Thảo Luật Chung LUCASTA

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Mình hiện đang sinh sống ở Lucasta đây, các bác muốn hiểu chuyện gì ở đây mình kể cho nghe, một số bác công nhận là trên thông thiên văn dưới tường địa lý, chỉ nghe hơi gió mà phán kinh khủng thiệt chớ :)

Mình cũng hóng, ngoài ra cũng nghe đồn KD đang bị đập vụ gì cũng liên quan tới đất đai thì phải.

• Like
Reactions: Danny Hoang
Tập Lái
22/2/09
25
38
13
Năm ngoái cát vàng Đồng Nai nhảy từ 300k lên 900k/m3 mà ko có hàng do siết chặt khai thác. Hầu hết cát xây dựng trên thị trường là cát bẩn nhiễm mặn. Để đảm bảo ko bị lỗ do giá cát tăng và cũng ko có nguồn hàng sạch thì các công trình xây dựng phần thô năm 2017 chất lượng thế nào các bác cũng có thể suy ra... Dùng cát nhiễm mặn xây dựng thì kết cấu ko còn bền vững, sau 1 thời gian sẽ có hiện tượng nứt, rỉ vàng do cốt săt bị mặn ăn rỉ...

Mời các bác đọc.. Sự thực lúc nào cũng rất đắng.

http://m.saigondautu.com.vn/ban-doc/chong-khai-thac-trai-phep-cat-xay-dung-bi-lam-gia-45865.html

Tập Lái
22/2/09
25
38
13
  • Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng C
3/10/15
551
790
93
Em quan tâm nên lót dép hóng.

Không liên quan nhưng bọn Khang Điền này làm ăn không uy tín. Mega Residence với Mega Ruby quảng cáo công viên bờ sông tè le, giao nhà xong, cư dân vào ở thì xẻ cái công viên ra làm trường học cho 1000 học sinh. Làm vậy chắc để bán cho Saphire kế bên, nhưng vậy là hết compound.

• Like
Reactions: Knsvn
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
:D:D:D Cái nhà xây thô bán 8 tỏi khác 80 tỏi bác ựa, bác lôi Sala với Villa Vin dô đây so với Lucasta liệu có vênh ko????? (Giống như Mec hay Martiz đều là xe 4 bánh nhưng chất lượng đương nhiên là ko thể so sánh). Sao bác biết mất căn xây thô phân khúc dưới 10 tỏi thì 100 căn bị 5 căn (5%):
Chưa kể thiết bị cơ bản đi kèm nhà thô rất là có vấn đề...nếu soi kỹ ra.
ôi trời trời
8 tỷ ko làm được cái nhà đàng hoàng hả anh?
phải 80 tỷ mới chống thấm được hả hả hả

4MT confirmed
Hạng B2
7/2/18
107
658
93
Bác nào còn lucasta loanh quanh 8ty không ah, còn ib em nhé

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
ôi trời trời
8 tỷ ko làm được cái nhà đàng hoàng hả anh?
phải 80 tỷ mới chống thấm được hả hả hả
Thế mới nói là CDT tào lao: 8 tỷ thì phải làm rất kỹ tỷ mỷ cho người mua. Còn thực tế thì đánh bóng chà nhám rồi giao hàng như shit

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Vụ căng băng rôn dù mình không bị ảnh hưởng gì vì ở ngoài đường, nhưng hi vọng là Khang Điền giải quyết hợp tình hợp lý, dù kinh nghiệm của mình với các chủ đầu tư là các chủ đầu tư có vẻ luôn lắng nghe nhưng lâu lâu mới hiểu :D Khi về ở mới thấy cộng đồng cư dân ở đây phải nói là rất tuyệt, sẽ rất tiếc nếu một số gia đình rời đi mà một trong những lý do là cảm thấy không biệt lập như quảng cáo và Khang Điền có thể mất đi kha khá khách hàng cũ (và rất nhiều khách hàng mới liên quan đến khách cũ :) )

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ
1/6/13
203
441
63
HCMC
themgm-hoian.com
Em quan tâm nên lót dép hóng.

Không liên quan nhưng bọn Khang Điền này làm ăn không uy tín. Mega Residence với Mega Ruby quảng cáo công viên bờ sông tè le, giao nhà xong, cư dân vào ở thì xẻ cái công viên ra làm trường học cho 1000 học sinh. Làm vậy chắc để bán cho Saphire kế bên, nhưng vậy là hết compound.
Cái này phải hỏi lại là ai tư vấn anh cái đó là công viên (KĐ cắm bảng ghi rõ đất trường học từ ngày đầu, sale kit Mega em k rõ chứ Merita là ghi chú rõ chỗ nào là đất trường học).

Dự án 1/500 nào cũng bắt buộc có đất trường học hết. Và những cdt mà em biết thì chưa có ai xẻ được đất đó ra để bán hay làm trái mục đích hết. Lỗi ở sale tư vấn.

• Like
Reactions: forzet