Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Các bác lưu ý khi đi Mai Chí Thọ trong lane hỗn hợp (chung xe máy) đoạn từ ngã tư MCT- Đồng Văn Cống đến cao tốc (hướng từ hầm Thủ Thiêm ra Cao tốc):

Khi vừa qua ngã tư MCT- Đồng Văn Cống, đường có 4 lane:

Lưu ý : Mai Chí Thọ - đoạn từ Đồng Văn Cống đến Cao tốc LT - DG

Nhưng biển báo 412 chỉ có 3 lane, và 4B chỉ được đi 1 lane ngoài bên trái.

ĐỀ NGHỊ BÁC CHÁNH CHO THAY NGAY BB PHÙ HỢP VỚI LÀN ĐƯỜNG

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em dự là sẽ có xxx ra bắt 2b lấn tuyến.. 4b vượt phải + sai làn hehe

Hạng F
4/1/08
8.301
112.085
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chỗ này có cái bẫy nguy hơn nhiều. Nhá nhem sáng tối rất nhiều bác bị.

Đó là chuyển từ 3 làn ô tô vào làn hỗn hợp vì nhìn thấy biển chỉ dẫn rẽ phải lặp lại liên tuc nên không để ý đến cái biển cấm quẹo phải tại chỗ hở con lươn.

Các bác xem hình số 2 của bác chủ sẽ thấy biển cấm. Hình 1 và 3 là mũi tên làm tài xế chủ quan.

Do đó, nếu xác định lên cao tốc hoặc rẽ phải Nguyễn Thị Định, hãy nhập làn hỗn hợp ngay đầu ngã 3.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Chỗ này có cái bẫy nguy hơn nhiều. Nhá nhem sáng tối rất nhiều bác bị.

Đó là chuyển từ 3 làn ô tô vào làn hỗn hợp vì nhìn thấy biển chỉ dẫn rẽ phải lặp lại liên tuc nên không để ý đến cái biển cấm quẹo phải tại chỗ hở con lươn.

Các bác xem hình số 2 của bác chủ sẽ thấy biển cấm. Hình 1 và 3 là mũi tên làm tài xế chủ quan.

Do đó, nếu xác định lên cao tốc hoặc rẽ phải Nguyễn Thị Định, hãy nhập làn hỗn hợp ngay đầu ngã 3.

Vậy là nếu muốn đi từ hầm TT lên cao tốc thì lúc đến ngã 3 với Đồng Văn Cống phải xi nhan phải nhập vào làn hỗn hợp phải k bác? Em tưởng đi thẳng thì khi đến nhánh B2 vẫn được rẽ phải lên cao tốc chứ?
Em chưa đi nên hỏi trước cho biết :)

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.301
112.085
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Vậy là nếu muốn đi từ hầm TT lên cao tốc thì lúc đến ngã 3 với Đồng Văn Cống phải xi nhan phải nhập vào làn hỗn hợp phải k bác? Em tưởng đi thẳng thì khi đến nhánh B2 vẫn được rẽ phải lên cao tốc chứ?
Em chưa đi nên hỏi trước cho biết :)
Cũng được nhưng vướng nhiều container và đợi đèn quẹo phải hơi lâu.

Hạng B2
24/9/14
327
193
43
36
có bác nào cho e xin vài tấm hình từ Cao tốc xuống MCT hướng về hầm thủ thiêm và ngược lại được k? e chuẩn bị đi mà nghe mấy bác nói nhiều về đoạn này e rối quá!

Hạng B2
21/7/14
199
468
63
34
Tp.HCM
nếu biển báo kiểu này thì tính từ con lươn ra chứ bác. Lane trong cùng dùng để dừng xe khẩn cấp? em đi xe máy ra lane thứ 2 (tính từ con lươn) tụi xxx nó có thèm nhìn em đâu?

• Like
Reactions: nguyenhaqb