Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Re:Thu Phí Oto Xa lộ Hà Nội: tránh "mất tiền" oan

Từ trước đến nay em vẫn phải đóng phí đều mặc dù chẳng có đi qua đường Điện Biên Phủ bao giờ, trước đi Nguyễn Hữu Cảnh giờ đi hầm Thủ Thiêm, vậy là bị ăn chặn rùi, híc :(

Hạng D

TRỜI ƠI, lâu nay em đi BH <-> SG mà lượt nào cũng phải mua vé, đi về là mất 20k, 1 tuần em đi cũng 3 lần :confused:

Như bác chủ nói thì có nghĩa là: đi về trong ngày, thì mua vé tại trạm RMK -> Hầm TT -> SG -> (quay về) Hầm TT -> trạm RMK -> trả vé, lấy lại 10k, xong chạy?

Nếu đi theo hướng: mua vé tại trạm RMK -> trạm CŨ -> SG -> (quay về) trạm CŨ -> trạm RMK -> trả vé, xong chạy?

Bác chủ confirm giúp em với, mỗi tuần em tốn 60k tiền vé tại trạm RMK @@. Còn nếu mua vé tháng thì bao nhiêu tiền vậy bác?

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48

em hiểu không nổi,thôi cứ chịu tốn tiền

Hạng B2
24/3/11
355
2.585
123

connhaphuho nói:
Một ngày bác qua lại trên cung đường này bao nhiêu lượt ? ai làm các đường mới để bác tránh trạm? Có 10.000 mà bác tính toán chi li cho nhức đầu, bảo sao đinh tặc # không đề nghị thu phí lưu hành ..
Sorry sự thật mất lòng, em nói thẳng vậy đó, bác nào ném đá, em sẵn sàng nhận (chúng ta chỉ bàn về các xe cá nhân, không kinh doanh nhé !!)

Bác ơi! Cái gì công bằng thì mình phải đòi hỏi chứ bác! Xã hội càng công bằng thì càng văn minh, phát triển chứ bác? Cái trạm thu phí XLHN mọc ra là để thu phí cho công trình mở rộng đường ĐBP từ năm..lâu lắm rồi! Nếu bác đi từ hướng Thủ Đức vào SG qua ngả hầm, cầu Thủ Thiêm hoặc ngược lại, không đi qua ĐBP thì tại sao phải đóng phí? Sau này trạm thu phí hầm Thủ Thiên đi vào họat động thì bác phải đóng 02 lần phí (ít nhất 40k cho 02 luợt đi và về). Có những bác xem khỏan tiền này là…”muỗi” nhưng có những bác tiết kiệm được 01 lần tiền này trong cả tháng để chi tiêu vào việc khác thì rất tốt…chưa kể các DN vận tải, taxi…tất cả đều phân bổ vào hàng hóa hoặc người tiêu dùng gánh chịu. Mà điều này thì dẫn đến…lạm phát…Còn các bác “trên kia” thì nghĩ thu càng nhiều càng tốt…

Xin lỗi em nói nhiều tý!

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113

Cảm ơn bác chủ. Thông tin hữu ích và đơn giản nếu chịu đọc kỹ.

Tuy nhiên em đã check với trạm thu phí XLHN v/v miễn phí khi qua cầu PM thì bị "say NO" (tình huống 5 của bác chủ).

Hạng B2
24/3/11
355
2.585
123

halogen nói:
nhức đầu quá :|
bữa em đi từ hầm Thủ Thiêm ra, mua vé mà nhân viên hem nói gì :(
Ngu sao nói?? :D:D:D

Hạng D
22/2/11
1.121
1
0
45

Thanks bác chủ.
Em chỉ biết vụ không phải mua vé khi từ Q7- >Phú Mỹ -> RMK thôi.
Giờ biết thêm vụ đi qua hầm Thủ Thiêm không phải mua vé nữa.

Hạng B2
24/3/11
355
2.585
123

tonytrader nói:
Tkd bác rất nhiều làm đó giờ em cứ bị mất tiền oan quá, nhưng lỡ nhân viên nó không đồng ý mà vẫn bắt mua vé thu tiền thì sao ta?
Thì làm đơn “khiếu nại”! he he

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47

cảm ơn bác chủ, em hỏi thêm một ý thế này. Trường hợp em từ Thủ Đức vào đi theo hướng cầu SG nghĩa là sẽ phải qua trạm thu phí mới mua vé tạm và chạy ngang qua trạm thu phí cũ. Sau khi vào SG em làm việc có thể là trong ngày hay ngày hôm khác em quay ra lại Thủ Đức, cũng theo lộ trình cũ. Vậy em chỉ cần trình vé tạm là OK: nghĩa là chỉ mất 10.000 cho một tour cả đi lẫn về hay sao ạ?