng đó. Chứ đừng mua theo kiểu "cứ đặt, họ đem đến ưng thì mua, ko thì thôi".
+ Chỉ mua ở những sàn có chính sách bảo vệ người mua như tiki, adayroi, lzd, shopee. Thanh toán online luôn cho khỏe.
+ Nhận hàng xong nếu sp ko hoạt động, ko đúng model ... thì yêu cầu đổi trả / hoàn tiền. Đồng thời đánh giá, comment vào sp / seller đó.
+ Nhận hàng tốt cũng dành chút thời gian đánh giá sp.

Qua mấy vụ lừa đảo này thì khi nghe điện thoại giao hàng nên hỏi rõ là: giao hàng gì, gửi từ đâu, thu bao nhiêu tiền cho chắc cú.

Thấy nhân viên luôn nói, em giao hàng bên Shopee. Không nói câu đó thì đúng là nên hỏi lại.

Hạng B2
26/2/16
141
4.283
93
Gần đây nhiều mặt hàng khó thanh toán thẻ, chắc do chính sách Shopee thay đổi.

Lý do là từ tháng 3 nó thay đổi chính sách, sẽ trừ phí 2% trên giá trị đơn hàng vào tài khoản seller nếu buyer thanh toán bằng thẻ.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.511
113
HCMC
Uh. Nhiều món hàng bị rate thấp tụi nó ẩn luôn và list lại món mới. Shopee còn có tính năng trả giá rất hay. Mình toàn trả 70% hoho

Em chưa xài tính năng này bao giờ, hì.