Hạng B2
25/8/11
314
2.301
93
Luyện youtube nhiều vô chẳng mất đồng nào, chỗ nào khó quá mở phụ đề lên. Nhiều khi phụ đề đó cũng chẳng hiểu được cái ý.

• Like
Reactions: lathuykhanh
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Các bác đã từng du học Mỹ cho em vài nhời :
Em làm dự án với một ông Mỹ và một ông Canada. Ông Canada thì em nghe lõm bỏm. Ông Mỹ thì nói nhanh và nuốt từ như vịt nghe sấm, không hiểu gì hết.
Em tự luyện theo kênh hoặc tài liệu nào để cải thiện được chút đỉnh ?
Em cảm ơn
làm việc mà nghe làm gì, nó nói gì em cũng ờ :D giờ tây ta tàu ấn gì cũng kệ

• Like
Reactions: Ongngoai
Hạng D
23/8/15
1.782
26.870
113
55
Đồng nghiệp cty đa quốc gia đến từ khắp nơi trên thế giới. Tập nghe đủ giọng cho quen.
Bọn Ấn và New Zealand nói nghe khó nhất.
Giọng Anh hoặc Mỹ thì quá chuẩn rồi, kg có gì phải bàn cãi.

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Đồng nghiệp cty đa quốc gia đến từ khắp nơi trên thế giới. Tập nghe đủ giọng cho quen.
Bọn Ấn và New Zealand nói nghe khó nhất.
Giọng Anh hoặc Mỹ thì quá chuẩn rồi, kg có gì phải bàn cãi.

hùi còn mần
văn phòng tổng cộng chỉ có 5 mống kể cả mềng là giặc lái
nhìu bữa cả văn phòng biến hết ; công tác xuống địa bàn, nghỉ phép holiday ... tá lả
nó bĩu mềng ngồi trực điện thọi bàn suốt 8h dzàng ngọc
ôi đệch
bá tánh chúng sanh khắp trái đất đủ đực cái đủ chủng tộc đủ mào da nó kiu tới xổ toàn là cái thứ Anh ngữ mà nó quen xài - phát âm trúng trật kệ
mềng cứ cố gắng căng tai nghe cho được cái tên người nó cần gặp rùi bấm chuyển
mà tên mấy người nó cần gặp cũng toàn nam nữ cũng tá lả người ta người tây đang công tác ở thiên đàng

bị nó bóc lột từ 2001 tới 2008 biết được mấy chữ đổi từ Pháp qua Anh
thí dụ cái vô lăng xe cmn hơi (volant) = steering wheel he...eh

Hạng C
14/6/11
691
30.255
93
Long An
Phải hỏi mấy thằng tha phương cầu thực như mềnh chẳng hạn nà; hỏi mấy pa du học làm cccj :p

BP tạm: Tập nghe keywords, đoán ý.
BP lâu dài: Mở CNN, Youtube, ... lên nghe cả ngày; tập nghe quen giọng và tập đoán ý.

Hạng B2
16/3/19
302
5.838
93
E đã từng làm việc với sing, indian, us, california accent, german. Sau 1 năm họp hành với bọn indian thì mấy accents còn lại là dạng ruồi. Nên bác chủ cứ luyện indian accent đi.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.386
113
Các bác đã từng du học Mỹ cho em vài nhời :
Em làm dự án với một ông Mỹ và một ông Canada. Ông Canada thì em nghe lõm bỏm. Ông Mỹ thì nói nhanh và nuốt từ như vịt nghe sấm, không hiểu gì hết.
Em tự luyện theo kênh hoặc tài liệu nào để cải thiện được chút đỉnh ?
Em cảm ơn
Mình ở Mỹ mấy năm, đi làm toàn Mỹ mà vẫn ko nghe được hết. Chỉ nghe đủ những thứ cần nghe, ngoài công việc thì càng khó.