Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: Luận bàn về các đời cub

Trích đoạn: bomdien

Chiếc xe máy đầu tiên trong đời em cưỡi là chiếc 81, kim vàng giọt lệ, bền dã man. Mua năm 87 từ bên Miên, nó theo em suốt thời gian đâi học 94-99. Ra trường em bán mất rùi, lúc bán được giá nữa chớ, xe ngon lém...Em thấy 81 bền hơn 82 đó, bạn em có chiếc 82 khg bằng. Nhưng....nếu xe muốn độ máy thì dùng 82. Lâu quá em khg nhớ là 82 có mấy số nhưng d0ộ lại thì chạy dữ hơn 81.

Bác này, măm 99 bác còn học đại hoc(năm 97 em ra trường rồi) vậy mà bây chừ bác có con gái cho nó cuỡi Honda cub rồi a? em thấy có bài bác post thế. bó tay bác, tài cao qua'.
Em nghe nói xe này cub 81 cứ đỗ xăng là chạy..bền khiếp. Còn các đời 86.96 customs 90 thế nào bác, hình như ko bền bằng. năm 87 mua bên Miên thì xe còn tương đối mới, mới co 6,7 năm thôi

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

theo e biết 81 bất kỳ đời nào: nhún dài, nhún ngắn, xi nhan thường (cho những màu không camay như bã đậu, xanh mực, xám...), xi nhan bông (màu lông chuột, xanh rêu (ốc bưu) đều có 70cc, nhưng Kim vàng giọt lệ thì chỉ có ở 50cc thôi bác ạ!
E cũng có đi qua 81 rồi 82, e cảm thấy không biết có phải do 4 số họ sắp nhông khác hay không mà 82 có số 1 rất ngắn, chỉ đề ba vài m là gằn lên. Cảm nhận riêng: 82 lì hơn, nghe mấy bác sửa xe nói 1 phần còn do bình xăng con 82 nó vậy, các bác nhìn chắc cũng thấy bxc 82 không dùng cục ga như các xe khác. E chưa thử nhưng e nghĩ chắc 82 đề ba thua 81 chắc, còn đường trường chưa biết;), ủa quen, chết, các bác đâu có bàn về tốc độ đâu hả :)
luuhong bác không đọc kỹ bài mà còn vu oan cho bác bomdien:

Em cũng thấy 81 và 82 thật bền.
Nhưng con em gái em đang đi chiếc 96. Tới nay mà chưa bung đầu và nồi. Nó thì cày như trâu. Xe còn keng xà beng. Đi vẫn còn cực ngon. Vậy cũng bền chứ bác???????/

TN ĐH năm 99 mà có em gái đi cub thì cũng chuyện thường chứ gì đâu bác la dữ thế ;) (giỡn chơi chút)

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

mí bác bàn luôn về xe 2 thì lên cốt 10 đi! và Yamaha 100 nữa. Trời! đến giờ e vẫn còn rung động khi nhớ lại lần đâu tiên chạy thử e này đập thùng!

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Các bác làm em nhớ chiếc xe máy đầu tiên em đi trong đời là 81 kim vàng giọt lệ đó [8D]
Hồi đó vẫn còn bé bé nên chả bít nó bền hay ko bền. Lớn lên bít chút ít thì gia đình bán đi mất roài :D

Trích đoạn: Luuhong
Bác này, măm 99 bác còn học đại hoc(năm 97 em ra trường rồi) vậy mà bây chừ bác có con gái cho nó cuỡi Honda cub rồi a? em thấy có bài bác post thế. bó tay bác, tài cao qua'.
Dạ bác nhầm em với ai rồi ạh, em mới có thằng cu tí được 4,5tháng thôi ạh.

