Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Re:Thu Phí Oto Xa lộ Hà Nội: tránh "mất tiền" oan

@Bác baogia.
"Tình huống 5: Vé của Trạm thu phí Cầu Phú Mỹ về đưa cho Trạm Thu Phí XLHN (VÀ NGƯỢC LẠI) OK LUÔN."

Vé của trạm thu phí cầu Phú Mỹ đưa cho trạm thu phí XLHN <span style=""color: #ff0000;"">thì được.</span>
Ngược lại vé của trạm thu phí XLHN đưa cho trạm thu phí cầu Phú Mỹ là <span style=""color: #ff0000;"">không có được chấp nhận đâu</span> bác baogia ơi. Bác thử kiểm tra lại giúp em xem thế nào? Hay là em bị trạm Phú Mỹ ăn...

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

nhức đầu quá :|
bữa em đi từ hầm Thủ Thiêm ra, mua vé mà nhân viên hem nói gì :(

Hạng D
7/5/10
4.666
19.055
113

Tks bác chủ, có những lúc em đi từ Hầm Thủ Thiêm ra mà ko biết cái này nên cứ bị mất 10k mà mình đáng lý ra ko phải mất.

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương

yên tâm đóng phí đi các bác, sắp tới trạm thu phí tại XLHN sẽ được chuyển mục đích thu không phải cho đường ĐBP nữa mà cho cầu Rạch Chiếc :D
em ngày nào cũng phải đi làm đường này nên mua vé tháng luôn cho chắc.

Hạng B2
27/7/05
187
19
18

Cảm ơn rất nhiều thông tin hữu ích của bác chủ. Nhờ bác e mới biết mình bị diện vào trường hợp nợ dài hạn. Vì ngày nào em cũng đi tắt ngay chỗ Tám Thọ để vào Phước Bình.
Em thấy một số xe có cục tính tiền tự động như nước ngoài, không biết là áp dụng được bao nhiêu trạm thu phí, và giá cả thiết bị như thế nào các bác nhỉ?

Hạng B2
3/8/11
477
10
16
Cần Thơ

ui e ở tỉnh, lâu lên sg, đọc này xong ko biết đi đường nào lun, thui thì chịu oan cho rùi, cũng giúp ích cho công cuộc cải tạo đường xá với bác # vậy

Hạng B2
4/11/10
151
3
18

Tkd bác rất nhiều làm đó giờ em cứ bị mất tiền oan quá, nhưng lỡ nhân viên nó không đồng ý mà vẫn bắt mua vé thu tiền thì sao ta?

Hạng B2
22/4/10
163
745
108

Một ngày bác qua lại trên cung đường này bao nhiêu lượt ? ai làm các đường mới để bác tránh trạm? Có 10.000 mà bác tính toán chi li cho nhức đầu, bảo sao đinh tặc # không đề nghị thu phí lưu hành ..
Sorry sự thật mất lòng, em nói thẳng vậy đó, bác nào ném đá, em sẵn sàng nhận (chúng ta chỉ bàn về các xe cá nhân, không kinh doanh nhé !!)

Hạng B2
4/11/10
151
3
18

Nếu thu đúng thì vô tư còn thu sai ,lạm thu thì tức chứ Bác

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM

Cám ơn bác Baogia đã thông báo rất ư là cụ thể, đọc xong em mỏi cả mắt. Đúng ra chuyện này phải nói rõ cho dân biết vậy mà các cơ quan quản lý và cả nhân viên bán vé trạm cũng không bao giờ thông báo hoặc kiểm tra xe khi qua trạm trước khi bán vé. Chúc bác và gia đình năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc và luôn thành công trong cuộc sống.