Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Bản thân em đã nhận được bài học cay đắng này! Đang trên đường đi đến trạm đang kiểm gần nhà khu Bình triệu thì bị 1 chú CSGT phạt. Anh CSGT bảo là các camera giao thông ở nhã tư lớn có khả năng detect bản số - nhận ra được xe hết hạn đăng kiểm!?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Mình từng bị và mất 8 củ, lúc đó do chưa có bằng nên dính luôn - hơi nặng, mấy ảnh cũng ăn mặn lắm, nên thôi cố đi sớm cho chắc
Ông bạn em cũng bị. Đang đi chả lỗi gì cũng chận vào và dính. Em thì toàn đi sát sát ngày nhưng không bị kiểu ngoắc ngẫu nhiên nên em nghĩ mấy ảnh lên hệ thống tra được ra xe nào hết hạn, ngày thuộc lòng chừng 10 xe rồi đi săn.

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Mọi sự chủ quan đều trả giá rất đắt !!! Em cứ đi sớm 5-7 ngày cho chắc cú ,lỡ xe vô đăng kiểm có trục trặc vấn đề gì ,mình chạy xe ra garage sửa chữa rồi quay đầu lại vẫn còn kịp .Nếu mà mình đi đăng kiểm sớm ,phí đường bộ chưa đến hạn thì vẫn được trừ lại tiền .

Tập Lái
16/2/08
43
13
13
Khi hết hạn, mình gắn tờ giấy ghi chữ Xe Đi Xét có được không các bác ?

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
24/11/18
89
92
18
53
Mình đi đường cứ thấy CSGT đi mô tô ngoái đầu nhìn xe mình, tưởng họ thấy xe mình đẹp họ ngắm! :) mấy ông oắt con áo xanh cũng ra giữa bùng binh mắt láo liên nhìn kính xe hơi chạy qua, tưởng tìm đối tượng nào.... dã man quá!

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
đúng là mấy ảnh mắt tinh quá, nhìn phát trúng ngay :D mà em hỏi lỡ hết hạn rồi thì phải gọi xe kéo đến trạm đăng kiểm hả mấy bác? có thể in tờ giấy "Xe đang đi đăng kiểm" rồi chạy hông

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Khi hết hạn, mình gắn tờ giấy ghi chữ Xe Đi Xét có được không các bác ?
Bác dán biển "xe đi xét" còn giúp cho mấy anh dể nhìn và thồi vào cho nhanh.
... các bác lưu ý kiểm tra đăng kiểm và có kế hoạch đi đăng kiểm trước 1 vài ngày, tránh tình huống như em. Nếu ko may bị quên hết hạn thì rất lưu ý, cẩn thận thì nhờ xe kéo đến trạm đăng kiểm, nếu không thì nên xuất phát vào giờ phù hợp, tránh trở thành mồi ngon.
Nếu đã dùng xe lâu năm, hầu như ai cũng biết nên đi đăng kiểm trong khoảng 1 tuần trước khi hết hạn để dể thu xếp thời gian, cũng như dự phòng xe kiểm tra không đạt cần thời gian chạy về sửa chữa.
CSGT chỉ cần nhìn số to trên tem đăng kiểm trong tháng (vd 05/20) là có thể chạy theo nhìn thêm ngày, ai hết hạn thì dính.
Lưu ý khi hết hạn đăng kiểm để tránh bị phạt đau

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
đúng là mấy ảnh mắt tinh quá, nhìn phát trúng ngay :D mà em hỏi lỡ hết hạn rồi thì phải gọi xe kéo đến trạm đăng kiểm hả mấy bác? có thể in tờ giấy "Xe đang đi đăng kiểm" rồi chạy hông
Gọi xe kéo bạn à. Không có cách nào khác.