Hạng B2
2/12/12
265
1
0
46
Em không rõ bác chủ đi thế nào ạ? Có thể khi bác vào cua gấp quá, ảnh hưởng đến những xe sau nên CSGT mới thổi bác. Em đi đường này thường xuyên, toàn đi lane giữa rồi rẽ phải và cũng mấy lần mém đụng mấy ảnh, nhưng chưa lần nào bị thổi.
Khi rẽ em toàn chạy lên gần giữa đường HBT rồi mới đánh lái ạ. Không biết các bác có cao kiến gì không ạ?

Hạng F
1/8/12
5.724
5.737
113
TP HCM
Nhà em trên đường TQK cũng hay đi tuyến LCT em khi gần tới giao lộ HBT+LCT thì em xi nhan tấp từ từ vào lane giữa để quẹo phải về TQK nên xxx không vịn. Lâu nay em cũng không để ý có BB 411 hoặc 412 trên đường LCT không nên hôm nay Bác chủ nêu thì em mới biết. Như Bác chủ viết thì nắm rõ nên cải chứ như em thì không để ý nhưng cũng rất may là em cứ theo luật GTĐB mà chạy nên không bị xxx vịn.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
em cũng nhiều lần chiến như bác và thành công. Điểm then chốt là hỏi lỗi vi phạm rồi mới cho xem giấy tờ, nếu xxx ú ớ thì khỏi đưa luôn. đưa giấy tờ nó cầm rồi thì xem như mình đã cầm dao đằng lưỡi.

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
em update luật nhé

đương nhiên áp dụng cho đường có phân làn bằng vạch nhưng ko có biển phân làn

<h1>Điều 13. Sử dụng làn đường</h1>
2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

vì vậy đúng luật thì xe 4 bánh phải đi làn ngoài, motor 2 bánh cũng ko được đi làn trong cùng nhé , lan trong cùng chỉ dành cho xe thô sơ ( đạp, đạp điện, xe lăn, xích lô...)
tuy nhiên thực tế thì xe 2b luôn đi làn trogn chung với xe thô sơ.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.826
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em thì chỉ mong các anh CSGT đúng theo nghĩa đen là CS nhân dân,do dân và vì dân.

Đâu đó vẫn có những hình ảnh đẹp về CSGT như đợt mưa lũ vừa rồi ở ngoài Bắc, các anh CSGT không quản khó khăn giúp người dân bưng đồ, bê đồ.

Nếu hình ảnh đẹp đó càng nhiều, làm gương cho mọi CSGT, thì ác cảm với các anh sẽ dần được loại bỏ.

Hạng F
4/1/08
8.301
112.112
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Do thiếu bảng và vạch nên bác cãi vậy là đúng rồi. Tuy nhiên, để tránh gây cản trở, giúp xe cộ lưu thông dễ dàng hơn, em thường chọn cách tấp vào lane giữa để đi thẳng qua TQK hoặc quẹo phải vào HBT.