Thảo Luật Chung LUCASTA

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Cái này phải hỏi lại là ai tư vấn anh cái đó là công viên (KĐ cắm bảng ghi rõ đất trường học từ ngày đầu, sale kit Mega em k rõ chứ Merita là ghi chú rõ chỗ nào là đất trường học).

Dự án 1/500 nào cũng bắt buộc có đất trường học hết. Và những cdt mà em biết thì chưa có ai xẻ được đất đó ra để bán hay làm trái mục đích hết. Lỗi ở sale tư vấn.
Lưu ý các bác mua nhà của CDT, PHẢI XEM BẰNG ĐƯỢC
1. PHÊ DUYỆT QH 1/500, các chỉ tiêu cần lưu ý:
- Mật độ XD (%): CÁI NÀY CÀNG NHỎ THÌ CÀNG NGON (NHÀ PHỐ THÔNG THƯỜNG KHOẢNG 50-55%. ĐƯỢC 40-45% LÀ NGON)
- TỶ LỆ ĐẤT GIAO THÔNG
- TỶ LỆ ĐẤT CÔNG CỘNG (TRƯỜNG, TIỆN ÍCH CHUNG KHÁC như TMDV, CÂY XANH...): Cái này càng nhiều thì tính diêng tư càng ít
Đa số khi mua ko biết xem QH 1/500, mà toàn nghe sales hót và coi minh họa phối cảnh long lanh đánh lừa...nên sau thất vọng. Cái này phải tự trách mình 1 phần vì ko coi kỹ từ đầu

Hạng C
3/10/15
551
790
93
Cái này nói có sách mách có chứng nhé. Rõ ràng là thay đổi quy hoạch.

Bác cứ nhìn cái ô số 7 theo link nè

https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin...ence-gia-tu-1-99-ty-dong-mot-can-2950410.html
http://www.megaresidence.com.vn/so-do-mat-bang

http://megaresidence.net/

Giờ vô xem có phải xây thành cái trường chà bá không. Lúc bán sàn nào chẳng nói cái số 7 là công viên. Cái số 6 là trường học, giờ trường chuyển thành số 7 à

Cái này phải hỏi lại là ai tư vấn anh cái đó là công viên (KĐ cắm bảng ghi rõ đất trường học từ ngày đầu, sale kit Mega em k rõ chứ Merita là ghi chú rõ chỗ nào là đất trường học).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Cái này nói có sách mách có chứng nhé. Rõ ràng là thay đổi quy hoạch.

Bác cứ nhìn cái ô số 7 theo link nè

https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin...ence-gia-tu-1-99-ty-dong-mot-can-2950410.html
http://www.megaresidence.com.vn/so-do-mat-bang

http://megaresidence.net/

Giờ vô xem có phải xây thành cái trường chà bá không. Lúc bán sàn nào chẳng nói cái số 7 là công viên. Cái số 6 là trường học, giờ trường chuyển thành số 7 à
Cái này nói thẳng là lừa đảo: trên phê duyệt QH 1/500 chắc chắn số 7 nó là trường học. Chẳng qua CDT cố ý vẽ cây xanh và ko thuyết minh nó là gì trên hồ sơ tổng mặt bằng (minh họa: ko có giá trị pháp lý) để bán hàng: và sales nói là cây xanh để dễ ra hàng.
Bác lôi cái phê duyệt 1/500 ra kiện cho CDT nó thối luôn đi (chắc chắn bản vẽ sẽ ghi rõ rố 7 là trường học)!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/10/15
551
790
93
Hài nhất là cái đoạn: "60 căn nhà hiện hữu với khoảng sân vườn rộng. Thông tin chi tiết dự án, khách hàng truy cập website: www.megaresidence.com.vn. Hotline: 0946976668. Hệ thống phân phối và tiếp thị tại TP HCM: Sunland, Nam Việt, Hòa Bình House, Danh Khôi, Hưng Hưng Thịnh; tại Hà Nội: Cengroup." Thế thì tất cả các sàn lừa đảo m nó hết à.

Cái này nói thẳng là lừa đảo: trên phê duyệt QH 1/500 chắc chắn số 7 nó là trường học. Chẳng qua CDT cố ý vẽ cây xanh và ko thuyết minh nó là gì trên hồ sơ tổng mặt bằng (minh họa: ko có giá trị pháp lý) để bán hàng: và sales nói là cây xanh để dễ ra hàng.
Bác lôi cái phê duyệt 1/500 ra kiện cho CDT nó thối luôn đi (chắc chắn bản vẽ sẽ ghi rõ rố 7 là trường học)!!!!!!

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Hài nhất là cái đoạn: "60 căn nhà hiện hữu với khoảng sân vườn rộng. Thông tin chi tiết dự án, khách hàng truy cập website: www.megaresidence.com.vn. Hotline: 0946976668. Hệ thống phân phối và tiếp thị tại TP HCM: Sunland, Nam Việt, Hòa Bình House, Danh Khôi, Hưng Hưng Thịnh; tại Hà Nội: Cengroup." Thế thì tất cả các sàn lừa đảo m nó hết à.
Minh họa tổng mặt bằng dự án đều do CDT in và phát cho các sàn: nên các sàn dựa vào đó để hót cùng 1 bài ca!!!!!!

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40

Anh này có thù oán với KD hay sao ấy :)) Muốn kiện thì phải có cái gì căn cứ pháp lý. Cái pháp lý gần nhất các anh có chính là Hợp đồng Mua bán với KD. Mở HDMB ra mà xem cái QH 1/500 nhé rồi muốn kiện cáo gì thì kiện cáo.

