Thảo Luật Chung LUCASTA

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
có vụ phản đối ở Lucasta nữa sao?

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Thấm trên mái xuống hả bác?
um bác, mái nứt bê tông, thấm te tua. bên em bị dính 1 căn khu này, chủ nhà đang đòi khang điền bảo hành mà từ trước tết tới giờ nó ko làm xong, tội cái chủ nhà nhất quyết đòi nó bảo hành làm bên em đứng theo luôn :D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Trò quảng cáo Cồm Pâu của CDT hiện nay (theo luật) là vớ vẩn: bác nào cứ vào ở sẽ biết...mấy năm nó sẽ phải tháo hàng rào bao quanh và phần đất công giao nhà nước sẽ đc làm dịch vụ từa lưa cho coi (còn muốn rào riêng thì mời đóng tiền phần đất công cộng - chiếm trên dưới 35% -55% diệ n tích đất dự án: bố bảo ô CDT nào đóng!!!_)

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
Em đã từng leo lên mái kiểm tra trước khi nhận bàn giao, mái làm rất ẩu và chắc chắn là thấm. Em có yêu cầu làm lại mấy lần, nhưng lần cuối đành nộp tiền cho KĐ làm sổ đỏ, em vẫn yêu cầu chủ đầu tư ghi rõ phần chưa làm và cam kết làm (phần chỉnh sửa trên mái). Kiểu này chắc phải kiểm tra lại để xử lý thôi, chứ để hết bảo hành là toi

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
Còn vụ căng biểu ngữ là sao các bác? cho công ty mở trong đó ra vào lung tung? còn vụ vô trách nhiệm cụ thể là sao ạ?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Còn vụ căng biểu ngữ là sao các bác? cho công ty mở trong đó ra vào lung tung? còn vụ vô trách nhiệm cụ thể là sao ạ?
CDT kinh doanh thêm từ phần đất công giao lại cho nhà nước trong khuôn viên dự án à?????

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Em đã từng leo lên mái kiểm tra trước khi nhận bàn giao, mái làm rất ẩu và chắc chắn là thấm. Em có yêu cầu làm lại mấy lần, nhưng lần cuối đành nộp tiền cho KĐ làm sổ đỏ, em vẫn yêu cầu chủ đầu tư ghi rõ phần chưa làm và cam kết làm (phần chỉnh sửa trên mái). Kiểu này chắc phải kiểm tra lại để xử lý thôi, chứ để hết bảo hành là toi
Cũng ko đâu ra đâu đâu bác. Phần hồ đã mục và rụng ra ko còn kết dính. Phần bê tông thì nứt rất nhiều cả mặt trên và dưới sàn mái. Bác pm mình sdt mình đưa hình cho bác xem. :)