Thảo Luật Chung LUCASTA

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Dân ngoại đạo mới mua nhà xây sẵn thôi bác. Chứ có nghề nhìn nó xây mà thấy oải ...rất là cẩu thả (xử lý thấm nhà vệ sinh tường, mái...)

Nói thế mấy ông ở BT đơn lập Sala hay Vin là mấy ông vớ vẩn à?

Thấm WC là chuyện của chủ nhà chứ liên quan gì tới chủ đầu tư?

Thấm tường & Trần/Mái thì đúng là của chủ đầu tư nhưng lại hên xui theo tỉ lệ. Trong 100 căn mà có 5 căn bị là cũng tốt chán. Chưa kể là lúc hoàn thiện nhà, đảm bảo là bên CBRE họ cũng khuyến cáo chủ nhà bỏ thêm ít tiền (khoảng 20-40Tr) để thêm lớp chống thấm hoặc/và lát gạch trần nhà.

• Like
Reactions: ford4w
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nói thế mấy ông ở BT đơn lập Sala hay Vin là mấy ông vớ vẩn à?

Thấm WC là chuyện của chủ nhà chứ liên quan gì tới chủ đầu tư?

Thấm tường & Trần/Mái thì đúng là của chủ đầu tư nhưng lại hên xui theo tỉ lệ. Trong 100 căn mà có 5 căn bị là cũng tốt chán. Chưa kể là lúc hoàn thiện nhà, đảm bảo là bên CBRE họ cũng khuyến cáo chủ nhà bỏ thêm ít tiền (khoảng 20-40Tr) để thêm lớp chống thấm hoặc/và lát gạch trần nhà.
:D:D:D Cái nhà xây thô bán 8 tỏi khác 80 tỏi bác ựa, bác lôi Sala với Villa Vin dô đây so với Lucasta liệu có vênh ko????? (Giống như Mec hay Martiz đều là xe 4 bánh nhưng chất lượng đương nhiên là ko thể so sánh). Sao bác biết mất căn xây thô phân khúc dưới 10 tỏi thì 100 căn bị 5 căn (5%):
Chưa kể thiết bị cơ bản đi kèm nhà thô rất là có vấn đề...nếu soi kỹ ra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
:D:D:D Cái nhà xây thô bán 8 tỏi khác 80 tỏi bác ựa, bác lôi Sala với Villa Vin dô đây so với Lucasta liệu có vênh ko????? (Giống như Mec hay Martiz đều là xe 4 bánh nhưng chất lượng đương nhiên là ko thể so sánh). Sao bác biết mất căn xây thô phân khúc dưới 10 tỏi thì 100 căn bị 5 căn (5%):
Chưa kể thiết bị cơ bản đi kèm nhà thô rất là có vấn đề...nếu soi kỹ ra.

Thôi đi bác ạ. Mấy căn nhà thô làm quái gì có thiết bị mà chê với chả trách.

Mấy căn 80 tỏi bác vào xem vật liệu xây dựng chưa mà bảo như Mer với Morning? Gốc 1 căn nhà gồm có nền móng, kết cấu và trần. Giao thô thì căn 80 tỷ với 8 tỷ chả khác gì nhau. Căn 80 tỷ thì đắt do vị trí và nội thất. Chả thiếu căn 8 tỷ mà nội thất cả trăm tỉ đâu.

• Like
Reactions: TQN and Danny Hoang
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Thôi đi bác ạ. Mấy căn nhà thô làm quái gì có thiết bị mà chê với chả trách.

Mấy căn 80 tỏi bác vào xem vật liệu xây dựng chưa mà bảo như Mer với Morning? Gốc 1 căn nhà gồm có nền móng, kết cấu và trần. Giao thô thì căn 80 tỷ với 8 tỷ chả khác gì nhau. Căn 80 tỷ thì đắt do vị trí và nội thất. Chả thiếu căn 8 tỷ mà nội thất cả trăm tỉ đâu.
Nhiều kiểu giao thô bác ơi: đâu phải ai cũng giao chỉ có cột tường, mái đâu nè...đầy CDT giao thô+ một số thiết bị cơ bản tối thiểu dính với tường. Ý nói căn 80 tỷ nó làm xử lý thấm (trần, mái, tường) kỹ hơn so với căn 8 tỏi đó. Căn 8 tỷ phần thô nó xây giá vốn tầm 600-700 tr/căn chứ nhiều giề...

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Nhiều kiểu giao thô bác ơi: đâu phải ai cũng giao chỉ có cột tường, mái đâu nè...đầy CDT giao thô+ một số thiết bị cơ bản tối thiểu dính với tường. Ý nói căn 80 tỷ nó làm xử lý thấm (trần, mái, tường) kỹ hơn so với căn 8 tỏi đó. Căn 8 tỷ phần thô nó xây giá vốn tầm 600-700 tr/căn chứ nhiều giề...

Vớ vẩn, thấm trần với tường thì chỉ bỏ thêm có... chưa tới 50 củ để làm thôi... đừng thần thánh mấy căn cả chục hay trăm tỷ, nó chỉ là 1-2 lớp dầu chống thấm hoặc bổ sung vải chống thấm, đổ xi măng lên, làm sàn và lót gạch. Chắc ăn hơn thì thêm vài chục củ để làm lợp mái gạch ngói cách nhiệt.

Đừng có thần thánh cái nhà full hoàn thiện 80 tỷ với thô 8 tỷ. Giá gốc chi phí xây dựng thô 2 thằng chênh nhau chả bao nhiêu đâu.

1/6/13
203
441
63
HCMC
themgm-hoian.com
Trời ơi làm gì có chuyện đó anh.
Ví dụ Villa Park, căn 8 tỷ 350m2 sàn đó. Hoà Bình xây giá thầu 5.5tr (chính xác từng đồng nhe).

Thấm tè le. Ẩu nữa. Cái này do giám sát.
Anh chê chất lượng em đồng ý. Chứ nói vầy là nói quá rồi.

Tập Lái
22/2/09
25
38
13
Hihi thanks bác nhưng cho em xin, em từng học trao đổi ở Québec 6 tháng, rơi vào đúng mùa đông. Sáng nào cũng phải khoác cả tạ quần áo giày tất như đeo tạ, rồi lội tuyết đến đầu gối để ra bến bus. Cả tháng có khi chả bao giờ thấy mặt trời vì toàn đi dưới hệ thống ngầm và trời đất cũng âm u cả ngày. Cộng đồng người Việt thì khá nhỏ. Em người xứ nhiệt đới nên sợ mùa đông xứ lạnh lắm bác :)

Bác có học thầy Tuệ hay thầy Bách ở Laval Uni ko?

Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Trời ơi làm gì có chuyện đó anh.
Ví dụ Villa Park, căn 8 tỷ 350m2 sàn đó. Hoà Bình xây giá thầu 5.5tr (chính xác từng đồng nhe).

Thấm tè le. Ẩu nữa. Cái này do giám sát.
Anh chê chất lượng em đồng ý. Chứ nói vầy là nói quá rồi.
Hoà bình còn dính phốt à, kiểu này nhà giàu cũng khóc rồi, căn 8 tỷ mà thấm dột

• Like
Reactions: Knsvn
Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
Mình hiện đang sinh sống ở Lucasta đây, các bác muốn hiểu chuyện gì ở đây mình kể cho nghe, một số bác công nhận là trên thông thiên văn dưới tường địa lý, chỉ nghe hơi gió mà phán kinh khủng thiệt chớ :)
Chất lượng nhà của sau bác, có xuông cấp thấp dột không