Thảo Luật Chung LUCASTA

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Đến thời điểm ký HDMB nền, QH 1/500 những phần chưa xây hoặc chưa bán thì CDT hoàn toàn đc xin điều chỉnh miễn là thỏa 2 đk:
1. Được chính quyền chấp thuận
2. Ko vi phạm các cam kết về quy hoạch /tiện ích đã đc ghi rõ trong HDMB ký với người mua trước thời điểm xin điều chỉnh qh 1/500

Thế này mà ko gọi là "gần hoàn chỉnh" thì ông gọi là gì vậy :| Hoàn chỉnh là xong, chốt, chả xây dựng dc gì nữa. Thấy nằm trong ngoặc kép ko ông?

Hạng B2
4/10/05
120
101
43
45
Sài Gòn
www.facebook.com
Vụ chất lượng xây dựng cùi bắp hay ẩu tả như một số bác hóng hớt rơi rớt là ko chính xác. Xác định là có nhưng ko đến nỗi kinh hoàng như mô tả trên forum. Cống làm ẩu bị nghẹt và ngập trước mặt 4-5 nhà là có, chủ nhà la làng thì tụi xây dựng đã làm lại, nhà dột từ mái bê tông là có, mình thấy 2 trường hợp và tụi Hòa Bình đã làm lại. Dự án này trước đây 1 thằng khác thi công dỏm phần lớn các căn mặt tiền và một số căn bên trong và toàn bộ hạ tầng, sau đó Hòa Bình đến thi công nhà nhưng bị vạ lây, bị chửi nhiều nhất vì lỗi của thằng số 1 mà em quên tên. Sau cùng là thằng Coteccon đến và làm lắt nhắt vài căn cuối. Có bác hỏi nhà em thế nào thì em giám sát từ lúc chưa đào móng và được bảo kê từ chủ tịch Khang Điền nên nhà xây chắc như bắp, giám đốc dự án và trưởng giám sát thi công Hòa Bình đứng ở nhà em mỗi ngày nên khỏe re, nó làm ẩu là dù đi qua dự án khác cũng có khả năng thất nghiệp, heheh.

1/6/13
203
441
63
HCMC
themgm-hoian.com
Vụ chất lượng xây dựng cùi bắp hay ẩu tả như một số bác hóng hớt rơi rớt là ko chính xác. Xác định là có nhưng ko đến nỗi kinh hoàng như mô tả trên forum. Cống làm ẩu bị nghẹt và ngập trước mặt 4-5 nhà là có, chủ nhà la làng thì tụi xây dựng đã làm lại, nhà dột từ mái bê tông là có, mình thấy 2 trường hợp và tụi Hòa Bình đã làm lại. Dự án này trước đây 1 thằng khác thi công dỏm phần lớn các căn mặt tiền và một số căn bên trong và toàn bộ hạ tầng, sau đó Hòa Bình đến thi công nhà nhưng bị vạ lây, bị chửi nhiều nhất vì lỗi của thằng số 1 mà em quên tên. Sau cùng là thằng Coteccon đến và làm lắt nhắt vài căn cuối. Có bác hỏi nhà em thế nào thì em giám sát từ lúc chưa đào móng và được bảo kê từ chủ tịch Khang Điền nên nhà xây chắc như bắp, giám đốc dự án và trưởng giám sát thi công Hòa Bình đứng ở nhà em mỗi ngày nên khỏe re, nó làm ẩu là dù đi qua dự án khác cũng có khả năng thất nghiệp, heheh.
Anh Bình cũng hay hứa lắm :))
Ngược r nhé, cotecon tới thứ nhì, HB cuối (HB xây có mỗi dãy D với vài căn dãy J thôi). Mà đợt sau này gần như k có thấm. Thằng đầu tiên xây là cty con của KĐ từ thời 2007 thì phải.

Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Ngược r nhé, cotecon tới thứ nhì, HB cuối (HB xây có mỗi dãy D với vài căn dãy J thôi). Mà đợt sau này gần như k có thấm. Thằng đầu tiên xây là cty con của KĐ từ thời 2007 thì phải.[/QUOTE]
Tóm lại HB xầy thì ok rồi phải không bác