Hạng B2
22/6/16
175
3.802
93
Rừng Xà Nu
[ căn nó căng băng rôn đó lại là khách đi thuê nó ở treo băng rôn lên sau đó bị chủ nhà cắt hợp đồng rồi.
NL qua đồng ý trả lại tiền cho đi mua căn khác hoặc đổi 1 căn tương đương mà ko chịu
[/QUOTE]

1. Chắng có thằng nào đi thuê mà rảnh như anh tưởng tượng để căng băng rôn cả.
2. Đền bù bằng giá mua + lãi suất + chi phí phát sinh (làm lại nội thất,....) thì người ta ok thôi.
Mấy ông toàn muốn ăn trên ngồi chốc cư dân, cực chẳng đã mới lên báo đài, kiện tụng nhá.
3. Bác làm chim mồi cho Nam Long lâu chưa ?

Tập Lái
8/4/16
3
67
13
35
sr bác em từng là seller của sàn bán dự án cho Nam Long mà nó làm ăn chụp giựt quá coi seller sàn liên kết không ra gì nên em nhảy qua công ty khác khỏi gặp lại, còn em nói trên là thông tin em biết trực tiếp qua thời gian bán dự án cho nó, bác cứ đi vào khu Ehome 3 hỏi dân từ block A3 - 4 - 5 - 6 thì biết liền.
Không công đâu cả dự án mấy trăm căn mà chỉ 1 người kiện còn lại không nói gì, NL nó thật ra có thương lượng bồi thường tiền thêm so với giá bán cho chị này rồi, mà chị này không chịu thôi, một phần cũng do thằng nhà báo giật dây chị này quá có tâm, NL bán nhà tuy nói là phân khúc giá rẻ nhưng thật sự không hề rẻ.

Hạng B2
22/6/16
175
3.802
93
Rừng Xà Nu
Sao bác lại có suy nghĩ là cả trăm căn, chỉ có vài căn bị ? Bác tự cho là tì lệ như vậy là chấp nhận dc.
Sao bác không nghĩ là người mua họ chỉ mua 1 căn ?

Người Việt mình thường có tâm lí dĩ hòa vi quí, cố gắng sắp xếp êm xuôi.
Chị này là Việt Kiều, nên không có tâm lí đó đâu, trừ khi CDT làm việc đàng hoàng, và tôn trọng người mua.

Tập Lái
24/9/16
6
43
14
Chị này thì rất nhiều ng sống tại Flora biết tiếng. Có người thích, có người ko. Nói chung tâm lý vì 1 số cho rằng chị ấy đang bảo vệ lợi ích của cư dân mà lên tiếng, số còn lại ko thích cách xử sự theo kiểu bạo lực của chị này (chị này từng lấy đá ném bể cửa sổ phòng BQL =))). Theo mình nghe ng xung quanh nói thì NL có đòi mua lại căn của chị ấy mà chị ấy ko chịu ấy chứ, đòi đền bù giá cao hơn. Mình thì ko nghĩ thằng NL nó dám liều vì cái Fuji nó còn đang bán, để lùm xùm ng ta qua các dự án kế bên hết thì sao?

p/s: Mình đang thuê ở Flora chứ ko mua :))

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net
Vụ nay không yên thì chắc NL hết tiếng.......:D
Cái gì sai xót củng nói sl đền là xong à....?..Tính mạng của biết bao nhiêu người dân trong đó..!.:mad:
Luật pháp đâu.....?..Thành phố biết bao nhiêu CC cao tầng...!
CĐT nào làm sai củng nói câu đền hay mua lại như NL thì chắc VN loạn.!
1 căn bị nứt, chưa chắc sau này các căn khác có bị không..!
Vụ này LP phải làm mạnh, để các CĐT khác noi gương, thì dân mới giám ĐT chứ..!
Đúng không các bác....:D

Treo đầu heo bán thịt chó thế này thì.....@..:3dcuoigif:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: +-x:=?
Hạng B2
1/11/16
113
198
63
Vấn đề các bác cũng biết rồi, không phải dìm hàng gì hết, cũng chẳng phải giật dây gì hết. Chủ đầu tư hay nhà thầu vì lợi nhuận nên coi thường tính mạng của khách hàng, đa số khách hàng họ không kiện các vì họ chẳng muốn dây dưa phiền hà, mấy bác người VN thì biết là con kiến kiện củ khoai rồi, kiện ra tiền thì ai cũng đi kiện. Vừa mất tiền, mất thời gian, chả ai muốn. Còn nếu mấy bác nhiều tiền, quan hệ gốc đa gốc đề thì hắt xì thôi cũng nhiều người vãi ra quần chứ cần gì phải kiện cáo.
:3dbongro:

Tập Lái
9/3/15
21
46
13
26
Chất lượng của mấy cái cc re rẻ ớn nhỉ! Đang muốn xem cái lavita mà thấy vậy hơi sợ .

Tập Lái
29/10/15
0
16
2
36
Ax,cái Lavita giá 1,4-1,5 tỏi căn 2pn mà giá rẻ gì nữa bác. Mấy căn góc, căn đẹp giá tới 1,6-1,7 tỏi.
mún giá mềm hơn thì qua bên Sun tower xem thử đi bác.bên đó cũng đang mở bán block cuối đó bác

• Like
Reactions: taplai888
Tập Lái
14/11/16
12
3
3
34
Em đang muốn mua chung cư, có đứa bạn cũng mua của Nam Long, chẳng thấy có vấn đề gì cả, nó cũng đang tư vấn cho em nên mua của Nam Long đây

Tập Lái
14/11/16
0
0
0
38
Em đang hóng vụ này, nghe đâu chủ đầu tư có làm việc với chị này để khắc phục hậu quả rồi mà vẫn chưa thỏa thuận được. Thôi em hóng tiếp vậy.