Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Có phần mềm kiểm tra mà. Xe mình quá hạn 1 ngày đi đăng kiểm cuối giờ chiều. Tối bị mấy anh kêu vô, coi thấy tem đăng kiểm mới cho đi. Mình vô phần mền check thì ra bên đăng kiểm chưa cập nhật, phần mềm vẫn báo xe quá hạn đăng kiểm.

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Ko rõ quá hạn thì ra đăng kiểm cơ quan đánh kiểm có phạt ko ạ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ko rõ quá hạn thì ra đăng kiểm cơ quan đánh kiểm có phạt ko ạ?
Không bác, vào đăng kiểm cứ dán tem có hiệu lực từ ngày xét xe. Escape 16 tuổi xe nhà cất kho, hết hạn đăng kiểm thường xuyên do xe cũ 6 tháng/lần, khi nào cần xử dụng mới đi đăng kiểm chạy tiếp, chỉ bị truy thu phí đường bộ thôi (xe ở dưới quê nên chạy đk không sợ phạt)

• Like
Reactions: Đầu Bạc
Tập Lái
9/7/19
28
39
16
38
Bác nào hay đi quốc lộ 1 thì hay gặp mấy thằng chim lợn bán nước. Chuyên đi soi đăng kiểm đầu và mooc rồi đó báo cho quan thầy.

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Trạm đăng kiểm VN giờ ko biết sao chứ xưa đưa xe vào có cái vạch phân lanes với mũi tên dẫn hướng cho xe vào ra cũng ko làm được, để xe chạy loạn xà ngầu, mạnh ai nấy tranh nhau. Trạm Hồng Hà có vụ bốc số nhưng tổ chức cũng chẳng chuyên nghiệp
Thêm cái vụ tem dán, ông nội phụ trách dán tem nếu xe ko có chủ thì ko bao giờ dán, đợi chủ xe tới mới dán để lấy tip, thiết nghĩ cái tem khi đăng kiểm xong thì đưa cho chủ xe tự dán chung với giấy tờ đăng kiểm sẽ làm trong sạch hơn
Còn mấy cha tài xế của ta cũng đáng trách, đem xe tới đăng kiểm là mua nước cho nv từ lúc sắp xe tới khi ra về, làm vậy thì trách ai.
Nếu nó đưa mình mà mình không dán mà lại nhét cốp, đến khi bị hugo tuýt mới chìa ra thì có bị phạt không bác?

Hạng D
29/3/17
1.404
11.159
113
Em đăng tút này để anh em tránh tình huống giống em. Cách đây 1 tuần, thứ 6 em đi công tác ở HN về TPHCM. Sáng thứ 7 lấy xe đi, đi được nửa đường ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa (NKKN), phát hiện xe vừa hết đăng kiểm vào thứ 6, vội vàng quay đầu xe về. Bị 2 chú CSGT đi bồ cầu trắng bắt ngay ở NKKN.

Sau đó em quan sát hàng ngày trên đường đi làm, em thấy như sau: có vẻ CSGT biết khá rõ viêc 1 số xe sẽ quên đăng kiểm, nên ngày nào họ cũng chay xe vòng vòng (2 người trên 1 xe) và nhìn vào hạn đăng kiểm trên xe.

View attachment 2221379

Em quen 1,2 người bạn cũng bị y hệt như vậy. Có người hết hạn, đang trên đường đến trạm đăng kiểm thì bị bắt, mọi người đều khá ngạc nhiện sao họ biết hay vậy. Em quan sát và nghĩ đơn giản thôi, nếu mình làm CSGT thì mình cũng sẽ đi kiểm tra thôi.

Vì vậy: các bác lưu ý kiểm tra đăng kiểm và có kế hoạch đi đăng kiểm trước 1 vài ngày, tránh tình huống như em. Nếu ko may bị quên hết hạn thì rất lưu ý, cẩn thận thì nhờ xe kéo đến trạm đăng kiểm, nếu không thì nên xuất phát vào giờ phù hợp, tránh trở thành mồi ngon.
Người cẩn thận đi trước 1 tuần để tránh rủi ro, người o lo toàn để nước đến chân mới nhảy....

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Nếu nó đưa mình mà mình không dán mà lại nhét cốp, đến khi bị hugo tuýt mới chìa ra thì có bị phạt không bác?
Cái này mình ko biết, mình nghĩ ko phạt nhưng csgt sẽ nhắc nhở vì các phương tiện phải dán lên kính để tiện kiểm tra, đợ gây rắc rối và mất thời gian cho người kiểm tra và người lái xe.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Họ nhìn vào số tháng/năm to to trên kính, thường từ ngày 15 trở về sau cứ ngoắt vô đại, xác suất dính cao.

Vậy nên các bác nên đi sớm mấy ngày, lỡ có dính phạt nguội còn có thời gian xử lí

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Mắt của họ là mắt Cú Vọ, phải rồi mắt nhìn ra tiền nên cố nhìn từ xa. Theo em trao đổi với một số Bác có kinh nghiệm lái xe và sinh hoạt lâu trên DĐ thì xxx canh me tầm thời gian 20 tây thì họ chú ý quan sát tem đăng kiểm nếu tem rơi vào tháng hết hạn thì họ sẽ chạy xe theo và nhìn vào ngày nếu trên ngày 20 thì họ đi luôn, còn nếu dưới 20 là họ dừng xe ngay.