Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Trạm đăng kiểm VN giờ ko biết sao chứ xưa đưa xe vào có cái vạch phân lanes với mũi tên dẫn hướng cho xe vào ra cũng ko làm được, để xe chạy loạn xà ngầu, mạnh ai nấy tranh nhau. Trạm Hồng Hà có vụ bốc số nhưng tổ chức cũng chẳng chuyên nghiệp
Thêm cái vụ tem dán, ông nội phụ trách dán tem nếu xe ko có chủ thì ko bao giờ dán, đợi chủ xe tới mới dán để lấy tip, thiết nghĩ cái tem khi đăng kiểm xong thì đưa cho chủ xe tự dán chung với giấy tờ đăng kiểm sẽ làm trong sạch hơn
Còn mấy cha tài xế của ta cũng đáng trách, đem xe tới đăng kiểm là mua nước cho nv từ lúc sắp xe tới khi ra về, làm vậy thì trách ai.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Bác dán biển "xe đi xét" còn giúp cho mấy anh dể nhìn và thồi vào cho nhanh.

Nếu đã dùng xe lâu năm, hầu như ai cũng biết nên đi đăng kiểm trong khoảng 1 tuần trước khi hết hạn để dể thu xếp thời gian, cũng như dự phòng xe kiểm tra không đạt cần thời gian chạy về sửa chữa.
CSGT chỉ cần nhìn số to trên tem đăng kiểm trong tháng (vd 05/20) là có thể chạy theo nhìn thêm ngày, ai hết hạn thì dính.
View attachment 2221604
Mình nghĩ đăng kiểm nên xét theo tháng, vd 05/20 thì hết tháng 5 luôn ko cần quan tâm tới ngày. Thủ tục Vn rất rườm rà, tính toán từng ngày.

Hạng B1
16/11/17
61
58
18
37
Vụ này thì mình đã gặp 1 lần. Ngay cầu Bình Triệu, đang đi thì có 1 tay xe ôm sao cứ đi kè kè xe mình hoài và ngó liên tục. Mình là thấy nghi nghi rồi. Vừa quay đầu xe đến chỗ Huyndai Ngọc An là có anh CSGT tới liền. Còn 2-3 ngày nữa hết hạn đăng kiểm, mấy ảnh tức lắm. Kêu đi đăng kiểm đi cha nội =))

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
Em cũng bị bồ câu dừng lại 1 lần trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, đăng kiểm của em là 28/2 hết hạn nhưng em bị chặn đâu 14/2. Em có hỏi CSGT "anh bị lỗi gì?" thì chú CSGT rất mềm mỏng kêu trên Trung tâm gọi bộ đàm kêu chặn chứ chú CSGT cũng ko biết lỗi gì. Em kêu em ko lỗi mà đang chở khách nước ngoài qua gặp nhà máy làm việc nên ko rảnh đâu. Hỏi 1 lúc chú CSGT kêu khả năng dính đăng kiểm. Lúc đó em mới vỡ lẽ ra là ngay các ngã tư có gắn camera chuyên soi xe hết/gần hết đăng kiểm và gọi bộ đàm cho bồ câu chặn.

Em đưa đăng kiểm bắt chú CSGT coi và đòi đi vì không lỗi gì, chú CSGT cứ nấn ná kêu em chờ. Em bắt coi đăng kiểm xong em lên xe đi luôn.

Lúc em đi nhìn chú CSGT mặt tần ngần thấy chán!

Em nghĩ ở các ngã tư các camera sẽ soi tem đăng kiểm và trên Trung tâm điều độ sẽ alo cho bồ câu bắt. Vậy nên các bác nhớ để ý đừng mất tiền oan, lỗi này khá tốn kém á.

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Daọ này chạy ra đường hồi hộp phết, mấy a ấy thích ngoắc ai là ngoắc :D

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Trạm đăng kiểm VN giờ ko biết sao chứ xưa đưa xe vào có cái vạch phân lanes với mũi tên dẫn hướng cho xe vào ra cũng ko làm được, để xe chạy loạn xà ngầu, mạnh ai nấy tranh nhau. Trạm Hồng Hà có vụ bốc số nhưng tổ chức cũng chẳng chuyên nghiệp
Thêm cái vụ tem dán, ông nội phụ trách dán tem nếu xe ko có chủ thì ko bao giờ dán, đợi chủ xe tới mới dán để lấy tip, thiết nghĩ cái tem khi đăng kiểm xong thì đưa cho chủ xe tự dán chung với giấy tờ đăng kiểm sẽ làm trong sạch hơn
Còn mấy cha tài xế của ta cũng đáng trách, đem xe tới đăng kiểm là mua nước cho nv từ lúc sắp xe tới khi ra về, làm vậy thì trách ai.
  1. Trạm Huỳnh Tấn Phát đi nhằm ngày mấy chiếc lô bồi đi xét thớt, ghê chít bà luôn, sân tuy rộng nhưng mấy ảnh quay đầu, cái thớt nó quơ làm mình canh mướt mồ hôi.
  2. Vụ này chắc tùy ông nữa anh, cũng trạm HTP này, lúc đậu xe xếp hàng chờ dán tem, mình chui ra mở cốp sau lấy chai nước uống, ở phía trước ổng mở cửa chui vô dán mà mình không biết luôn, uống xong chai nước, hút hết điếu thuốc thấy người ta về rầm rầm, vòng lên mới biết xe mình dán rồi. Cũng định chờ để tip ảnh chút đỉnh mà có thấy ảnh đâu.

• Like
Reactions: PRS 516
Tập Lái
25/12/19
38
20
8
Có gì lạ đâu bạn ơi ! Công an của chúng ta rất giỏi đó mà, vệ tinh xung quanh các đồng chí rất hùng hậu gồm : tiếp thị sữa, cò vạc giao thông, honda ôm, áo xanh hy vọng.v.v...luôn ngày đêm rình mò, í lộn luôn ngày đêm quan sát các bác hớ hễnh, sơ xẩy thì lập tức bắt liền , hốt liền và sau đó các bác vi phạm sẽ nhận được câu nói rất nhỏ nhẹ : " Giờ anh tính làm sao nek " và các bác vi phạm cũng phải làm sao để mấy ảnh được vui , phải làm sao cho mấy ảnh hết buồn nek, nhét cái gì đó mấy ảnh cần vào chổ kín mấy ảnh nhanh gọn lẹ nhé , xong lên xe zọt ..kkkkk