Bên này còn có trò đất trống trong QH 1/500 là Chung Cư, Sales thì chém là Sân Golf. Cuối cùng thực tế ra thì trở thành dãy nhà phố. Hỏi dân có kiện hay ko?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Anh này có thù oán với KD hay sao ấy :)) Muốn kiện thì phải có cái gì căn cứ pháp lý. Cái pháp lý gần nhất các anh có chính là Hợp đồng Mua bán với KD. Mở HDMB ra mà xem cái QH 1/500 nhé rồi muốn kiện cáo gì thì kiện cáo.

Bên này còn có trò đất trống trong QH 1/500 là Chung Cư, Sales thì chém là Sân Golf. Cuối cùng thực tế ra thì trở thành dãy nhà phố. Hỏi dân có kiện hay ko?
Mình ko thù oán: nhưng bán hàng ko đúng thì ai là người mua có quyền và nên lên tiếng. thế thôi...diễn đàn là để trao đổi những việc như thế này chứ ko phải chỗ để môi giới bơm vá hót cho hay rồi người mua lãnh đủ.
Quy hoạch 1/500 làm căn cứ có kiện hay ko phải là QH 1/500 đc duyệt trước khi ký HD mua bán. còn những QH 1/500 sau thời điểm ký HDMB thì ko có ý nghĩa ( vì CDT có thể đã lobby điều chỉnh, nắn lại khác rồi)
Còn cái vụ điều chỉnh qh 1/500 từ CC sang nhà phố thì cũng chả hay ho gì đâu mà bác lôi ra: làm cây xanh hay công viên thì hoan nghênh...chứ lobby bán nền dân vào dông nghẹt ngộp thở chứ báu gì mà khoe....có hưởng lợi là anh CDT chứ người mua mệt thêm thì có!!!!

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Mình ko thù oán: nhưng bán hàng ko đúng thì ai là người mua có quyền và nên lên tiếng. thế thôi...diễn đàn là để trao đổi những việc như thế này chứ ko phải chỗ để môi giới bơm vá hót cho hay rồi người mua lãnh đủ.
Quy hoạch 1/500 làm căn cứ có kiện hay ko phải là QH 1/500 đc duyệt trước khi ký HD mua bán. còn những QH 1/500 sau thời điểm ký HDMB thì ko có ý nghĩa ( vì CDT có thể đã lobby điều chỉnh, nắn lại khác rồi)

Cái này sai to à nhé. QH 1/500 hoàn toàn có thể bị thay đổi ngay trước khi ký HD. Do vậy, để ký HD thì phải có QH 1/500 "gần hoàn chỉnh" để làm căn cứ pháp lý khi có kiện cáo mua bán giữa 2 bên.

Tóm lại anh nào bên Mega Residence muốn kiện cáo vụ mở CC Shaphira thì mở HDMB ra xem phần đất trống trong QH 1/500 là cái gì rồi mới nói chuyện được. Hoặc tốt hơn là ai đó có thì up luôn lên trên này để bà con chém gió :D

Mình chỉ có người quen bên Ruby chứ Residence thì thua.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Cái này sai to à nhé. QH 1/500 hoàn toàn có thể bị thay đổi ngay trước khi ký HD. Do vậy, để ký HD thì phải có QH 1/500 "gần hoàn chỉnh" để làm căn cứ pháp lý khi có kiện cáo mua bán giữa 2 bên.

Tóm lại anh nào bên Mega Residence muốn kiện cáo vụ mở CC Shaphira thì mở HDMB ra xem phần đất trống trong QH 1/500 là cái gì rồi mới nói chuyện được. Hoặc tốt hơn là ai đó có thì up luôn lên trên này để bà con chém gió :D

Mình chỉ có người quen bên Ruby chứ Residence thì thua.
Đến thời điểm ký HDMB nền, QH 1/500 những phần chưa xây hoặc chưa bán thì CDT hoàn toàn đc xin điều chỉnh miễn là thỏa 2 đk:
1. Được chính quyền chấp thuận
2. Ko vi phạm các cam kết về quy hoạch /tiện ích đã đc ghi rõ trong HDMB ký với người mua trước thời điểm xin điều chỉnh qh 1/500
Nói thêm: khái niệm " gần hòan chỉnh" QH như bác nói là ko hề có theo quy định của Luật quy hoạch VN 2009 và nghị định 37/2010/NĐ-CP năm 2010. ...QH DỰ ÁN 1/500 hoàn chỉnh ko đc phê duyệt thì bố bảo ô CDT nào dám ký HDMB hay góp vốn. Sau đó CDT có thể xin điều chỉnh QH nếu thỏa mãn 2 đk như nêu trên trong quá trình triển khai

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/10/05
120
101
43
45
Sài Gòn
www.facebook.com
Vụ căng băng rôn là do có 1 cty tên thép Thiên Phúc mới về mở trong nội khu cho 25 staffs làm việc ra vô mỗi ngày và để xe lung tung tràn qua nhà khác và đậu 3 xe hơi miễn phí, chủ cty Bake lại côn đồ cầm cây sắt dọa cư dân khi bị phản ánh, KĐ và thằng CBRE bó tay đứng ngó. Dân ở đây lại là Hải Phòng có thời gian và điều kiện lĩnh xướng :) nên phang thằng CĐT căng băng rôn bắt xử lý. Đa số cư dân cơ cỡ chủ tịch, tổng giám đốc (họ cũng có cty riêng nhưng ko mang về khu này đặt vp vì tôn trọng HĐ mua bán nhà là khu dân cư nghỉ dưỡng) cũng ngứa mắt với Bake láo toét nên nhờ anh luật sư có tiếng trong giới doanh nghiệp và một số báo đài nhảy vô. Phim còn dài nhưng cư dân nhà giàu, hiểu luật và đoàn kết nên họ ko hô hào chửi thề suông :)