Trích đoạn: Luuhong
Em nghe nói xe này cub 81 cứ đỗ xăng là chạy..bền khiếp. Còn các đời 86.96 customs 90 thế nào bác, hình như ko bền bằng. năm 87 mua bên Miên thì xe còn tương đối mới, mới co 6,7 năm thôi
Vâng, chiếc xe lúc ba mẹ em lấy còn long lanh lắm, căm - ốc nhái còn 7 màu luôn, đầu xe còn jin ... đi cực nhẹ...bán tiếc ơi là tiếc. Chiếc cútom 96 của con em em thì còn ngon cực, nó giữ kỹ nên chưa mục sườn nữa đó!!!!!!!!!!!

Trích đoạn: LK

mí bác bàn luôn về xe 2 thì lên cốt 10 đi! và Yamaha 100 nữa. Trời! đến giờ e vẫn còn rung động khi nhớ lại lần đâu tiên chạy thử e này đập thùng!

Thời đó (khoảng năm 89-90 thì phải) xuất hiện chiếc xe này....trời...nhìn muốn xỉu....nghe tiếng pô cũng muốn xỉu....em đòi mua mà ông bà già khg chịu mua, mua ngay chiế DD87 đập thùng.
Chiếc yamaha 100, màu đỏ, đèn tròn, 2 thì vẫn mằm trong ký ức của em đó (nói nhỏ nha, lúc đó học lớp 8-9 gì đó, mượn chiếc ya này đi "giựt le":D:D:D...)

Chiếc ya 100 nổi tiếng với vụ Cam Hồng Kỳ giết thuê. Nhưng chiếc ya này chỉ nghe đã khi đề pa thôi vì tốc độ thua chiếc cosmo, novas kể cả crystal.
Xe 81 chạy hơn hẳn chiếc 82 và cả 2 cùng độ thì không bằng do thua về số (3 so với 4). Xếp lại nhông, xên, dĩa thì 82 thua vì bình xăng con 82 là da bơm nên tốc độ nạp không bằng chưa kể ic 82 không ngon bằng 81 nếu độ xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49

Trong các đời Cub thì em kết nhất là em 82,70cc kế đến là 81,70cc vì 2 em này vừa mạnh vừa bền,vừa lợi xặng .Nhưng cũng 2 loại này mà 90cc thì không được chuộng lắm và giá lại rẻ hơn mới lạ . Sau này từ khỏang 92 trở đi thì mấy em Super Cub chính gốc Japan là niềm ước mơ của nhiều người vì giá mua ngang ngửa với Dream Thái .

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Em đang sỡ hửu Customs 90 đời 96( tem con in dán bên trong yên xe), em mua xe còn mới 100%. Tuy nhiên em này chạy rung quá như xe tăng vậy đó, chạy chán qua', ko biết do ít đi hay do xe bị defective , em mua 10 năm mà chạy mới có 11000km ha. Sên hình như chưa căng từ khi mua: lý do ít đi, chĩ đi đến trường có 600 mét rồi về, lâu lâu phãi đi xa 1 chút như vòng vòng sàigon đễ sạc bình, catalogue tòan tiếng Nhật. Em thấy Cub 96, 90 ít thấy ngòai đương, phổ thông là đời 96 -70 và 50. Ko biết xe em có cần chĩnh sửa gì ko đễ xe bớt rần.... Tuy rần nhưng em đã lên 75km/h trên đương Diện Biên Phủ, trong khi em cưởi FU Neo, củng chỉ dám lên 75 trên đọan này, sợ **** qua`( hình như chua hết ga, nhưng ghê quá nên ko dám thả tay ra siết tiếp , vì đã hết độ xoay của cổ tay ) , Trên Phan Đang Luu lộ, em lên 60 được, xe này chịu siết ga là nó lên bong bong.. . bô Origine đã thay bằng bô dream local, tíếng nổ vì thế hơi to. Em muốn mua bô Origine để tiếng nhỏ lại, ko biết mua ỡ đâu, Head có ko các bác. Mong các bác chĩ dẩn , giãi đáp 2 vấn đề trên
Rất cảm ơn

Last edited by a moderator: