Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: Luận bàn về các đời cub

Trích đoạn: DB5MAN

Thật tình lúc đó Em không có thử chạy hết ga xem ntn, cứ giữ tốc độ 70,80km/h là cao nhất thôi .không hao xăng Bác ạh
Xe Bác là cub 96,90; Em có thiển ý để xe Bác ngon hơn nhé :
1/ Sên phải luôn được chăm sóc sạch sẽ, căng đúng độ ( dùng tay quay bánh sau nghe thật nhẹ nhàng )
2/ Bánh xe phải bơm cứng, đúng độ
3/ Giảm xóc êm, nhẹ nhàng
4/ Máy mạnh, êm, thay nhớt đúng kỳ. ( xe 82 của bạn Em thì chơi xăng con 125 luôn )
5/ Dây ga, dây công tơ mét,thắng trước sau vệ sinh, và vô nhớt cho nhẹ nhàng
Nếu là xe đi làm thường ngày thì khó mà chăm kỷ Bác nhỉ; nhưng mấy thứ Bác có thể chăm sóc định kỳ như : rửa xe, căng sên, thay nhớt...cũng làm cho xe Bác ngon hơn đó

Cám ơn bác đã tư vấn, nhìn chung xe em đều hội đủ các yếu tố . Riêng em vẫn ko biết cách nào giãm rung cho xe, chạy một hồi mệt luôn, ko khéo thấp khớp mất.he..he. Lúc này đi thường thi còn đỡ, lúc trước lên được 40 là kỷ lục đó bác. xe này sang số khá gắt, nghe cụp cụp,,, chán
Chiều nay khỏang 5:15 em ghé Cty Bác nha, Cty bác đóng ợ tọa độ nào vậy? đối diện đài HTV trên Đinh Tien Hòang lộ phải không? Cái lộ này có tí xíu, phãi tội 1 chiều em xà quầng cả chiều nay mà chữa thấy cty bác.

Hạng B2
9/2/07
147
0
16

Đối diện đài HTV đấy Bác, Bác chạy vào trong luôn nha, tòa nhà CDMA 2 .
Bác có muốn Em giới thiệu chổ sửa không Bác ( trên Gò Vấp nhé, Em thường sửa xe chổ này )Đảm bảo không như ý thì Em sẽ trả tiền sửa xe cho Bác, hihihi ( tại thấy Bác nhiệt tình với Em quá mà )

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Hồi xưa gần nhà em có ông hang xóm có chiếc 96 , 50cc mỗi lần ỗng chạy ngang qua nhà nghe tiếng máy nó rần lên rồi nghe vô số cái cụp... khiếp... nhưng công nhận nếu dám siết ga thi em lên ko thua gì Fu Neo. Lát nữa bác scan cho em, tấm hình còn cataloge em sẻ foto cho bac, ngày mai bác sẽ có he.

Hạng B2
9/2/07
147
0
16

dạ cảm ơn Bác Luuhong
Số dt của Em 0902 72 85 88. Nếu Bác tìm không ra, Bác vui lòng alo cho Em nhá. Em chạy xuống đón Bác

@DB5MAN: cho em địa chỉ sửa xe ở Gò Vấp đê, nếu nhạy cảm thì PM cũng được.
Khi ra trường em cũng đi như bác nhưng đi cày chứ khg phải đi chơi. Em chạy con Su125 màu đỏ đô. Năm 2000 em có con này cũng thuộc loại "dữ" rồi đó bác. Em chạy riết dưới miền Tây khỏang 1 năm lun, em chạy tới Cà Mau luôn ý chứ.

Hạng B2
15/6/07
493
0
16
Sài Gòn

Các bác biết chỗ nào làm đồng với sơn lại Cub 79 tốt mà giá cả phải chăng không ? Em định đi làm lại chiếc 70 cc đời 79.
Em đang ở Sài Gòn, bác nào biết nhớ chỉ em với nhé.

Tập Lái
5/4/19
1
0
1
40
Kính các bác, ko biết sao tự dưng bây giờ em lại khoái xe cổ nhất là các đời cub, có lẻ do độ bền của nó, các bác có thễ chia sẻ kinh nghiệm đã từng trãi trên các nẽo đường dù phù sa ,lấy lội hay phẵng phiu với các em này. Em nghe nói cub 82 là bền nhất, ko biết các đời cub khác thế nào. Mong các bác chĩ sẽ

Thanks các bác
Cho em hỏi ngu chút các Bác. Các Bác chỉ giúp em chổ xem số khung cub 82-92 với. Em tính mua mà không biết chỗ xem.

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
tôi có con DD đỏ sx 1991 mua từ trong thùng ở Gia Long chạy tới giờ vẫn tốt

Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
E cũng phải công nhận so về độ bền thì chẳng e nào ăn được e cub luôn.