Hạng C
22/9/11
563
57.044
93
  • Nói về gia đình thì nghèo, khổ, không hạnh phúc, áp lực, nhưng em không muốn kể chi tiết ra đây.
  • Thả diều, đá bóng, làm vườn, hái sim, hái nhãn, ăn trộm mía, trộm xoài, vừa đi bán nhãn vừa cắp theo cái rổ để nhặt rau ven đường, thức đêm phụ mẹ bán quán,…
  • Nhiều kỷ niệm lắm.
Luyện thi vào lớp 6 Trần Đại Nghĩa

• Haha
Reactions: click 4442 and VHMK
Hạng C
13/2/09
549
36.589
93
Kể các anh nghe 1 câu chuyện vui vui của con mình thi năm ngoái. Đề có 1 câu này:
Luyện thi vào lớp 6 Trần Đại Nghĩa

Thi xong về nó nói con tìm ra được tới 7 con chứ ko phải là 6 như trong đề :D. Cứ nghĩ nó nói bậy mới hỏi con thứ 7 là con gì, cháu trả lời là con chim MOA. Lần đầu nghe tên con này, vội tra google hoá ra có con này thật, có điều nó tuyệt chủng cách đây mấy trăm năm rồi :D. Hỏi sao con biết thì được trả lời đọc ké được trong nhà sách, bởi vậy đôi lúc đi chơi cho đọc tá lả cũng có nhiều cái lợi :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/12/07
1.434
2.573
113
Kể các anh nghe 1 câu chuyện vui vui của con mình thi năm ngoái. Đề có 1 câu này:
View attachment 2101367
Thi xong về nó nói con tìm ra được tới 7 con chứ ko phải là 6 như trong đề :D. Cứ nghĩ nó nói bậy mới hỏi con thứ 7 là con gì, cháu trả lời là con chim MOA. Lần đầu nghe tên con này, vội tra google hoá ra có con này thật, có điều nó tuyệt chủng cách đây mấy trăm năm rồi :D. Hỏi sao con biết thì được trả lời đọc ké được trong nhà sách, bởi vậy đôi lúc đi chơi cho đọc tá lả cũng có nhiều cái lợi :D
COn bác đỗ k? Con gái e thiếu 1.5đ. GIỜ đứa thứ 2 lại tiếp stem Q.2... nói chung muốn đỗ là mình cũng phải kè bọn trẻ chặt chặt. E thì muốn cho nó học để cọ sat...vì nó học truờng làng, với lại có cái búyt đuờng sông quá thuận tiện.
Hôm qua thi thử ko biết k.q tốt k nứa.
Bac chủ thử nextnoble xem có ok k, có vẻ cũng ổn, bên Stem năm nay có Naudu nên các bé cũng làm online...nhưng cũng phải theo sát thì mới may ra đậu.
Nghe đồn đóan, cảm nhận thì có số luợng khá khá...20% các bé chạy vô dc nha

• Like
Reactions: ngr040
để em hiền
1/4/05
3.801
93.724
113
COn bác đỗ k? Con gái e thiếu 1.5đ. GIỜ đứa thứ 2 lại tiếp stem Q.2... nói chung muốn đỗ là mình cũng phải kè bọn trẻ chặt chặt. E thì muốn cho nó học để cọ sat...vì nó học truờng làng, với lại có cái búyt đuờng sông quá thuận tiện.
Hôm qua thi thử ko biết k.q tốt k nứa.
Bac chủ thử nextnoble xem có ok k, có vẻ cũng ổn, bên Stem năm nay có Naudu nên các bé cũng làm online...nhưng cũng phải theo sát thì mới may ra đậu.
Nghe đồn đóan, cảm nhận thì có số luợng khá khá...20% các bé chạy vô dc nha
Con ảnh đậu cao nha anh.

• Like
Reactions: ngr040
Hạng C
13/2/09
549
36.589
93
Chạy đc anh, nhưng điểm con anh trên net, tụi trong lớp nó biết tỏng hết.
Mình thì ko nghĩ có thể chạy vô được vì điểm thi công khai từ đầu chứ có bị dấu đâu. Tra danh sách trúng tuyển khi xếp lớp với danh sách ban đầu là biết ngay nên mình nghĩ ở sở GD ko ai liều mạng chơi kiểu này đâu. Nội mình nhìn thấy cảnh phụ huynh xếp hàng nộp đơn xin phúc khảo, họ ngồi bàn với nhau giở danh sách xem đi xem lại đủ khó thoát rồi, chứ đừng nói đến các khâu kiểm tra khác :D

Hạng D
3/12/07
1.434
2.573
113
Bạn bè e kỳ cựu hội phu huynh xác nhận có, cách nay mấy năm có ông bạn còn dc offer a. 5, chị 7 cho 1 giấy tay vô đó, con nó cũng thiếu chút xíu. Nhưng ổng ko cho con vào vì biết bọn trẻ kỳ thị nhau Có thể từ khâu chấm, khâu phúc khảo....

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
837
24.559
93
có bác nào có con số thống kê số học sinh học cấp 2 TĐN, lên cấp 3 đi du học hay học tiếp ở đâu không

• Like
Reactions: chuongmed