Hạng B1
27/3/19
67
9.705
83
Tỉ lệ Toán tăng cao hơn trong những năm sau, khó hơn và ngày cần giỏi nhiều hơn là chỉ thông minh. Nói chung công thức giỏi Anh Văn + lanh trí không còn quá quan trọng nữa.
Mình hiểu ý anh. Mình cũng quan niệm vậy, dù thông minh bẩm sinh vẫn cần phải luyện tập cần cù mới thành GIỎI được.

để em hiền
1/4/05
3.799
93.121
113
Mình hiểu ý anh. Mình cũng quan niệm vậy, dù thông minh bẩm sinh vẫn cần phải luyện tập cần cù mới thành GIỎI được.
Mấy đứa giỏi học chương trình tích hợp ở trường công hay ở mấy trường tư như VAS, Á Châu, Wellspring đang có nhiều cơ hội hơn cả. Con em không có học tích hợp nên đeo theo hơi đuối, em còn nửa năm để cải thiện khả năng cho cu cậu, nếu mock test kỳ này điểm thấp quá thì chắc em phải buông để tập trung các mục tiêu khác. :(

Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Mấy đứa giỏi học chương trình tích hợp ở trường công hay ở mấy trường tư như VAS, Á Châu, Wellspring đang có nhiều cơ hội hơn cả. Con em không có học tích hợp nên đeo theo hơi đuối, em còn nửa năm để cải thiện khả năng cho cu cậu, nếu mock test kỳ này điểm thấp quá thì chắc em phải buông để tập trung các mục tiêu khác. :(
Anh đang cho bé luyện ở đâu vậy? Mình đang tìm chỗ cho bé nhà mình học. Con mình cũng không học chương trình tích hợp

Hạng B1
27/3/19
67
9.705
83
Chắc con anh đang học lớp 5? Con mình đang học lớp 4 nên mình không gấp, với thấy bé cũng không giỏi nên chắc cũng ít hy vọng :(

để em hiền
1/4/05
3.799
93.121
113
Anh đang cho bé luyện ở đâu vậy? Mình đang tìm chỗ cho bé nhà mình học. Con mình cũng không học chương trình tích hợp
Con em học stemhouse anh, thường thì tỉ lệ chọi TĐN là 1/5, theo em đánh giá có khoảng 1/3 - 1/2 đứa học ở stemhouse sẽ đậu TĐN. Mà có thi đầu vô hẳn hoi nha anh, ko đạt họ không nhận đâu.

• Like
Reactions: click 4442
Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Con em học stemhouse anh, thường thì tỉ lệ chọi TĐN là 1/5, theo em đánh giá có khoảng 1/3 - 1/2 đứa học ở stemhouse sẽ đậu TĐN. Mà có thi đầu vô hẳn hoi nha anh, ko đạt họ không nhận đâu.
Có phải stemhouse đầu Trần Não không anh? Mình cũng ở khu apak như anh.

Hạng C
13/2/09
549
36.006
93
Mình cung cấp thêm 1 chút thông tin từ góc nhìn chủ quan của mình:
  • Số học sinh ko ôn mà đậu chỉ khoảng 10% (chỉ hỏi dò, ko có số liệu chính xác), như vậy cần xác định nếu chỉ đi thi cho vui là rớt đến 90% :D
  • Phần mềm luyện thì có nhiều, nhưng nếu mua cho con tự ôn thì ko khác nào thả con ra biển xong bắt cháu nó lặn mò kim vì khối lượng thông tin quá lớn, học trước chắn chắn quên sau. Như vậy phần mềm chủ yếu giúp bé cách đọc đề, chú ý cái nào là trọng tâm, cái nào là thông tin nhiễu (mấy năm nay kiểu ra đề của TĐN có thêm thông tin nhiễu khá nhiều).
  • Toán trong phần mềm dùng luyện tư duy cũng khá ổn, nhưng với điều kiện bé phải hiểu sâu và tư duy được nhiều cách thì càng tốt, chứ giải kiểu bí xem đáp án thì ít hiệu quả vì khả năng ôn trúng tủ 1 dạng toán của TĐN là rất thấp.
  • Hỗ trợ bé cách đọc đoán đề bằng tiếng Anh vì nhiều lúc bé hiểu, nhưng vấp 1 vài từ ko biết là bị hoang mang. Theo mình tiếng Anh trong đề thi là khá dễ hiểu, ko nhất thiết bé học tích hợp hay song ngữ mới đọc hiểu, quan trọng là cách lọc thông tin.
  • Cái cuối cùng là vẫn phải dựa vào 1 tý may mắn trong lúc làm trắc nghiệm, ko biết cũng phải đánh dấu chứ ko được bỏ :D

Tập Lái
12/5/14
17
972
78
45
Em ở Phú Nhựn anh. Nhưng stemhouse Trần Não cũng cùng hệ thống với chỗ con em học (Stemhouse Hoa Lan).
Có khi nào trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đi lướt qua nhau
P/s
Con em cũng steamhouse Hoa Lan

• Like
Reactions: chuongmed