LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
Mới vừa 7:30 sáng nay, xe em sát lề trái từ Lý Chính Thắng rẽ phải vào Hai Bà Trưng bị xxx đứng trên lề đối diện với Trần Quang Khải mời vào.
Bình tỉnh xi-nhan tấp vô lề, lấy giấy tờ, cầm điện thoại (nhưng không có bật ghi âm) bước xuống.
xxx trẻ giơ tay chào, đòi kiểm tra giấy tờ và cũng đã đưa tay ra chuẩn bị lấy..., chắc có lẽ thấy em cầm sẵn giấy tờ trên tay nên hành xử như..thông lệ. Lên đây hoài nên em đâu có dại chui đầu vào rọ, ngược lại em hỏi...Xin lỗi, anh cho biết tôi vi phạm lỗi gì? 1 giây như bị "hụt hẫng", xxx trẻ chỉ em qua xxx trung niên.

xxx trung niên thấy em đi lại cũng giơ tay chào và lập lại câu nói y như xxx trẻ đòi xem giấy tờ. Em cũng từ tốn hỏi lại xxx vui lòng cho biết em vi phạm lỗi gì. xxx lại nói cứ đưa giấy tờ kiểm tra và sẽ cho biết lỗi sau. Em ứ tin và nói anh cứ cho biết lỗi, tôi đã có sẵn giấy tờ đây.

Sau một hồi giằng co mà em nhất quyết không đưa giấy tờ, xxx trung niên mới nói em từ sát lề trái mà rẽ phải là ...vi phạm Luật, là cản trở giao thông, bla bla bla....Đợi xxx nói xong, em mới xin phép hỏi lại là anh căn cứ vào điều gì của Luật mà phán tôi vi phạm, trong khi đoạn đường Lý Chính Thắng từ giao lộ Huỳnh Tịnh Của đến giao lộ Hai Bà Trưng tuyệt nhiên không có 1 cái biển báo phân làn nào, cũng không có 1 vạch sơn nào phân biệt hướng lưu thông của các phương tiện...trong khi Luật qui định xe 4 chỗ như của tôi khi lưu thông trên đường không có biển báo phân làn phải di chuyển về phía bên trái.

Nói đến đây xxx xìu xìu và nói lần này chỉ nhắc nhở nhưng lần sau sẽ phạt nếu tôi không chạy vô làn giữa bên Lý Chính Thắng trước khi rẽ phải. Tôi mới hỏi ngược lại nếu tôi chạy vô làn giữa rẽ phải qua đây thì anh hoặc 1 anh nào khác lại bắt tôi vi phạm xe 4 chổ chạy trong làn giữa trong khi không có biển báo cho phép thì anh tính sao??? XXX cảm thấy không trả lời được nên hỏi lại em rất... vô duyên: Anh có chắc là trên đường LCT không có biển báo không??? Em nói xin mời đi theo tôi để kiểm tra, tôi chắc chắn là vậy, anh là CSGT mà không nắm rõ thì làm sao phạt tôi được. Đuối lý như vậy mà xxx vẫn còn vớt vát bằng câu: thôi tôi chỉ nhắc nhở, nếu không có biển báo tôi sẽ đề nghị lắp biển báo. Em nói anh nên đề nghị Sở GTCC lắp biển báo cho rõ ràng rồi mới phạt những trường hợp không tuân theo biển báo được. Tôi chạy tuyến này thường xuyên, rất bức xúc vì cả 1 đoạn dài LCT từ giao lộ Nguyễn Văn Trỗi đến Hai Bà Trưng chẳng có biển phân làn hay trộn làn gì cả, còn mấy anh thì cứ canh phạt toàn những lỗi..tưởng tượng, mơ hồ...
Do đã trễ giờ đi làm nên em không muốn dây dưa nữa...lần sau nếu có time, em thử cứ chạy như cũ xem xxx xử lý thế nào...

Các Bác lưu ý, xxx chổ này chuyên "gài độ" lỗi mơ hồ trên. Chuyện hơi dài dòng, cảm ơn các Bác đã đọc.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
đã lâu lắm rồi em cũng thắc mắc là các biển báo phân làn nó chạy đâu mất. Hồi xưa thì có

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Chỗ này có 3 lane nhưng không thấy biển báo và vạch hướng dẫn trên đường gì cả (mình đi mỗi ngày)
Chỉ thấy rẽ phải đậu lane giữa, rẽ trái đậu lane trái mà thôi

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
hmdung nói:
Chỗ này có 3 lane nhưng không thấy biển báo và vạch hướng dẫn trên đường gì cả (mình đi mỗi ngày)
3 lane thì theo luật nếu ko có biển phân làn, bốn bánh có quyền đi 2 làn ngoài, xe máy, thô sơ đi làn trong cùng bên phải
tôi quẹo phải LCT ra HBT toàn nằm làn sát với làn xe máy mà phang.

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
Đúng đó bác chủ, phải làm mạnh thì XXX mới thôi ko tưởng tượng ra mấy cái lỗi đâu ko mà thi hành đúng luật đc

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
MisterNo nói:
hmdung nói:
3 lane thì theo luật nếu ko có biển phân làn, bốn bánh có quyền đi 2 làn ngoài, xe máy, thô sơ đi làn trong cùng bên phải
Bác sai rồi, 3 lane không có phân làn thì muốn chạy sao cũng được, quan trọng vào tốc độ các xe thôi :)).

Cái chốt ở đó nhãm lắm, sáng em đi làm cứ đứng canh me ôtô và 2 bánh không xi nhan quẹo phải. Trong khi cách đó chừng trăm mét xe kẹt 1 đống ở nhà thờ Tân Định, mấy bác xe ôm đứng ra giúp phân luồng giao thông. Nhiệm vụ đảm bảo an toàn giao thông là của toàn dân còn nhiệm vụ bắt chẹt tận thu của dân mới là của CSGT...

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
tin_truc22 nói:
MisterNo nói:
hmdung nói:
Bác sai rồi, 3 lane không có phân làn thì muốn chạy sao cũng được, quan trọng vào tốc độ các xe thôi :)).

Cái chốt ở đó nhãm lắm, sáng em đi làm cứ đứng canh me ôtô và 2 bánh không xi nhan quẹo phải. Trong khi cách đó chừng trăm mét xe kẹt 1 đống ở nhà thờ Tân Định, mấy bác xe ôm đứng ra giúp phân luồng giao thông. Nhiệm vụ đảm bảo an toàn giao thông là của toàn dân còn nhiệm vụ bắt chẹt tận thu của dân mới là của CSGT...
Cái này em đồng ý hoàn toàn. Em đi làm ngay trong đường Trần Quốc Toản, ngày nào cũng kẹt ngay ngã 3 chợ Tân Định mà chỉ toàn thấy mấy bác dân phòng với xe ôm ra phân luồng. Chưa bao giờ thấy CSGT đứng đây cả. Nhưng buổi chiều về là lúc nào cũng có 2-4 anh đứng ngay góc Hai Bà Trưng với Lý Chính Thắng đứng canh me.